Announcement

Collapse
No announcement yet.

Topic dành cho sinh viên đã ra trường chia sẽ kinh nghiệm (phần 1)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 10520058
    replied
    Originally posted by 10520418 View Post
    Chả hiểu web ở đây bạn muốn nói đến cái gì? Có thể ví dụ vài site được không? Chứ mình là mình thắc mắc cái quan điểm của chú lắm đó.
    Với lại UIT đào tạo Engineer luôn, chứ Developer thì nhầm gì...:happy:
    mình chỉ thấy monkey coder chứ developer thì ít lắm, còn engineer thì chưa thấy ai hihi. Bạn vd engineer được hem :sure:
    #thiphi

Leave a comment:

• 10520418
    replied
    Originally posted by 10520058 View Post
    sống thì vẫn sống nhăn, nhưng lên được developer thì khó lắm =))
    Chả hiểu web ở đây bạn muốn nói đến cái gì? Có thể ví dụ vài site được không? Chứ mình là mình thắc mắc cái quan điểm của chú lắm đó.
    Với lại UIT đào tạo Engineer luôn, chứ Developer thì nhầm gì...:happy:

Leave a comment:

• 10520058
    replied
    sống thì vẫn sống nhăn, nhưng lên được developer thì khó lắm =))

Leave a comment:

• 12520167
    replied
    web giờ bão hòa rồi, theo là chết đó, chả ai theo web cả họ theo một framework, ngôn ngữ lập trình thôi. Đừng làm monkey coder hãy làm developer
    anh giải thích rõ hơn xíu cho em vụ này với được không, đi làm cũng hơn nửa năm rồi mà cảm giác thấy mình vẫn cứ lông ba lông bông thế nào ấy

Leave a comment:

• 10520418
    replied
    Mình có cái này chia sẽ cho mấy bạn năm cuối. Bạn nào có hứng thú thì apply nhé.
    http://www.internship.edu.vn/jobs/tu...-net-php-java/
    Lâu rồi không vào 4rum trường, không biết có vi phạm gì khi chia sẽ link kiểu này không mà sao đính kèm link không được.

abc = vietnam works
    Về ra trường đi làm, thì mình chia sẽ xíu ý kiến cá nhân. Khi đi học, các bạn được học rất nhiều, từ xây nhà cấp 4, nhà phố, chung cư, biệt thự...
    Nhưng khi đi làm thì cũng phải xuất phát từ vị trí phụ hồ thôi. Còn lộ trình lên được senior, team lead, manager, hay TA... thì tùy khả năng và định hướng của mỗi người.
    Đừng nghĩ tốt nghiệp ra trường rồi đi làm, tốt nghiệp rồi là chỉ đổi chổ học từ trường lên công ty thôi.
    Last edited by 10520418; 20-03-2017, 09:24.

Leave a comment:

• 10520418
    replied
    web giờ bão hòa rồi, theo là chết đó, chả ai theo web cả họ theo một framework, ngôn ngữ lập trình thôi. Đừng làm monkey coder hãy làm developer
    Khi nào máy tính còn cài browser thì theo web vẫn sống khỏe sống tốt nhá. Đừng làm mấy anh chị còn ngồi ở trường hoang mang chứ.

Leave a comment:

• 10520058
    replied
    Originally posted by 13520340 View Post
    Chào Phan Thị Trường Thanh: Bạn muốn đi thực tập web thì mình thấy có nhiều nơi lắm nhé, không biết bạn theo front end, back end hay Full stack? Mình hiện tại cũng đang thực tập front end. Nếu bạn muốn xin thực tập thì có thể lên mạng tìm những công ty có tuyển thực tập front end, trên forum cũng có rất nhiều, có phải là vì bạn k thấy người ta đăng tuyển trong thời gian này nên bạn nghĩ là không có? Vậy thì sai rồi nhé. Bạn nên tìm công ty mình thích, hoặc công ty lớn mà đã từng đăng tuyển thực tập web. Hãy mạnh dạn gửi CV chứ đừng đợi đến lúc người ta đăng tin thực tập rồi mình mới nhảy vào. Chúc bạn may mắn.
    Chào Anh Ngô Quốc Huy, anh nói web bão hòa nhưng thực tế thì có rất nhiều công ty đang cần tuyển web, xu hướng bây giờ là không chỉ thiết kế web cho laptop mà còn cho các mobile vì thế nên không lo thất nghiệp nhé. Học web thì phải học code thuần rồi mới đến học các framework, vì framewwork luôn thay đổi nhưng mình code thuần giỏi thì không lo chết đâu.
    Chào bạn
    Coder thì nhiều, developer thì ít, đừng đánh đồng tuyển nhiều với việc không bão hoà nhé. Việc tuyển nhiều và good deal là hai câu chuyện khác nhau nha bạn

Leave a comment:

• 11520537
    replied
    Xa vời với sinh viên mới ra trường quá đại ca ơi. Không biết mấy ai đã được làm ở vị trí developer, toàn là coder với tester không à.

Leave a comment:

• 13520340
    replied
    Chào Phan Thị Trường Thanh: Bạn muốn đi thực tập web thì mình thấy có nhiều nơi lắm nhé, không biết bạn theo front end, back end hay Full stack? Mình hiện tại cũng đang thực tập front end. Nếu bạn muốn xin thực tập thì có thể lên mạng tìm những công ty có tuyển thực tập front end, trên forum cũng có rất nhiều, có phải là vì bạn k thấy người ta đăng tuyển trong thời gian này nên bạn nghĩ là không có? Vậy thì sai rồi nhé. Bạn nên tìm công ty mình thích, hoặc công ty lớn mà đã từng đăng tuyển thực tập web. Hãy mạnh dạn gửi CV chứ đừng đợi đến lúc người ta đăng tin thực tập rồi mình mới nhảy vào. Chúc bạn may mắn.
    Chào Anh Ngô Quốc Huy, anh nói web bão hòa nhưng thực tế thì có rất nhiều công ty đang cần tuyển web, xu hướng bây giờ là không chỉ thiết kế web cho laptop mà còn cho các mobile vì thế nên không lo thất nghiệp nhé. Học web thì phải học code thuần rồi mới đến học các framework, vì framewwork luôn thay đổi nhưng mình code thuần giỏi thì không lo chết đâu.

Leave a comment:

• 10520058
    replied
    Originally posted by 14520847 View Post
    Em đang là sinh viên năm 3 khoa httt, định hướng đi theo web và đang có mong muốn tìm một chỗ thực tập nào đó liên quan đến việc làm web.Nhưng nhiều lần lên form đọc các topic toàn tuyển thực tập sinh về java,c#,erp .v.v.v... em đang cảm thấy hoang mang không biết có nhiều công ty tuyển thực tập sinh làm về web ko?Mấy anh chị giải đáp giúp em với :smile::smile:

Leave a comment:

• 14520847
    replied
    Em đang là sinh viên năm 3 khoa httt, định hướng đi theo web và đang có mong muốn tìm một chỗ thực tập nào đó liên quan đến việc làm web.Nhưng nhiều lần lên form đọc các topic toàn tuyển thực tập sinh về java,c#,erp .v.v.v... em đang cảm thấy hoang mang không biết có nhiều công ty tuyển thực tập sinh làm về web ko?Mấy anh chị giải đáp giúp em với :smile::smile:

Leave a comment:

• 10520058
    replied
    Originally posted by 11520367 View Post
    chưa có kinh nghiệm thì xin làm intern, fresher cũng được mà a Thấy bên VNG có tuyển intern, fresher có lương á, thấy mấy team game cũng có tuyển
    ý anh là biết mình ở đâu và deal bao nhiêu, không phải cứ mới ra là 2-3 cùng lời nói em mới ra làm cho biết việc. Còn thể loại ảo tưởng không biết làm mà deal > 1k$ như senior thì... anh không nhắc tới.

Leave a comment:

• 13520582
    replied
    không thực sao vực được đạo ? cứ đi làm thôi, và bỏ cái tâm lý chấp nhận việc với mức lương rẻ mạt đi, phải nâng giá gạo và nâng phẩm giá mình lên chứ.
    Em đồng suy nghĩ với anh. Nếu chỉ vì vậy mà hạ thấp giá của mình xuống thì ko nên chút nào. Chính mình ko trân trọng công sức lao động của mình thì đừng mong người khác và chủ của mình trân trọng mình.
    Chính em và một số bạn đang làm thực tập ko lương ở một cty, một số bạn đã nản và bỏ thì liệu chính những người đi làm sẽ ntn?

Leave a comment:

• 11520367
    replied
    không thực sao vực được đạo ? cứ đi làm thôi, và bỏ cái tâm lý chấp nhận việc với mức lương rẻ mạt đi, phải nâng giá gạo và nâng phẩm giá mình lên chứ.
    chưa có kinh nghiệm thì xin làm intern, fresher cũng được mà a Thấy bên VNG có tuyển intern, fresher có lương á, thấy mấy team game cũng có tuyển

Leave a comment:

• 10520058
    replied
    Originally posted by 11520528 View Post
    Cách nhanh nhất em có thể biết được câu trả lời, theo a nghĩ em nên làm không lương vào một công ty nào đó về game một thời gian

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X