Announcement

Collapse
No announcement yet.

Vì sao máy mới mua nhưng đôi khi tắt máy không được?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 11520710
    replied
    Lời khuyên sau đây dành cho bạn nào cài đặt muốn tự cài đặt windows 8/8.1 trên laptop:
    1. Laptop lúc mua là FreeDOS hay Windows bản quyền? nếu là Windows bản quyền bạn có thể không cần đọc tiếp.
    2. Máy có hỗ trợ UEFI hay không? Nếu có thì hãy chắc chắn là bạn đã enable nó trong UEFI BIOS Setup.
    3. Đĩa cứng có định dạng GPT hay MBR? Nếu là MBR thì nên convert qua GPT.
    4. Bộ cài windows để làm USB boot có lấy từ nguồn đảm bảo không? USB có dung lượng bao nhiêu? Chuẩn 3.0 hay 2.0 (điều này liên quan đến tốc độ copy dữ liệu khi cài đặt)? Máy bạn cài có cổng USB 3.0 hay 2.0 hay cả hai?
    5. USB Boot có boot được trong chế độ UEFI không? Cái này phải test trực tiếp. Mình thường sử dụng Rufus để làm. Và lời khuyên cho bạn là bạn nên tùy chỉnh bộ cài (ví dụ: thêm các bản vá, tích hợp .NET 3.5, bộ cài có bắt nhập key khi cài không) để tiết kiệm thời gian update sau này.
    6. Bạn đã tải đầy đủ driver cho dòng máy mà bạn cài chưa?
    7. Khi bắt tay vào làm nên có một máy tính khác có thể kết nối Internet. Cũng như máy của bạn sau khi cài đặt Windows xong có thể kết nối Internet.

Những câu hỏi trên bạn nên tự giải đáp thì sẽ nhớ lâu hơn. Tất nhiên là bạn nên hỏi Google.
    Last edited by 11520710; 29-08-2014, 14:16.

Leave a comment:

• dinhhiep36
    replied
    cài lại win đi bạn, có thể win bị lỗi

Leave a comment:

• 13520979
    replied
    Originally posted by 14520883 View Post
    Laptop của tôi mới mua nhưng đôi khi nhấn "Shut down" mà nó không chụi tắt, buộc tôi phải dùng biện pháp cưỡng chế. Mọi người cho tôi hỏi nguyên nhân của vấn đề đó và cách khắc phục với.:sosad::sosad:
    Cài win lại đi bạn, mình cũng đã từng giống trường hợp của bạn sau khi cài lại win thì đã bình thường :smile:

Leave a comment:

• 11520269
    replied
    Tạo USB boot để cài đặt:
    Bài viết này tôi sẽ hướng dẫn bạn đọc cách tạo USB/DVD cài đặt Windows 8.1 bằng công cụ Windows 7 USB/DVD Download Tool.

Chi tiết cài đặt:
    cuuhotinhoc.com is your first and best source for all of the information you’re looking for. From general topics to more of what you would expect to find here, cuuhotinhoc.com has it all. We hope you find what you are searching for!

Leave a comment:

• 14520883
    replied
    Originally posted by 09520740
    em mang qua svlap.vn tụi a sẽ giúp cài free và hướng dẫn active bản quyền dreamspark cho
    thank, nhưng em muốn tự mò cho biết

Leave a comment:

• 14520883
    replied
    Originally posted by 11520549 View Post
    em download cái file iso win 8.1 64bit trên trang của microsoft sau đó tạo cái USB hoặc CD boot là được rồi, phần còn lại em search google là có à.
    mình cài đè lên bản win 8.1 cũ luôn hay phải cài hệ điều hành nào đó rồi cài lại win 8.1.

Leave a comment:

• 11520549
    replied
    vậy cài win lại như thế nào, chỉ cần cho em biết quy trình thôi, phần còn lại em muốn tự làm.
    em download cái file iso win 8.1 64bit trên trang của microsoft sau đó tạo cái USB hoặc CD boot là được rồi, phần còn lại em search google là có à.

Leave a comment:

• 14520883
    replied
    sao e không cài win bản quyền được cấp. dùng cái đó tốt hơn crack nhiều chứ.
    vậy cài win lại như thế nào, chỉ cần cho em biết quy trình thôi, phần còn lại em muốn tự làm.

Leave a comment:

• 11520549
    replied
    em nhầm, bạn em nó cài giúp bản ưin 8.1 crack trên KMSpico
    sao e không cài win bản quyền được cấp. dùng cái đó tốt hơn crack nhiều chứ.

Leave a comment:

• 14520883
    replied
    cài lại đi e, nếu e chưa biết thì a có thể cài lại hộ em free
    em nhầm, bạn em nó cài giúp bản ưin 8.1 crack trên KMSpico

Leave a comment:

• 14520883
    replied
    Originally posted by 09520740
    Cài windows lại chưa bạn?
    chưa anh ơi

Leave a comment:

• 14520883
    replied
    Originally posted by 11520549
    dùng hệ điều hành gì vậy e.Windows, linux hay MAC OS, dùng phiên bản nào của các hệ điều hành trên, cập nhật dữ liệu trên máy hiện tại tới ngày nào, máy cài những soft nào ....................
    Win 8.1 em crack bằng KMSPICO , mới tắt cập nhật hôm qua.Các soft: fo3, LoL, english study 2012 ( crack in sinhvienit.net), idm 6.21 build 5crack in vn-zoom, daemon tools pro crack in vn-zoom, pes 2014 crack in vn-zoom, lac viet crack in vn-zoom, office 2013 crack.

Leave a comment:

• 11520549
    replied
    chưa anh ơi
    cài lại đi e, nếu e chưa biết thì a có thể cài lại hộ em free

Leave a comment:

• 14520883
    replied
    chưa anh ơi

Leave a comment:

• 13520939
    replied
    Laptop của tôi mới mua nhưng đôi khi nhấn "Shut down" mà nó không chụi tắt, buộc tôi phải dùng biện pháp cưỡng chế. Mọi người cho tôi hỏi nguyên nhân của vấn đề đó và cách khắc phục với.:sosad::sosad:
    Mua chổ nào vậy bạn? để anh em còn biết đường né :happy:

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X