Announcement

Collapse
No announcement yet.

nên học chắc những gì trước khi ra trường ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nên học chắc những gì trước khi ra trường ???

mình có một vài thắc mắc cần các bạn,đặc biệt là các anh chị giải đáp:
    1. những môn nào cần "quan tâm" nhiều nhất trước khi ra trường,xin việc.
    2. có ai có "bí quyết" gì để học tốt nghành cntt này không, đặc biệt là khoa học máy tính???
    mong mọi người quan tâm chia sẻ để mình và nhiều bạn khác cùng lãnh giáo :love:
    đừng cố gắng trở thành 1 người thành công mà hãy cố gắng trở thành 1 người có giá trị :happy:

Mình nghĩ bạn nên tìm kiếm và học thêm về kĩ năng mềm. Bên cạnh đó, bạn nên đi thực tập và tích lũy kinh nghiệm. CÓ thể bạn rất giỏi trong học tập nhưng hiện thời, các nhà
    tuyển dụng chú trọng nhiều vào kinh nghiệm.
    CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Comment

Originally posted by 13520851 View Post
      mình có một vài thắc mắc cần các bạn,đặc biệt là các anh chị giải đáp:
      1. những môn nào cần "quan tâm" nhiều nhất trước khi ra trường,xin việc.
      2. có ai có "bí quyết" gì để học tốt nghành cntt này không, đặc biệt là khoa học máy tính???
      mong mọi người quan tâm chia sẻ để mình và nhiều bạn khác cùng lãnh giáo :love:
      Tùy em xác định là ra trường em muốn theo mảng nào thì mới xác định là nên học chắc cái gì
      Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
      http://gabrielbl.com

Comment

Originally posted by 09520548 View Post
        Tùy em xác định là ra trường em muốn theo mảng nào thì mới xác định là nên học chắc cái gì
        a gợi ý 1 số mảng được không , học trong trường mà lơ tơ mơ , chưa xác định được sau này sẽ làm cụ thể công việc gì :adore:

Comment

Originally posted by 13521009 View Post
          a gợi ý 1 số mảng được không , học trong trường mà lơ tơ mơ , chưa xác định được sau này sẽ làm cụ thể công việc gì :adore:
          Cũng khó mà định ra cụ thể những môn nào cần tập trung học vì khoa học máy tính học khá dàn trải nhiều mảng, có thể có những môn, những kiến thức khi học em không biết nó sẽ dùng làm gì nhưng sau này có thể có lúc nào đó em sẽ cần nó trong công việc của mình. Nói chung là tùy em thích em sẽ trở thành gì? Giảng viên, nhà nghiên cứu hay là một người làm an ninh mạng, mật mã học hay lập trình web .NET, Java, hoặc lập trình di động... Tùy vào cái sở thích của em. Với lại, học trên trường thôi không đủ đâu, nên tìm tòi tự học thêm những cái mà em thích và em nghĩ nó sẽ giúp ích cho em sau này
          Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
          http://gabrielbl.com

Comment

Lần trước đi Test chơi, và đề phần kỹ thuật làm bằng tiếng Anh chỉ vọn vẹn có 2 môn chính: Cấu trúc dữ liệu và giải thuật, Lập trình hướng đối tượng; và một chút xíu về Kiến trúc máy tính, Cơ sở dữ liệu. Ngoài ra còn thêm mấy câu logic oái ăm nữa! Thế thôi! Qua được bài test kỹ thuật rồi, còn tiếng Anh là việc còn lại và mình tạch! tạch! tạch! :cry:

Chốt hạ: English! English! English everywhere!
            Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

LHQC

Collapse
            Working...
            X