Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HELP] Về chuyện buồn của em :(

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [HELP] Về chuyện buồn của em :(

Chào mọi người!
    Em là sinh viên ngành KTMT mới xong năm nhất.
    Em mê IT nên đăng kí vào đây. Khổ nỗi ny em lại khinh cái ngành này của em hay sao ý. Cứ lâu lâu nhắc đến là nói xối xả vào mặt em. Sau này ra trường làm cái gì? Có chú bên hải quan ko chịu làm..bla
    Bây giờ là đang nghỉ hè, em ở nhà nghỉ xả hơi thì một hôm ny em nhắn tin "Chị e bằng tuổi a đang thực tập ở cty năm sau có lương rồi" (Thế quái nào). Thế là nói em đi làm gì đi nằm ở nhà hoài, rồi em nói "Năm nhất có học được gì đâu mà thực tập, làm culi thì được". Ny em: "A học 5 năm ra a có chắc biết áp dụng làm kĩ sư máy tính gì k mà năm đầu chả năm cuối".
    Nói 1 câu buồn thúi ruột. Không lẽ mình đi làm culi cho ny vui (. Mọi người cho ý kiến với ạ. Với cho em hỏi hè ngoài học AV ra thì nên làm cái gì nhỉ?

Người yếu chú trong avatar đó hử :sexy: :sexy:

Comment

Có chú bên hải quan không chịu làm
      "em muốn anh đi bằng chân hay đi bằng đầu gối"
      Chị e bằng tuổi a đang thực tập ở cty năm sau có lương rồi
      "km chị em"

A học 5 năm ra a có chắc biết áp dụng làm kĩ sư máy tính gì k mà năm đầu chả năm cuối
      "vậy 5 năm sau mình gặp lại nhé. và anh không chắc lúc đó anh còn yêu em không"
      nếu là mình mình sẽ trả lời như thế

Comment

Người yêu mà không biết chia sẻ, thông cảm, chỉ biết trách móc, đòi hỏi làm theo ý mình, bạn xem thử cô ta có yêu bạn thật lòng không? Theo mình nếu cứ như vậy mà k sửa thì bạn nên chia tay sớm cho đỡ nhức đầu. Chúc bạn mọi điều tốt lành!
        Mỗi Ngày Tôi Chọn Một Niềm Vui !. Và Như Thế.....

Comment

Sống vì sự nghiệp của mình, vì mình và gia đình trước đi em. Còn cái thứ kia thì ko nên để bận tâm vào chuyện học đang quan trọng hơn hết vào lúc này.
          When we are young, work to learn, NOT to earn.
          E: ninhho At outlook dot com
          M: +8490 3000 670

Comment

Đây được gọi là "gấu c...ó" phải không?
            Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

chia tay sớm bớt đau khổ....
              :sogood:

Comment

đơn giản là người ấy và IT chú chọn ai :dreaming:

Comment

Originally posted by 11520272 View Post
                  Sống vì sự nghiệp của mình, vì mình và gia đình trước đi em. Còn cái thứ kia thì ko nên để bận tâm vào chuyện học đang quan trọng hơn hết vào lúc này.
                  thường thì các chuyên gia tư vấn là những thằng F.A lâu năm :salute:
                  University of Information Technology - VNU HCM
                  Student of Faculty of Computer Engineering
                  Email : truong.ngohieu@gmail.com
                  Tel : 0962 306 517

Comment

Em mê IT nên đăng kí vào đây
                    thế e cứ theo đuổi đam mê của mình và đổ mọi khả năng tâm sức để theo đuổi nó

Khổ nỗi ny em lại khinh cái ngành này của em hay sao ý. Cứ lâu lâu nhắc đến là nói xối xả vào mặt em. Sau này ra trường làm cái gì? Có chú bên hải quan ko chịu làm..bla
                    Bây giờ là đang nghỉ hè, em ở nhà nghỉ xả hơi thì một hôm ny em nhắn tin "Chị e bằng tuổi a đang thực tập ở cty năm sau có lương rồi" (Thế quái nào). Thế là nói em đi làm gì đi nằm ở nhà hoài, rồi em nói "Năm nhất có học được gì đâu mà thực tập, làm culi thì được". Ny em: "A học 5 năm ra a có chắc biết áp dụng làm kĩ sư máy tính gì k mà năm đầu chả năm cuối".
                    Nói 1 câu buồn thúi ruột
                    đoạn này thì tuỳ bạn hiểu. sở thích đam mê của bạn mà bị khinh thường thì bạn nên xem xét lại một chút.
                    còn việc người yêu bạn bảo bạn đi làm gì đó thực tập hay bla bla thay cho việc ở nhà thì mình ko nghĩ đây là một ý tồi.

mọi chuyện cần nhìn theo nhiều phía. bạn muốn hiểu thì hãy hỏi chân thành người yêu bạn và cần sự thành thật thẳng thắng của nhau.
                    chứ ko phải kiểu áp đặt hay là đòi hỏi thái quá như thế về nhau
                    nên bạn cứ hỏi nc vs người yêu xem thế nào.
                    Last edited by 11520456; 18-07-2015, 19:10.
                    Người Đến Người Đi và bỏ lại
                    Một nỗi buồn nơi giữa trái tim tôi
                    GhostFriends

Comment

Originally posted by 14521062 View Post
                      Chào mọi người!
                      Em là sinh viên ngành KTMT mới xong năm nhất.
                      Em mê IT nên đăng kí vào đây. Khổ nỗi ny em lại khinh cái ngành này của em hay sao ý. Cứ lâu lâu nhắc đến là nói xối xả vào mặt em. Sau này ra trường làm cái gì? Có chú bên hải quan ko chịu làm..bla
                      Nói 1 câu buồn thúi ruột. Không lẽ mình đi làm culi cho ny vui (. Mọi người cho ý kiến với ạ. Với cho em hỏi hè ngoài học AV ra thì nên làm cái gì nhỉ?
                      Người yêu như vậy không xứng với chú, sau này làm culi cả đời cho "nó" chú ạ. A mà có người yêu như vậy thì trong vòng 1 nốt nhạc.

Comment

Originally posted by 13521005 View Post
                        "em muốn anh đi bằng chân hay đi bằng đầu gối"
                        Em kết câu này vãi =]] thực hành thôi

Comment

Originally posted by 10520549 View Post
                          Người yêu như vậy không xứng với chú, sau này làm culi cả đời cho "nó" chú ạ. A mà có người yêu như vậy thì trong vòng 1 nốt nhạc.
                          Mấy năm rồi a ạ
                          Không có dễ 1 nốt như a nói đâu

Comment

Chào em, có mấy lời muốn nói với em.

Người yêu với đam mê, cái nào quan trọng hơn?

Bản lĩnh đàn ông để đâu? Được thì đến không thì NEXT, em mới năm nhất, 19 tuổi, đường còn dài, gái còn nhiều, sợ gì. Lấy vợ về nuôi vợ hay để vợ nuôi?

Comment

vote chia tay :v

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X