Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HỎI NHANH ĐÁP GỌN] Các vấn đề tuyển sinh của UIT (QSC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Cho e hỏi lớp CLC có tự đăng kí học phần và tự sắp xếp thời gian các môn học không ạ hay là nhà trường sẽ xếp cho lớp CLC? E xin cảm ơn.

Comment

Cho em hỏi trong túi hồ sơ gửi cho trường phải có những gì ạ? (đại loại như giấy bảo điểm, giấy tốt nghiệp,...) Em thuộc khu vực 2, không ưu tiên gì hết :cry:

Comment

Originally posted by Khánh View Post
        Cho em hỏi trong túi hồ sơ gửi cho trường phải có những gì ạ? (đại loại như giấy bảo điểm, giấy tốt nghiệp,...) Em thuộc khu vực 2, không ưu tiên gì hết :cry:
        giấy báo điểm, phiếu dkxt, bản sao học bạ không cần công chứng, 1 phong bì dán tem ghi địa chỉ thí sinh ở chỗ người nhận

Comment

Em nghĩ trường nên làm phương án này:
          Do trong danh sách xét tuyển tạm thời có nhiều thí sinh ảo nên Thầy Đỗ Văn Xê - Phó Hiệu trưởng Đại học Cần Thơ đã nghĩ ra cách lọc thí sinh ảo trong danh sách để các em có thể yên tâm về thứ hạng của mình. ĐH SPKT TP HCM có nên làm theo?
          Trích từ FB Xê Văn Đỗ:
          Quy trình lọc thí sinh ảo để nâng cao độ chính xác của danh sách thí sinh.
          1. Thuật ngữ và nguyên tắc:
          - Trước tiên phải đổi cụm từ "xét tuyển NV1" thành "xét tuyển đợt 1" để không bị nhầm lẫn.
          - Thí sinh ảo: Mỗi thí sinh được quyền xin xét tuyển tối đa 4 ngành (gọi là VN). Khi lập phiếu ĐKXT thí sinh phải xác định mức ưu tiên của các ngành này và gọi là NV1, NV2, NV3, NV4. Mặc dù có tên trong 4 ngành nhưng thực tế chí có 1 thí sinh nên 3 tên còn lại là không có thật nên gọi là "ảo". Nhất là các thí sinh có điểm cao được xuất hiện trong nhiều danh sách đã đẩy các thí sinh có điểm thấp hơn xuống dưới gây sự hoang mang và bất an chi thí sinh. Vì vậy cần phải hạn chế tác động xấu này.
          - Sau khi xét tuyển nếu thí sinh trúng tuyển nhiều hơn 1 ngành thì trường ĐH sẽ chọn ngành có NV ưu tiên nhất để cấp giấy báo trúng tuyển và xoá tên trong danh sách thí sinh trúng tuyển của các ngành còn lại.
          2. Quy trình lọc thí sinh ảo:
          - Danh sách thí sinh trong mỗi ngành được sắp xếp thứ tự theo tổng số điểm (bao gồm tổng điểm 3 môn cộng với điểm KV và nhóm ưu tiên) không kể thứ tự NV và tổ hợp môn.
          - Xét từ trên xuống dưới cho đền khi thí sinh có STT bằng với chỉ tiêu của ngành đó. Lấy tổng điểm của thí sinh này làm "điểm chuẩn tạm thời". Đánh dấu "tiềm năng trúng tuyển" đối với các thí sinh có điểm từ bằng đến lớn hơn điểm chuẩn tạm thời. Số lượng thí sinh được đánh dấu lớn hơn chỉ tiêu chút ít vì các thí sinh trùng điểm với điểm chuẩn đều được đánh dâu. Thực hiện thao tác tương tự đối với tất cả các ngành.
          - Lọc "thí sinh ảo" ra khỏi danh sách. Các thí sinh "tiềm năng trúng tuyển" 1 ngành sẽ bị loại tên ra khỏi các ngành đã đăng ký khác. Các thí sinh có "tiềm năng trúng tuyển" nhiều ngành sẽ được xem xét giữ lại tên trong ngành có NV ưu tiên nhất và loại tên ra khỏi các ngành đã đăng ký khác.
          - Việc lọc này được thực hiện trong một cơ sở dữ liệu riêng để hạn chế việc gây nhiễu của các thí sinh có điểm cao. Thông tin đăng ký của tất cả thí sinh vẫn giữ nguyên gốc. Khi kết thúc thời hạn nhận hồ sơ trường sẽ dùng dữ liệu gốc để xét tuyển. Vì vậy việc lọc này không ảnh hưởng đến kết quả xét tuyển thực tế.
          - Danh sách thí sinh đã lọc thí sinh ảo chỉ có tác dụng giúp thí sinh có thể đánh giá sát hơn tình trạng xét tuyển của thí sinh.

Comment

Originally posted by Anonymous View Post
            Em nghĩ trường nên làm phương án này:
            trường đang làm theo phương án này đó cậu

Comment

hic trường vừa báo về cho em cần gửi lại phiếu đăng kí xét tuyển tại phiếu trước quên kí
              em đã đi gởi bằng chuyển phát nhah.đơn chuyển phát ghi rõ : bổ sung phiếu đăng kí xét tuyển
              như vậy có an toàn ko? có sợ thất lạc ko
              tính em hay lo lắm

Comment

Khi em rớt cả 4 nguyện vọng trường có gửi email thông báo cho em không ?

Comment

Originally posted by Khánh View Post
                  trường đang làm theo phương án này đó cậu
                  Có đâu bạn vẫn một thí sinh có trong danh sách 4 ngành

Comment

Cho em hỏi 22,5đ có kn cao đậu vào trường không ạ, và có thể vô được nghành khoa học máy tính và cntt không ?

Comment

Cho em hỏi chỉ tiêu của từng ngành đưa ra sau này có phải trừ đi mấy bạn được tuyển thẳng không ạ?

Comment

Originally posted by Anonymous View Post
                        Có đâu bạn vẫn một thí sinh có trong danh sách 4 ngành
                        Đọc kỹ nha bạn
                        "Thí sinh ảo: Mỗi thí sinh được quyền xin xét tuyển tối đa 4 ngành (gọi là VN). Khi lập phiếu ĐKXT thí sinh phải xác định mức ưu tiên của các ngành này và gọi là NV1, NV2, NV3, NV4. Mặc dù có tên trong 4 ngành nhưng thực tế chí có 1 thí sinh nên 3 tên còn lại là không có thật nên gọi là "ảo"."=> 3 ngành còn lại vẫn có tên nhưng khi xét thì xét NV1 nếu đậu thì sẽ xóa các NV còn lại, không thì tiếp tục xét tiếp đến các NV tiếp theo của thí sinh đó
                        Originally posted by cui_bap View Post
                        Cho em hỏi chỉ tiêu của từng ngành đưa ra sau này có phải trừ đi mấy bạn được tuyển thẳng không ạ?
                        Theo mình nghĩ thì không trừ, do số lượng các bạn tuyển thẳng không nhiều

Comment

Xin hỏi trong Xét tuyển đợt 1 (từ 01/8 đến 20/8) UIT lấy 100% số chỉ tiêu hay bao nhiêu phần trăm cho mỗi ngành đăng ký xét tuyển ạ ?

Comment

Originally posted by nquang97 View Post
                            Cho em hỏi 22,5đ có kn cao đậu vào trường không ạ, và có thể vô được nghành khoa học máy tính và cntt không ?
                            Nếu em chọn 2 ngành trên thì khả năng trúng tuyển rất cao

Originally posted by cui_bap View Post
                            Chào em theo nguyên tắc sẽ trừ lại số thì sinh tuyển thẳng, tuy nhiên số thì sinh tuyển thằng hằng năm là không đáng kể, một vài bạn tuyển thẳng trên hơn 1000 thí sinh gọi nhập học.

Originally posted by thuanpd View Post
                            Xin hỏi trong Xét tuyển đợt 1 (từ 01/8 đến 20/8) UIT lấy 100% số chỉ tiêu hay bao nhiêu phần trăm cho mỗi ngành đăng ký xét tuyển ạ ?
                            Chào em, trường không có thông báo sẽ lấy bao nhiêu % cho mỗi ngành nên sẽ lấy hết chỉ tiêu

Comment

em thi được 21,5
                              em đk nv1 vào cnpm clc và nv2 là httt clc, nv4 ktmt clc
                              em thấy khả năng đậu nv1 không cao và muốn chuyển nv4 ktmt clc thành nv2 thì phải làm sao ạ!
                              Last edited by Hoàng Danh; 11-08-2015, 09:40.

Comment

Nghành nào sau khi ra trường đc gọi là kỹ sư, còn nghành nào đc gọi là cử nhân ạ ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X