Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ Hỏi ] Về thời gian lưu trữ file trên Google Drive bằng email MSSV

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ Hỏi ] Về thời gian lưu trữ file trên Google Drive bằng email MSSV

Cái ổ cứng của em hiện giờ đã gần full, em đang tính chuyển một vài dữ liệu lên Google Drive. Thấy Drive Google nó unlimit nên định sử dụng nó.
    Nhưng mà em không biết nếu sử dụng account do trường cấp thì sau khi ra trường em có bị xóa toàn bộ file hay thu hồi lại account đó không?
    Nếu có thì khoảng bao lâu từ khi tốt nghiệp em sẽ bị thu hồi. ?

Các bạn và các anh / chị nào đã ra trường xác nhận dùm em cái này với ..
    E cảm ơn nhiều

up .... cần confirm

Comment

Originally posted by 13520653 View Post
      up .... cần confirm
      cần xác nhận nói luôn là cần xác nhận co-phim với chả co-ảnh
      Hãy chào với một nụ cười rạng ngời
      :love::salute::happy::sunglasses:

Comment

Originally posted by thangtd
        Các tài khoản của trường cấp là công cụ liên lạc giữa trường và sinh viên nên khi các bạn ra trường thì các bạn không còn thuộc trường quản lý nữa nên các tài khoản này sẽ bị khóa lại nhé, nên các thông tin nào quan trọng, các bạn backup nhé, và không nên dùng email trường để đăng ký các tài khoản trên các webiste khác nhé.
        Quote của thầy bên phòng quản lý dữ liệu đây:
        Get link VIP FShare
        http://linhf.com/fshare
        To the world you may be one person, but to one person you may be the world.

Comment

Originally posted by 11520210 View Post
          Quote của thầy bên phòng quản lý dữ liệu đây:
          http://forum.uit.edu.vn/threads/9915...921#post306921
          Không biết có nhầm lẫn gì không, nhưng chính sách từ xưa tới giờ của trường là account MSSV, tài khoản chứng thực SV UIT và tài khoản Gmail sinh viên các bạn sẽ được giữ kể cả khi đã tốt nghiệp. Chỉ có tài khoản MSDN AA là có hạn dùng mỗi 2 năm nên phải gia hạn nếu bạn vẫn còn là sinh viên trường.

Comment

Bạn nên dùng email của bạn sẽ tiện lợi hơn, còn email trường cấp thì được giữ đến cả khi bạn ra trường mà, nhưng lâu dài thì không biết có thay đổi không, nếu như trường có thu hồi không thì mình không biết.

Comment

dirve tài khoảng thường có 15GB anh ơi
              Originally posted by 11520411 View Post
              Bạn nên dùng email của bạn sẽ tiện lợi hơn, còn email trường cấp thì được giữ đến cả khi bạn ra trường mà, nhưng lâu dài thì không biết có thay đổi không, nếu như trường có thu hồi không thì mình không biết.

Comment

nhớ ngày xưa có 30GB thôi,nay ko giới hạn ư
                Originally posted by 13520653 View Post
                Cái ổ cứng của em hiện giờ đã gần full, em đang tính chuyển một vài dữ liệu lên Google Drive. Thấy Drive Google nó unlimit nên định sử dụng nó.
                Nhưng mà em không biết nếu sử dụng account do trường cấp thì sau khi ra trường em có bị xóa toàn bộ file hay thu hồi lại account đó không?
                Nếu có thì khoảng bao lâu từ khi tốt nghiệp em sẽ bị thu hồi. ?

[ATTACH=CONFIG]15098[/ATTACH]

Các bạn và các anh / chị nào đã ra trường xác nhận dùm em cái này với ..
                E cảm ơn nhiều

Comment

Confirm là tài khoản cũ của anh vẫn đang sử dụng bình thường. Trường sẽ không có chính sách thu hồi email của cựu sinh viên miễn là số lượng email do Google cho phép không bị giới hạn, còn nếu có thì mới phải xóa bớt.

Comment

chỉ là cái maill google thôi mà, trường xóa làm chi cho mệt, theo mình nghĩ thì chắc thời hạn vĩnh viễn lun đó

Comment

Sẽ bị thu hồi nhé :look_down:

http://forum.uit.edu.vn/threads/5311...l=1#post315665
                      ~~ Đây là chữ kí ~~

Comment

Có thầy cô này bên quản lý tài khoản vào xác nhận dc ko ạ, vì acc này unlimit nên rất thuận tiện nên đang suy nghĩ?

Comment

Giờ e mới phát hiện ra là unlimited.
                          Originally posted by 10520549 View Post
                          Có thầy cô này bên quản lý tài khoản vào xác nhận dc ko ạ, vì acc này unlimit nên rất thuận tiện nên đang suy nghĩ?

Comment

Do vấn đề chính thức mà em hỏi ở đây thì sẽ có câu trả lời không có chính thức em ơi

Comment

Originally posted by toannv View Post
                              Do vấn đề chính thức mà em hỏi ở đây thì sẽ có câu trả lời không có chính thức em ơi
                              Vậy ở đâu là chính thức hả thầy h:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X