Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về Việc Xét Nguyện Vọng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về Việc Xét Nguyện Vọng

chào các anh chị và các bạn, năm nay mình đăng ký vào UIT, đã nộp hồ sơ khi sáng rồi nhưng kết quả thì ko khả thi lắm :< em nằm trong nhóm 9x (không có điểm cộng ưu tiên) ngành KTPM - nhưng ngành chỉ lấy 120 thôi!
    cho em hỏi về số lượng lấy ở từng NV sẽ ra sao ạ! và liệu sẽ có nguyện vọng 2 cho ngành KTPM ko, hay là sẽ lấy toàn bộ ở NV 1 ạ
    ngoài ra NV 2 em để là CNTT - NV 3 là KHMT - NV 4 là KTMT
    số lượng các ngành này thấp hơn so với KTPM, em không tự tin lắm với điểm này của mình, nên em ko bik có nên rút ra ko ạ! cho em xin ý kiến và cho em hỏi về cơ hội của em tại UIT ạ (((((((
    ngoài ra cho em hỏi về việc ưu tiên điểm ạ, VD như cùng 1 điểm như 23 - nhưng bạn A có 22 điểm thi và 1 điểm ưu tiên, bạn B có 23 điêm thi và 0 điểm ưu tiên thì xếp hạng bạn nào sẽ ở trên ạ!
    em cảm ơn và mong sớm dc hồi đáp :3

Originally posted by minhtris10297 View Post
    chào các anh chị và các bạn, năm nay mình đăng ký vào UIT, đã nộp hồ sơ khi sáng rồi nhưng kết quả thì ko khả thi lắm :< em nằm trong nhóm 9x (không có điểm cộng ưu tiên) ngành KTPM - nhưng ngành chỉ lấy 120 thôi!
    cho em hỏi về số lượng lấy ở từng NV sẽ ra sao ạ! và liệu sẽ có nguyện vọng 2 cho ngành KTPM ko, hay là sẽ lấy toàn bộ ở NV 1 ạ
    ngoài ra NV 2 em để là CNTT - NV 3 là KHMT - NV 4 là KTMT
    số lượng các ngành này thấp hơn so với KTPM, em không tự tin lắm với điểm này của mình, nên em ko bik có nên rút ra ko ạ! cho em xin ý kiến và cho em hỏi về cơ hội của em tại UIT ạ (((((((
    ngoài ra cho em hỏi về việc ưu tiên điểm ạ, VD như cùng 1 điểm như 23 - nhưng bạn A có 22 điểm thi và 1 điểm ưu tiên, bạn B có 23 điêm thi và 0 điểm ưu tiên thì xếp hạng bạn nào sẽ ở trên ạ!
    em cảm ơn và mong sớm dc hồi đáp :3
    Chào em
    Điểm của các bạn khi xét tuyển sẽ được cộng hết tất cả điểm ưu tiên theo đối tượng và khu vực.

5) 4 nguyện vọng trong đợt xét tuyển thứ 1

Khi đăng ký xét tuyến thí sinh được lựa chọn 4 ngành và xếp thứ tự ưu tiên 1-2-3-4
    Khi xét tuyển thì mỗi thí sinh được xem xét từ ngành có ưu tiên cao nhất đến thấp dầnđến khi có ngành đậu thì ngừng, không xem xét tiếp. Ngay khi ngành có ưu tiêntiếp theo có đủ điểm đậu thì cũng không được chấp nhận trúng tuyển ngành đó.
    Thí sinh được xếp theo thứ tự tổng số điểm từ cao xuống thấp, mức ưu tiên của ngành không ảnh hưởng đến việc xếp thứ tự này.
    VD: Thí sinh A chon ngành Kỹ thuật Máy tính là Ưu tiên 1, Thí sinh B chọn ngành Kỹ thuật Máy tính là Ưu tiên 4,
    Nếu 2 thí sinh A và B có tổng số điểm bằngnhau thì khả năng đậu Kỹ thuật Máy tính của 2 thí sinh như nhau ( Trường hợpthí sinh B rớt cả Ưu tiên 1-2-3).
    Nếu thí sinh A được 20 điểm , Thí sinh B được 21 điểm xảy ra tình trạng thí sinh B sẽ đậu nhưng thí sinh A sẽ rớt mặc dù A này chọn mức ưu tiên của ngành cao hơn B.
    Những điều như trên có thể tóm tắt về vai trò của việc chọn ưu tiên của ngành khi nộp hồ sơ xét tuyển như sau:
    "Mức ưu tiên cho mỗi ngành chỉ có tác dụng giúp nhà trường chọn ngành nào để thí sinh trúng tuyển khi xảy ra tình trạng một thí sinh có khả năng trúng tuyển nhiềungành. Việc này giúp giảm số lượng thí sinh trúng tuyển ảo. Mức ưu tiên này không có tác dụng khi xác định việc trúng tuyển của mỗi ngành."
    Khi xét tuyển sẽ chọn thí sinh có điểm từ cao đến thấp dần cho đến khi đủ chỉ tiêu. Điểm vừa đủ chỉ tiêu gọi là"điểm chuẩn". Tất cả thí sinh có tổng số điểm từ bằng điểm chuẩn trởl ên đều đậu.

( Nguồn: Tham khảo bài viết của Thầy Đỗ Văn Xê- ĐH Cần Thơ)

Comment

Dạ cảm ơn anh chị ạ! VD như ngành KTPM lấy chỉ tiêu 120 nhưng số lượng người đạt điểm cao hơn điểm chuẩn là 150 thì 30 bạn còn lại vẫn trượt KTPM phải ko ạ?
      Còn lỡ như em trượt cả 4 NV do các ngành đã thấy đủ chỉ tiêu thì em phải làm sao ạ!
      Còn về việc xếp hạng ở web, nó có chính xác ko ạ, vì nó đc sắp xếp theo điểm, ngành KTPM của em là NV1, nhưng trên danh sách có nhiều bạn để KTPM là NV234 thì các bạn đó trúng tuyển ở NV1 thì số các bạn đó sẽ tự động loại khỏi danh sách phải ko ạ?

Comment

Dạ cảm ơn anh chị ạ! VD như ngành KTPM lấy chỉ tiêu 120 nhưng số lượng người đạt điểm cao hơn điểm chuẩn là 150 thì 30 bạn còn lại vẫn trượt KTPM phải ko ạ?
        Còn lỡ như em trượt cả 4 NV do các ngành đã thấy đủ chỉ tiêu thì em phải làm sao ạ!
        Còn về việc xếp hạng ở web, nó có chính xác ko ạ, vì nó đc sắp xếp theo điểm, ngành KTPM của em là NV1, nhưng trên danh sách có nhiều bạn để KTPM là NV234 thì các bạn đó trúng tuyển ở NV1 thì số các bạn đó sẽ tự động loại khỏi danh sách phải ko ạ?
        Chào em
        Điểm chuẩn được xác định bằng cách lấy trừ trên xuống đến hết chỉ tiêu, bạn có điểm thấp nhất trong số trúng tuyển thì điểm đó gọi là điểm chuẩn. Do đó sẽ không có chuyện cao hơn điểm chuẩn mà bị trượt
        Danh sách được công bố trên web là danh sách nguyện vọng thí sinh theo ngành được cếp theo thứ tự điểm từ cao xuống thấp. Không phải là danh sách xếp hạng trúng tuyển nên sẽ có đầy đủ các thí sinh ở đầy đủ các nguyện vọng

Comment

dạ, còn 1 thắc mắc nữa ạ!
          VD như ngành KTPM lấy 120 bạn
          nhưng từ hạng 117 tới 124 toàn là những bạn bằng điểm với nhau thì sẽ xét như thế nào ạ!

Comment

..............................
            Last edited by toannv; 05-08-2015, 22:42. Reason: thông tin chưa đúng

Comment

mình xin cảm ơn nhiều ạ )

Comment

mọi người cho em hỏi về việc thay đổi nguyện vọng ạ

Comment

/.........................
                  Last edited by toannv; 05-08-2015, 22:42. Reason: thông tin chưa đúng

Comment

dạ, còn 1 thắc mắc nữa ạ!
                    VD như ngành KTPM lấy 120 bạn
                    nhưng từ hạng 117 tới 124 toàn là những bạn bằng điểm với nhau thì sẽ xét như thế nào ạ!
                    Thì ... dự kiến .... sẽ lấy 124 bạn.

Comment

mọi người cho em hỏi về việc thay đổi nguyện vọng ạ
                      Em có thể đến nơi nộp hồ sơ để làm thủ tục thay đổi nguyện vọng

Comment

Originally posted by toannv View Post
                        Thì ... dự kiến .... sẽ lấy 124 bạn.
                        Chắc thầy cũng thuộc cung bọ cạp, hôm rồi cô bọ cạp lê na cũng nhấn mạnh từ "dự kiến",

Comment

cho mình hỏi làm sao để rút hồ sơ ạ

Comment

cho mình hỏi làm sao để rút hồ sơ ạ
                            Nếu bạn muốn rút hồ sơ thì bạn tham khảo ở mục 5 ở https://tuyensinh.uit.edu.vn/huong-d...nam-2015-dot-1. Cụ thể là

Địa điểm chỉnh sửa hoặc rút hồ sơ: Trường hợp nộp hồ sơ trực tiếp, thí sinh đến chỉnh sửa hoặc rút hồ sơ trực tiếp tại địa điểm đã nộp hồ sơ (mang theo biên lai thu phí và chứng minh nhân dân). Trường hợp nộp hồ sơ qua đường bưu điện, thí sinh đến chỉnh sửa hoặc rút hồ sơ trực tiếp tại Điểm thu hồ sơ số 1 của Trường (mang theo biên nhận của bưu điện và chứng minh nhân dân). Trường hợp nhờ người khác đến chỉnh sửa/ rút hồ sơ, phải có giấy uỷ quyền.

Originally posted by 07520309 View Post
                            Chắc thầy cũng thuộc cung bọ cạp, hôm rồi cô bọ cạp lê na cũng nhấn mạnh từ "dự kiến",
                            Em có 2 nick FB luôn hả?

Comment

Originally posted by thangnguyen153
                              Mọi người cho em hỏi về cách xét tuyển tí ạ
                              Giả sử cùng 1 ngành kĩ thuật phần mềm thì A được 23đ đăng kí ở nv1, còn B thì 24 đăng kí ở nv 2. vậy khi xét tuyển thì bạn A có được ưu tiên đậu và ngành đó hơn bạn B ko?
                              nếu điểm chuẩn đủ cho bạn A đậu thì cả 2 sẽ đậu (tuy nhiên nếu B đậu NV1 sẽ ko học chung vs A)
                              theo danh sách sẽ xếp từ cao xuống thấy. bạn B sẽ dc xếp trên bạn A, nếu điểm chuẩn là 23,25 - 23,5 - 23,75 -24 thì bạn A sẽ rớt xuống NV 2
                              còn bạn B nếu rớt NV1 sẽ chắc chắn vào ở NV 2

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X