Announcement

Collapse
No announcement yet.

[HỎI NHANH ĐÁP GỌN] Các vấn đề tuyển sinh của UIT (QSC)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cho em hỏi là trường mình năm nay lấy chỉ tiêu thế nào ạ, ít hơn, đúng bằng hay hơn chỉ tiêu đã được thông báo.

Comment

• Originally posted by loandet View Post
      thầy tư vấn cho em ngành MTT và TT với ạ,21đ thì đây là ngành an toàn nhất ạ,tư vấn cho em về nghề nghiệp sau này,theo mảng nào ợ,em có thể làm code như phần mềm dc ko,ngành này với ngành HTTT có gì khác nhau hả thầy,
      21đ thì hiện tại vẫn ngon ơ

Học ngành nào cũng có lập trình hết nha bạn.

Comment

• Originally posted by huynhlongho1997 View Post
        bạn tạo tài khoản trước. rồi xuất file đăng ký, in ra làm phiếu đăng ký. bạn 23đ thì cứ nộp vào UIT. mình 23.5 mà còn nộp UIT đây :salute:
        mik viết phiếu đk bằng tay ko in ra có đc ko?

Comment

• Originally posted by ruoiden_ta View Post
          thế ATTT ko đc học lập trình ạ?

Originally posted by hjeeulee View Post
          ngành nào cũng hướng tới lập trình
          Chào em!
          Câu hỏi của bạn đó chỉ đề cập đến 4 ngành đó.

Originally posted by kendypham View Post
          cho em hỏi nộp hồ sơ trực tiếp tại trường ngày 15 thì chừng nào mới có tên vậy ạ??? (hiện giờ chưa có nên hơi lo)
          Em email về tvts@uit.edu.vn cung cấp rõ thông tin nhé.

Originally posted by ShinyMilotic View Post
          Thưa thầy, tại sao hôm qua em tra thì biết nghành KHMT 21,25 điểm nhưng hôm nay tra lại thì thấy nghành đó 16đ, tại sao lại như vậy trong khi hôm nay là chủ nhật ạ ?
          Chào em!
          Chắc em nhìn nhầm hay sao đó. Em có thể chụp hình gởi về tvts@uit.edu.vn hay post lên đây.

Originally posted by NCR900 View Post
          cho em hỏi là trường mình năm nay lấy chỉ tiêu thế nào ạ, ít hơn, đúng bằng hay hơn chỉ tiêu đã được thông báo.
          Chào em!
          Theo nguyên tắc là lấy đúng, nhưng có thể có vài trường hợp bằng điểm nhau nên có thể lấy luôn các bạn cùng điểm.

Originally posted by Nguyên Vũ View Post
          21đ thì hiện tại vẫn ngon ơ

Học ngành nào cũng có lập trình hết nha bạn.
          Không đúng. 21đ thì nên đăng ký thêm các lớp CLC hay CTTT cho an toàn.

Originally posted by vanhoang0915 View Post
          mik viết phiếu đk bằng tay ko in ra có đc ko?
          Được nhưng nguy cơ sai xót rất nhiều. Bạn nên đăng ký tài khoản và in phiếu ĐKXT ra

Comment

• Các ngành CLC thì điểm sẽ chênh lệch như thế nào so với các ngành bình thường ạ? Ví dụ như KTPM CLC với KTPM thì sẽ chênh lệch điểm tuyển sinh khoản bao nhiêu ạ?

Comment

• Originally posted by tranhamduong View Post
              Các ngành CLC thì điểm sẽ chênh lệch như thế nào so với các ngành bình thường ạ? Ví dụ như KTPM CLC với KTPM thì sẽ chênh lệch điểm tuyển sinh khoản bao nhiêu ạ?
              Chào em!
              Theo số liệu hiện tại thì cỡ hơn 2 điểm 1 chút.

Comment

• Originally posted by ShinyMilotic View Post
                Thưa thầy, tại sao hôm qua em tra thì biết nghành KHMT 21,25 điểm nhưng hôm nay tra lại thì thấy nghành đó 16đ, tại sao lại như vậy trong khi hôm nay là chủ nhật ạ ?
                Tra điểm chuẩn dự kiến hả bạn ?

Comment

• Liệu bách khoa nó có qua ))))))))))))

Comment

• Cho em hỏi là em được 22.5 và em có cơ hội đậu ngành CNTT không ạ

Comment

• Cho em hỏi Giả Sử nếu đến ngày 20 hoặc 21 có thông báo hạng của em là 151/150 thì sao ?

Comment

• Originally posted by Cbao97 View Post
                        Cho em hỏi Giả Sử nếu đến ngày 20 hoặc 21 có thông báo hạng của em là 151/150 thì sao ?
                        nếu bạn còn có ngành ưu tiên phía sau thì nó hiện xếp hạng của bạn ở ngành sau. mình thấy chỉ có 3 trường hợp : hạng xx/yy, đề nghị đổi ngành, đề nghị rút hồ sơ thôi mà

Comment

• Thầy ơi cho em hỏi, em muốn đổi lại thứ tự các ưu tiên thì cần chuẩn bị những gì ạ?

Comment

• Originally posted by toilakhoa View Post
                            Cho em hỏi là em được 22.5 và em có cơ hội đậu ngành CNTT không ạ
                            Hiện nay, cơ hội vẫn có cho em vào ngành CNTT. Tuy nhiên em đăng ký thêm NV còn lại cho các ngành
                            - Thương mại điện tử
                            - Hệ thống thông tin, Khoa học máy tính, kỹ thuật máy tính
                            - HTTT_CLC, KTMT_CLC
                            cho an toàn.
                            Chúc em may mắn.

Originally posted by nguyenmap View Post
                            Liệu bách khoa nó có qua ))))))))))))
                            Cá nhân tôi nghĩ là không nhiều.

Originally posted by Caoquocdat View Post
                            Thầy ơi cho em hỏi, em muốn đổi lại thứ tự các ưu tiên thì cần chuẩn bị những gì ạ?
                            Em xem mục lưu ý ở phần 5 https://tuyensinh.uit.edu.vn/huong-d...nam-2015-dot-1
                            Code:
                            Địa điểm chỉnh sửa hoặc rút hồ sơ: Trường hợp nộp hồ sơ trực tiếp, thí sinh đến chỉnh sửa hoặc rút hồ sơ trực tiếp tại địa điểm đã nộp hồ sơ (mang theo biên lai thu phí và chứng minh nhân dân). Trường hợp nộp hồ sơ qua đường bưu điện, thí sinh đến chỉnh sửa hoặc rút hồ sơ trực tiếp tại Điểm thu hồ sơ số 1 của Trường (mang theo biên nhận của bưu điện và chứng minh nhân dân). Trường hợp nhờ người khác đến chỉnh sửa/ rút hồ sơ, phải có giấy uỷ quyền.[/QUOTE]

[QUOTE=Cbao97;329979]Cho em hỏi Giả Sử nếu đến ngày 20 hoặc 21 có thông báo hạng của em là 151/150 thì sao ?

Originally posted by huynhlongho1997 View Post
                            nếu bạn còn có ngành ưu tiên phía sau thì nó hiện xếp hạng của bạn ở ngành sau. mình thấy chỉ có 3 trường hợp : hạng xx/yy, đề nghị đổi ngành, đề nghị rút hồ sơ thôi mà
                            thì... em được xét nguyện vọng tiếp theo.

Comment

• em muốn học về lập trình ứng dụng,game đtdđ.vậy em nên chọn CNTT hay KHMT hở thầy?

Originally posted by toannv
                              Hiện nay, em được mấy điểm xét tuyển.
                              22.75 thưa thầy
                              :happy: Thế giới này là do bạn cảm nhận :happy:

Comment

• Originally posted by ruoiden_ta View Post
                                em muốn học về lập trình ứng dụng,game đtdđ.vậy em nên chọn CNTT hay KHMT hở thầy?

22.75 thưa thầy
                                Chào em!
                                Với số điểm đó, cộng với niềm đam mê học về lập trình ứng dụng game .. ở UIT thì em có thể chọn các ngành sau:
                                - Kỹ thuật Phần mềm CLC
                                - Khoa học Máy tính
                                - Truyền thông và Mạng máy tính

chúc em may mắn.

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X