Announcement

Collapse
No announcement yet.

Chọn mua laptop Dell hay Asus

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Chọn mua laptop Dell hay Asus

Như tiêu đề em vừa đề cập, số tiền dưới 16 triệu nên mua laptop loại Dell hay Asus để phù hợp cho việc học trong 4 năm tới :dreaming: anh chị tư vấn hộ em luôn nên mua cụ thể dòng nào ạ :v
    Thời gian không chờ đợi ta :boss::boss::boss:

Asus chứ còn gì nữa. :dreaming:
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Tùy bạn muốn chọn cái gì cảm thấy hợp lý.
      When we are young, work to learn, NOT to earn.
      E: ninhho At outlook dot com
      M: +8490 3000 670

Comment

theo kinh nghiệm của mình thì nên mua Dell, giá đắt hơn 1 tí nhưng bền thôi rồi. Đi học nên dùng những lap như này

Comment

Originally posted by 11520272 View Post
          Tùy bạn muốn chọn cái gì cảm thấy hợp lý.
          Dạ e đang phân vân nên mới đem lên đây hỏi mấy anh có kinh nghiệm chỉ cho em
          Thời gian không chờ đợi ta :boss::boss::boss:

Comment

1 vote cho DELL

Comment

Originally posted by 14520291 View Post
              Dạ e đang phân vân nên mới đem lên đây hỏi mấy anh có kinh nghiệm chỉ cho em
              Nếu bạn có tầm đó tiền thì có lẽ nên cân nhắc các dòng business chip gen 3 của HP, Dell, Lenovo.
              Mấy dòng này bạn có thể tham khảo trên các trang review laptop. Về độ bền và trâu bò thì khỏi phải bàn.
              When we are young, work to learn, NOT to earn.
              E: ninhho At outlook dot com
              M: +8490 3000 670

Comment

Originally posted by 11520272 View Post
                Nếu bạn có tầm đó tiền thì có lẽ nên cân nhắc các dòng business chip gen 3 của HP, Dell, Lenovo.
                Mấy dòng này bạn có thể tham khảo trên các trang review laptop. Về độ bền và trâu bò thì khỏi phải bàn.
                Ý kiến này khá chuẩn và bạn nên cân nhắc . Asus hay Dell cũng chủ yếu là tên hãng , thứ bạn quan tâm đó là bạn cần laptop phục việc gì , nó thuộc dòng nào ( phổ thông , cao cấp , gamming , business ... ) , cấu hình của laptop bạn muốn mua ( chip gen mấy , dòng M hay U , ổ cứng tốc độ bao nhiêu - dung lượng , ram ...... ) .

Không nhất thiết phải là dell hay asus , ngoài các loại đó ra vẫn còn nhiều dòng máy rất chuẩn cho dân CNTT ( chuyên phá hoại và vọc vạch đủ kiểu ) . Nếu được nên cân nhắc các dòng workstation hay business vì độ bền của lũ này là vô đối :brick: . Nếu muốn một máy có cấu hình thuộc hàng khủng , mình khuyên bạn nên bổ thêm 2 3 triệu nữa tậu luôn một con Republic of gamers ( lúc đó game xuyên màn đêm ) :sexy:

Comment

Hix...nghe các bạn tư vấn mà rùng cả mình...

Tầm số tiền của chủ topic là dư sức cho việc học tập cũng như giải trí rồi

1 Vote cho: Dell vostro 3560 i5... 15tr250
                  Facebook: https://www.facebook.com/huuthinh.le.3

Muốn đi xa hãy đi cùng nhau

Comment

An toàn thì chọn Asus nhé, dc bảo hành 2 năm chế độ bảo hành thoáng nữa! :brick: :brick::brick: DELL vừa hết bảo hành xong bị lỗi vặt ngại đi sửa lắm!

Comment

Asus đi em, hợp túi tiền, cấu hình mạnh...
                      Tinydroid

Comment

Mình nghĩ nên mua asus. Vì mình thấy loa của Dell âm thanh không được hay lắm. Asus nghe hay hơn.

Comment

Riêng dòng dưới 20tr của asus thì cách đây >5 năm rất nên mua. Còn giờ thì chán thôi rồi.
                          - 10 cái lap asus a biết thì 8 cái hư DVD( dù asus cũng có tiếng làm dvd)
                          - bàn phím rất hay hư theo thời gian( so với hãng khác): xác nhận qua 2 cái lap từng dùng và 1 vài nhân viên tư vấn.
                          - Cấu hình rất cao, nhưng hiệu năng ko đúng so với cùng cấu hình khác hảng( cụ thể là dell/HP
                          - mấy con sau này chạy nóng như thường(mấy cái lap asus hồi xưa mát có tiếng)
                          khuyên thớt loại asus ra đi. Thử qua Dell/HP cùng giá. À nhớ đừng mua những con khuyến mãi do bọn nhân viên tư vấn.

Comment

bạn phải cho mọi người biết nhu cầu của mình thì mọi người mới tư vấn được.nói chung chung như thế là rất khó

Comment

Mình đã mua ASUS và hiện tại đang dùng nó đây. Phải nói với bạn một câu chân thành "Bỏ ngay thằng ASUS đó ra khỏi list đi". Mua rồi mình mới biết thất vọng với nó cỡ nào. Cái màn hình nó bị lỗi, xem phim mà cứ đến cảnh buổi tối là coi như khỏi thấy gì luôn, nó bị mảng mờ mờ che phủ màn hình. Đi thay màn hình rồi cũng vậy. Truyền HDMI ra tivi cũng bị nốt

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X