Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về laptop

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về laptop

Tình hình là máy em bữa nay bị điên như thế nào ấy: khi shutdown thì cái màn hình thì tắt nhưng cái máy vẫn chạy, đèn vẫn sáng và quạt vẫn kêu. Em phải bấm nút nguồn nó mới tắt. E biết chỉ em với nhé !

win 8 hay 8.1 đúng không? Cái này hình như lâu lâu mới bị. Vì win 8.1 thông thường chọn shutdow màn hình sẽ tắt nhanh, còn máy phải chờ chút nó mới tắt, lâu lâu điên điên thì chờ lâu tí
    Manh_luckyboy
    0905077991

Comment

Bạn cài lại win xem, nếu có hiện tượng đó thì một là bàn phím laptop bị dơ hai là chỗ quạt bị khô dầu, bạn tháo ra rồi tra dầu cho quạt, mua dầu chuyên dụng cho laptop

Comment

Em bỏ tích ở tùy chọn Turn on fast start-up (recommended) máy sẽ shutdown bình thường.

Mở Power Options > Choose what the power buttons > Change settings that are currently unavailable ở phía trên và sau đó kiểm tra tùy chọn Turn on fast start-up (recommended) dưới phần Shutdown settings.
        Chúc em thành công.

Comment

ko cần bỏ Turn on fast start-up, làm theo như link sau
          Tăng tốc shutdown window 8/8.1 http://xahoithongtin.com.vn/tang-toc...s-8-d6960.html

Comment

chắc lỗi win rồi, bạn cài lại đi

Comment

Originally posted by minhanh123 View Post
              Tình hình là máy em bữa nay bị điên như thế nào ấy: khi shutdown thì cái màn hình thì tắt nhưng cái máy vẫn chạy, đèn vẫn sáng và quạt vẫn kêu. Em phải bấm nút nguồn nó mới tắt. E biết chỉ em với nhé !
              Bạn có gấp màn hình lap không? Bạn có đợi thử một thời gian (<5') xem nó có hoàn toàn tắt hẳn ko.
              Máy mình thì khi tắt phải đợi một chút mới tắt hẳn.

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X