Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên mua laptop nào phù hợp với từng ngành trong CNTT ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 14520034
    replied
    Lỡ mua con asus G750 rồi :stick:

Leave a comment:

• toannv
    replied
    Originally posted by 14520511 View Post
    Thầy ơi cho em hỏi 1 chuyện không liên quan : em thuộc khoa HTTT nhưng chưa biết lớp mình học, nhưng em cần giấy xác nhận sinh viên thì phải điền như thế nào vậy thầy ?
    em nên hỏi ở mục có liên quan :waaaht:

Leave a comment:

• 14520511
    replied
    Originally posted by toannv View Post
    Em nên mua:
    - Laptop
    - Giá từ 10 triệu trở xuống. Vì mua mắc quá, sau gần 4 năm nữa em cũng phải mua lại 1 cái khác.
    - RAM >= 4 GB
    Thầy ơi cho em hỏi 1 chuyện không liên quan : em thuộc khoa HTTT nhưng chưa biết lớp mình học, nhưng em cần giấy xác nhận sinh viên thì phải điền như thế nào vậy thầy ?

Leave a comment:

• 14520268
    replied
    Originally posted by 10520173 View Post
    Mấy laptop thuộc dạng siêu mỏng, siêu di động thì mang tính chất giải trí như xem phim, nghe nhạc chứ còn vác vào học tập thì kham không nổi nhé. Cứ theo như lời thầy [MENTION=12238]toannv[/MENTION] thì không sai đâu. Xài máy sau 2 -3 năm là máy bắt đầu có dấu hiệu chuyển từ "trâu, bò" sang "ốc sên" thì có thể mua máy mới. Không thì vừa mua lap vừa mua máy bàn.
    Macbook thì chưa chắc kham không nổi à nha

Leave a comment:

• JustSmile739
    replied
    Originally posted by 10520173 View Post
    Mấy laptop thuộc dạng siêu mỏng, siêu di động thì mang tính chất giải trí như xem phim, nghe nhạc chứ còn vác vào học tập thì kham không nổi nhé. Cứ theo như lời thầy [MENTION=12238]toannv[/MENTION] thì không sai đâu. Xài máy sau 2 -3 năm là máy bắt đầu có dấu hiệu chuyển từ "trâu, bò" sang "ốc sên" thì có thể mua máy mới. Không thì vừa mua lap vừa mua máy bàn.
    Nhà em thì có máy bàn rồi, nên giờ thiết nghĩ nên mua con nào nhẹ nhẹ cầm đi cầm lại cho tiện

Leave a comment:

• 10520173
    replied
    Originally posted by JustSmile739 View Post
    Em đang tính mua macbok air 2014 với Asus Ultrabook được không ah ???

Leave a comment:

• JustSmile739
    replied
    Originally posted by 14520268 View Post
    Mua thêm con Alienware 18 luôn cho đủ bộ
    Ý em là hoặc, chọn 1 trong 2 chứ không phải cả 2

Leave a comment:

• 14520268
    replied
    Originally posted by JustSmile739 View Post
    Mua thêm con Alienware 18 luôn cho đủ bộ

Leave a comment:

• JustSmile739
    replied

Leave a comment:

• 14520268
    replied
    Lenovo mà quất

Leave a comment:

• 11520148
    replied
    Mình nghĩ nên dùng những dòng business của Del, HP, Lenovo-IBM, chất lượng linh kiện và bo mạch tốt hơn các dòng khác, nếu ít lúa thì mua 2nd cũng được. Mình trải nghiệm hơn chục con lap rồi nên thấy vậy, nếu có gì sai sót các bạn bỏ qua .

Leave a comment:

• tansieupra
    replied
    Originally posted by 12520909 View Post
    đến khi ra trường thì các linh kiện dùng để nâng cấp cho máy bạn đã lỗi thời và khó tìm linh kiện
    Mấy ACE thấy máy Apple Macbook thì sao ạ, có nên mua không :beauty:

Leave a comment:

• 12520909
    replied
    đến khi ra trường thì các linh kiện dùng để nâng cấp cho máy bạn đã lỗi thời và khó tìm linh kiện
    Originally posted by quangwilliam212
    bữa nay tầm giá 11-12tr là đã có một cái chạy ngon rồi bạn àh. Theo mình thì nên mua DELL vì nó vừa bền mà cấu hình lại được nữa. Loa to phù hợp cho giải trí tốt. Chứ SV mà ko có mấy cái này thì xem phim bằng niềm tin hehee. Máy mua thì ít nhất cũng phải xài hết 4 năm đại học. Nên chọn cái cấu hình ngon ngon một chút. Nhỡ sau này ra trường muốn nâng cấp máy. Máy vẫn còn giá trị một chút hehe. Đôi lời khuyên với bạn thế thôi

Leave a comment:

• toannv
    replied
    Originally posted by quangwilliam212
    bữa nay tầm giá 11-12tr là đã có một cái chạy ngon rồi bạn àh. Theo mình thì nên mua DELL vì nó vừa bền mà cấu hình lại được nữa. Loa to phù hợp cho giải trí tốt. Chứ SV mà ko có mấy cái này thì xem phim bằng niềm tin hehee. Máy mua thì ít nhất cũng phải xài hết 4 năm đại học. Nên chọn cái cấu hình ngon ngon một chút. Nhỡ sau này ra trường muốn nâng cấp máy. Máy vẫn còn giá trị một chút hehe. Đôi lời khuyên với bạn thế thôi
    Nâng cấp CPU hả bạn? :-) Tôi nghĩ đến đầu năm thứ 4 là máy đã chậm và không nâng cấp được rồi.

Leave a comment:

• 14520331
    replied
    bạn nên chọn những máy có linh kiện khó thay (vga, chip, main,....) tốt, còn ram hay ổ cứng thì có thể thay hoặc gắn thêm

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X