Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về tuyển thẳng vào UIT dành cho học sinh giỏi cấp quốc gia

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về tuyển thẳng vào UIT dành cho học sinh giỏi cấp quốc gia

Hiện tại em vừa tham gia cuộc thi khoa học kĩ thuật cấp quốc gia và đạt được giải 3 lĩnh vực khoa học máy tính .
    Theo thông tin mà em đọc được thì sẽ được tuyển thẳng vào các trường đại học .

vtc..vn/doi-tuong-nao-duoc-tuyen-thang-vao-dai-hoc-cao-dang-nam-2015.538.542616.htm

Cho em hỏi là trường UIT có cơ chế tuyển thẳng mà bộ đưa ra không , và nếu có thì đăng ký như thế nào ạ .

Em xin cảm ơn

Originally posted by DavidEvans View Post
    Hiện tại em vừa tham gia cuộc thi khoa học kĩ thuật cấp quốc gia và đạt được giải 3 lĩnh vực khoa học máy tính .
    Theo thông tin mà em đọc được thì sẽ được tuyển thẳng vào các trường đại học .

vtc..vn/doi-tuong-nao-duoc-tuyen-thang-vao-dai-hoc-cao-dang-nam-2015.538.542616.htm

Cho em hỏi là trường UIT có cơ chế tuyển thẳng mà bộ đưa ra không , và nếu có thì đăng ký như thế nào ạ .

Em xin cảm ơn
    Chào em!
    Cơ hội em được tuyển thẳng vào ĐH CNTT gần như là 100%. Ở ĐH CNTT có cơ chế học bổng - miễn học phí 100% trong suốt thời gian học cho các bạn có giải 3 quốc gia trở lên.
    Em chờ vài bữa nữa sẽ có thông báo của Trường.

Comment

Bạn này thích thật hồi lớp 11 mình cũng học pascal để thi học sinh giỏi mà lười quá nên nghỉ giờ ôn thi đại học còn mệt hơn

Comment

Nếu như em thi ở địa phương chỉ để tốt nghiệp (không thi ở cụm)
        Như vậy thì có được tuyển thẳng không ạ

Comment

Nếu như em thi ở địa phương chỉ để tốt nghiệp (không thi ở cụm)
          Như vậy thì có được tuyển thẳng không ạ
          Về nguyên tắc là được, tuy nhiên em nên chờ thêm hướng dẫn chi tiết của Bộ và ĐHQG trong thời gian đến.

Comment

Thưa thầy là trong khoảng thời gian bao lâu nữa ạ , tại vì ở trường em đã bắt đầu đăng kí nơi thi ạ.

Comment

Kính chào quý thầy cô. Em đạt giải HS quốc gia 2015 giải 2 môn lý và được miễn thi tốt nghiệp THPT ( tham dự kì thi vòng 2 chọn đội tuyển Olympic quốc tế ). Em muốn đăng ký vào học ngành CNTT. Vậy em có được tuyển thẳng không ?

Trân trọng!

Comment

Thưa thầy là trong khoảng thời gian bao lâu nữa ạ , tại vì ở trường em đã bắt đầu đăng kí nơi thi ạ.
                Originally posted by nguyenhuynh View Post
                Kính chào quý thầy cô. Em đạt giải HS quốc gia 2015 giải 2 môn lý và được miễn thi tốt nghiệp THPT ( tham dự kì thi vòng 2 chọn đội tuyển Olympic quốc tế ). Em muốn đăng ký vào học ngành CNTT. Vậy em có được tuyển thẳng không ?

Trân trọng!
                Thông báo tuyển thẳng và ưu tyien6 xét tuyển đã có cho các bạn

Comment

LHQC

Collapse
                Working...
                X