Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về cách tạo Button, Label ! Xin giúp đỡ !!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về cách tạo Button, Label ! Xin giúp đỡ !!

Em là sinh viên năm 1 nên chưa biết gì về lập trình với Button, Label....hix
    Anh/chị nào biết tài liệu nào liên quan tới Button mà hướng dẫn cụ thể từ khi tạo ra tới khi lập trình với nó thì hướng dẫn giùm em với.
    Slide hay sách gì cũng được. Níu sách thì cho em xin cái tên để đi kiếm về đọc còn slide thì cho em xin
    Em cảm ơn trước

Originally posted by 11520207 View Post
    Em là sinh viên năm 1 nên chưa biết gì về lập trình với Button, Label....hix
    Anh/chị nào biết tài liệu nào liên quan tới Button mà hướng dẫn cụ thể từ khi tạo ra tới khi lập trình với nó thì hướng dẫn giùm em với.
    Slide hay sách gì cũng được. Níu sách thì cho em xin cái tên để đi kiếm về đọc còn slide thì cho em xin
    Em cảm ơn trước
    Ý bạn là lập trình button trên ứng dụng hay trên web? Và ngôn ngữ lập trình mà bạn muốn lập trình button là gì? Phải nói rõ thì mọi người mới có thể trả lời cho bạn được
    Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
    http://gabrielbl.com

Comment

button, lable trong C++ đó anh! Cái này là bài tập Group của thầy Hưng. Thầy bảo dùng mấy thứ này để mô tả các thuật toán sắp xếp...

Comment

Originally posted by lytieulong_269 View Post
        button, lable trong C++ đó anh! Cái này là bài tập Group của thầy Hưng. Thầy bảo dùng mấy thứ này để mô tả các thuật toán sắp xếp...
        Vậy thì bạn kiếm cuốn lập trình bằng MFC ấy, hướng dẫn lập trình giao diện trên C++ luôn. Bạn ra tiệm photo trước cổng trường mình kiếm thử, nếu không có thì chạy vào trong làng đại học kiếm mấy tiệm sách hỏi thử

Comment

Lúc chiều em chạy dô mấy tiệm sách cũ nhưng tìm không được gì hết! hix
          Anh/chị nào có Slide hay sách thì cho em xin cái tên sách luôn cho dễ kiếm!
          Chứ tìm như thế em thấy không ăn thua

Comment

Vậy thì em search trên google với từ khóa "Ebook Visual C" rồi tha hồ chọn

Comment

Trong visual cũng có winform C++ mà bạn, nếu cần mình đưa vài cuốn cho!
              Có cái slide MFC bạn xem qua 15_VisualC (MFC).pdf
              Last edited by 09520109; 29-02-2012, 21:06.
              Hãy là chính mình!

Comment

@thớt: sáng mai tới p 107 hỏi anh, anh cho chú mượn sách?
                Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

Môn ctdl&gt thì liên quan gì đến MFC của C++, xa vời quá, bạn vào powerpoint vẽ hình các nút có đánh số để mô tả các thuật toán sắp xếp, còn winform là lập trình trên windows còn lâu mới học.
                  ...Zzz...

Comment

Có 1 chương trình sắp xếp Bubble sort.
                    Lúc đầu là thầy thấy chương trình này: Code = VB 6.0
                    BubbleSort.zip
                    Sau đó, thầy cho bài tập nhóm về làm, với yêu cầu:
                    *Chuong trình minh hoa thuat toan.
                    *
                    Yeu cau:
                    Tao random mot mang cac button, label tren button la gia tri trong mang.
                    Tien hanh thuat toan sap xep bang cac tu dong di chuyen cac button theo
                    tung buoc cua thuat toan.
                    Thuat toan sap xep: 2 thuat toan sap xep (tu nhom chon)
                    Cac tuy chinh:
                    - Toc do di chuyen .
                    - Cho phep dung (pause) tam thoi.
                    Dạng dần giống chương trình này! SortRepresent.rar
                    Mấy anh chị hướng dẫn tụi em hướng làm! khó quá! e đọc mà thấy như là của Lập trình Win và OOP. thầy bảo về đọc thêm 1 số cái mới:
                    VC++, MFC, Dialog, Button,...
                    vào codeguru.com, hoặc codeproject.com để tham khảo thêm! hjx! mà toàn T.A không!! :-s Tối CN tới là nộp! >!<

Comment

Anh/Chị nào hướng dẫn giùm em cụ thể xí , hix!
                      Gặp trực tiếp càng tốt, chứ Slide mấy anh Share em in ra đọc cả buổi mà không hiểu gì hết! hix

Comment

Cứu giùm, hix. Không hiểu gì luôn sao làm mà gần phải nộp rồi, hix!
                        Anh/chị nào có thể hướng dẫn cụ thể hơn hoặc gặp trực tiếp rồi viết cho em xem thử được không!
                        Em cảm ơn trước!!!

Comment

Hjx.. tạo sơ sơ thì còn được.. chứ còn cho mấy cái số đó chạy sắp xếp nữa thì sao làm giờ..
                          Đau đầu gê.. kiểu này ko có bài nộp rồi..
                          Name: Lê Văn Anh
                          Information System 06
                          Yahoo: anh_lee13
                          Facebook: Lee Anh

Comment

Có bạn nào làm được chưa?? CN là nộp rồi!! ( lo wá!!

Comment

LHQC

Collapse
                            Working...
                            X