Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nhờ tư vấn cách tính điểm mới!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by toannv View Post
    Ừa.
    Dạ cám ơn thầy, vậy là em yên tâm rồi
    Thời gian không chờ đợi ta :boss::boss::boss:

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
      Những bạn nào điểm thay đổi dẫn đến ngành trúng tuyển thay đổi trường sẽ có thông báo chuyển ngành cho các bạn. các ban cứ làm thủ tục nhập học bình thường.
      Chắc chắn ko có trường hợp đậu thành rớt ko ạ? :sosad:

Comment

Những bạn nào điểm thay đổi dẫn đến ngành trúng tuyển thay đổi trường sẽ có thông báo chuyển ngành cho các bạn. các ban cứ làm thủ tục nhập học bình thường.
        Vậy làm thủ tục xong rồi mới chuyển ngành lại hả thầy

Comment

Originally posted by 11520549 View Post
          account sinh viên của em đâu, mà đã đậu rồi thì ko rớt được đâu, lo gì
          ngộ nhỡ điểm chuẩn hạ xuống mà trúng nv1 thì có được học theo nv 1 không,hay giấy báo bây giờ báo nghành nào thì phải học ngành đó

Comment

vậy với trường hợp của e thì cũng sẽ trúng tuyển ktpm ạ? sau khi tính điểm theo cách mới em tăng 0.5 (28.5đ)

Comment

Originally posted by 14521038 View Post
              Vậy là yên tâm làm thủ tục nhập học rồi :3... Anh cho em hỏi là khi làm thủ tục nhập học trong những ngày 12-14/8 mà chưa có "giấy báo nhập học" bản giấy chính thức thì mình làm sao ạ?
              Thì.... thì em coi lại các thông báo ở forum này.

Originally posted by 12520909 View Post
              năm nay trường khá chu đáo, in thẻ trước luôn h:
              Chỉ một số bạn mới được in thẻ trước.

Originally posted by 14521092 View Post
              Chắc chắn ko có trường hợp đậu thành rớt ko ạ? :sosad:
              Có. Vì nếu em có điểm thấp hơn điểm chuẩn http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2014.html

Originally posted by 14521001 View Post
              Vậy làm thủ tục xong rồi mới chuyển ngành lại hả thầy
              Originally posted by 14520763 View Post
              vậy với trường hợp của e thì cũng sẽ trúng tuyển ktpm ạ? sau khi tính điểm theo cách mới em tăng 0.5 (28.5đ)
              Sẽ có thông báo sau. Em cứ yên tâm nhập học.

Comment

Có. Vì nếu em có điểm thấp hơn điểm chuẩn http://tuyensinh.uit.edu.vn/tin-tuc-...-nam-2014.html
                .
                nếu em đâu nguyện vọng phân ban 2 vậy có bị coi là thấp hơn điểm chuẩn của trường hk ạ?

Comment

Dạ thầy cho em hỏi theo cách tính cũ thì em đc 26 điểm ( em ở khu vực 2NT ) nên đậu vào chương trình CLC ngành KTMT. Nhưng nếu với cách tính điểm mới thì em được 26,3333 tức là làm tròn thành 26,5 đúng ko thầy? Và như vậy em có được vào lớp chính quy ngành KTMT đc không ạ? Vì hoàn cảnh gia đình cũng không khá giả lắm, nên em xin hỏi nếu như vậy thì em có thể chuyển qua lớp bình thường được không ạ ?

Comment

Em hỏi là có khi nào lại sửa điểm rồi nâng điểm chuẩn lên không? Rồi hóa ra đủ điểm lại thành thiếu ấy :sosad:
                    Last edited by 14521092; 09-08-2014, 18:58.

Comment

vậy rốt cuộc là điểm chuẩn có thay đổi gì không ạ thưa thầy? Em hoang mang quá

Comment

Thì.... thì em coi lại các thông báo ở forum này.

Chỉ một số bạn mới được in thẻ trước.

Sẽ có thông báo sau. Em cứ yên tâm nhập học.

Em xin giấy báo điểm vì phải học lớp chất lượng cao với học phí cao, giờ tính điểm của em theo cách mới là 25 + 1*4/3 = 26.33333 làm tròn thành 26.5 phải không thầy ? Nếu không phải mà vẫn nhập học (với hy vọng 26.5 sẽ được vào học đúng nv1) thì sẽ lớn chuyện

Comment

Thời gian

Sau khi làm thủ tục nhập học hay khi nào vậy anh? Giả sử em trúng tuyển nv1b, xét điểm mới em trúng tuyển nv1a...mà em muốn theo học nv1b luôn thì có được không? laster:
                          Dám "Nghĩ-làm", Dám "Khác biệt", Dám "Thành công" :brick:

Comment

khu vực 2 ko có cơ hội nâng điểm
                            PHP Code:
                            Full nameThai Viet Phong
                            Facebook
                            www.facebook.com/ThaiVietPhong.ITM
                            Email
                            thaivietphong.net@gmail.com 
                            Tìm trước khi hỏi bạn sẽ giỏi hơn mỗi khi tìm

Comment

Originally posted by rockcongtu View Post
                              Dạ thầy cho em hỏi theo cách tính cũ thì em đc 26 điểm ( em ở khu vực 2NT ) nên đậu vào chương trình CLC ngành KTMT. Nhưng nếu với cách tính điểm mới thì em được 26,3333 tức là làm tròn thành 26,5 đúng ko thầy? Và như vậy em có được vào lớp chính quy ngành KTMT đc không ạ? Vì hoàn cảnh gia đình cũng không khá giả lắm, nên em xin hỏi nếu như vậy thì em có thể chuyển qua lớp bình thường được không ạ ?
                              26.5 đúng rồi đó bạn. Theo mình thì nếu bạn đã đậu CLC thì cứ đi làm thủ tục nhập học đi đã, đợi trường thông báo. Kết quả học tập của bạn tại lớp CLC không tốt cũng sẽ bị chuyển
                              Dám "Nghĩ-làm", Dám "Khác biệt", Dám "Thành công" :brick:

Comment

Sao mọi người hay nhỉ? Hỏi mà ai cũng chỉ trả lời 1 câu: Cứ nhập học đi đã :|
                                Em muốn hỏi là giờ thay đổi cách tính điểm, e được 28,5 là đậu KTPM theo điểm chuẩn cũ thì e có CHẮC CHẮN được học KTPM ko. Chứ đừng nói Nhập học đi rồi tính, đâu phải chuyện đùa mà cứ nói vậy!

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X