Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tìm các giá trị khác nhau trong mảng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• toannv
    replied
    Originally posted by 11520318 View Post
    Chào mọi người!
    Có một đứa bạn hỏi mình một bài toán về mảng nhưng mình suy nghĩ mãi mà không ra nên mình muốn nhờ sự giúp đỡ của mọi người. Bài toán như sau:
    Cho một mảng số nguyên lớn (khoảng 1 triệu phần tử), các giá trị trong mảng có thể lặp lại nhiều lần. Yêu cầu tìm và in ra tất cả khác giá trị khác nhau trong mảng (không cho phép sử dụng 2 vòng lặp lồng nhau).
    Mới đầu thì mình làm theo phương pháp sắp xếp mảng tăng dần rồi sau đó duyệt mảng để in ra kết quả. Nhưng mà tất cả các thuật toán sắp xếp đều sử dụng 2 vòng lặp lồng nhau nên đến bây giờ mình vẫn chưa có cách để giải quyết bài này.
    Mong mọi người giúp mình tìm lời giải.:salute:
    Em dùng thuật toán đếm ở đây http://forum.uit.edu.vn/threads/5412...l=1#post321521 - 1 vòng lặp rồi sau đó in ra những số có SL > = 1

Leave a comment:

• 11520318
    started a topic Tìm các giá trị khác nhau trong mảng

Tìm các giá trị khác nhau trong mảng

Chào mọi người!
    Có một đứa bạn hỏi mình một bài toán về mảng nhưng mình suy nghĩ mãi mà không ra nên mình muốn nhờ sự giúp đỡ của mọi người. Bài toán như sau:
    Cho một mảng số nguyên lớn (khoảng 1 triệu phần tử), các giá trị trong mảng có thể lặp lại nhiều lần. Yêu cầu tìm và in ra tất cả khác giá trị khác nhau trong mảng (không cho phép sử dụng 2 vòng lặp lồng nhau).
    Mới đầu thì mình làm theo phương pháp sắp xếp mảng tăng dần rồi sau đó duyệt mảng để in ra kết quả. Nhưng mà tất cả các thuật toán sắp xếp đều sử dụng 2 vòng lặp lồng nhau nên đến bây giờ mình vẫn chưa có cách để giải quyết bài này.
    Mong mọi người giúp mình tìm lời giải.:salute:

LHQC

Collapse
Working...
X