Announcement

Collapse
No announcement yet.

[NV1, NV2, NV3, NV4 ????] Tư vấn chọn nguyện vọng

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [NV1, NV2, NV3, NV4 ????] Tư vấn chọn nguyện vọng

Chào các bạn!
    Để giúp các bạn có quyết định một cách tương đối chuẩn xác khi đăng ký NV1, NV2, NV3, NV4. Tôi mở topic này để tư vấn các bạn cách chọn nguyện vọng.

Điều đầu tiên là cách bạn xem thử và ghi lên đây ước mơ của các bạn là làm về phần mềm hay phần cứng, bạn thích sau này mình sẽ làm gì, điểm tổng cộng bạn bao nhiêu ... khi đó tôi sẽ tư vấn các bạn chọn một số ngành mà tôi thấy khả dĩ các bạn có thể chọn được tại thời điểm tôi tư vấn.
    Chúc các bạn may mắn.
    Last edited by toannv; 06-08-2015, 23:44.

21đ phần mềm nên chọn j ạ?

Originally posted by toannv
    Đầu tiên thì em cung cấp cho tui biết em muốn ra trường làm cái gì? Chứ làm phần mềm thì năm 3 của UIT , ngành nào cũng làm được hết em ơi.
    E muốn làm lập trình viên ạ
    Last edited by toannv; 07-08-2015, 00:17.

Comment

Originally posted by Superman View Post
      E muốn làm lập trình viên ạ
      Chào em!
      Thực ra em thích đi làm lập trình viên chứ không phải em thích ngành KTPM, đúng không?
      Muốn làm lập trình viên thì ngành nào của UIT học ra em cũng có thể đi làm lập trình được. Thực tế đã cho thấy điều đó.
      Các ngành học ở UIT có sự khác nhau không nhiều: ít nhất là 15% và nhiều nhất cũng chưa đến 40%. Do đó, nếu em muốn ra trường làm lập trình viên thì em có thể chọn các nguyện vọng như sau (tôi ghi không theo thứ tự):
      - KTPM
      - KTPM CLC
      - HTTT - TMĐT
      - HTTT
      - HTTT - CLC
      - HTTT - CTTT
      - KHMT
      - CNTT
      Danh sách trên không theo thứ tự. Em chọn ra 4 ngành thích, căn cứ vào điểm chuẩn năm ngoái, em ghi NV theo thứ tự giảm dần của điểm chuẩn dự kiến mà em tính toán.
      Chúc em may mắn.

Comment

Originally posted by toannv View Post
        Chào các bạn!
        Để giúp các bạn có quyết định một cách tương đối chuẩn xác khi đăng ký NV1, NV2, NV3, NV4. Tôi mở topic này để tư vấn các bạn cách chọn nguyện vọng.

Điều đầu tiên là cách bạn xem thử và ghi lên đây ước mơ của các bạn là làm về phần mềm hay phần cứng, bạn thích sau này mình sẽ làm gì, điểm tổng cộng bạn bao nhiêu ... khi đó tôi sẽ tư vấn các bạn chọn một số ngành mà tôi thấy khả dĩ các bạn có thể chọn được tại thời điểm tôi tư vấn.
        Chúc các bạn may mắn.
        e 20.25đ điểm vùng 1.5 e đam mê lam web,lap trình php,các mã nguồn khác...
        ngành gì la phù hợp nhất hả thầy.e đã nộp hồ sơ.
        Và cho e hỏi 1 câu ạ: Khi vào uit sv có thể đổi ngành dc hay k?
        cảm ơn thầy
        Không Có Gì Ngăn Cản Được Đam Mê :happy:

Comment

Originally posted by caubeit View Post
          e 20.25đ điểm vùng 1.5 e đam mê lam web,lap trình php,các mã nguồn khác...
          ngành gì la phù hợp nhất hả thầy.e đã nộp hồ sơ.
          Và cho e hỏi 1 câu ạ: Khi vào uit sv có thể đổi ngành dc hay k?
          cảm ơn thầy
          Chào em!
          Theo quy chế SV, em có thể chuyển ngành học sau 1 năm với một số điều kiện nhỏ .
          Như đã trao đổi ở trên , các bạn thích lập trình có thể chọn các ngành như Khoa học Máy tính, Hệ thống Thông tin, An toàn Thông tin, Công nghệ Thông tin...
          Chúc em may mắn.

Comment

Sinh viên có thể vao đây trả lời mấy em được ko Thầy ?

Comment

Originally posted by 12520544 View Post
              Sinh viên có thể vao đây trả lời mấy em được ko Thầy ?
              Được. nhưng sẽ được kiểm soát kỹ để cho uy tín

Comment

Originally posted by toannv View Post
                Chào em!
                Theo quy chế SV, em có thể chuyển ngành học sau 1 năm với một số điều kiện nhỏ .
                Như đã trao đổi ở trên , các bạn thích lập trình có thể chọn các ngành như Khoa học Máy tính, Hệ thống Thông tin, An toàn Thông tin, Công nghệ Thông tin...
                Chúc em may mắn.
                da diều kiền là j ạ

Comment

Originally posted by vu duc tai View Post
                  da diều kiền là j ạ
                  Điểm thi đầu vào phải cao hơn điểm chuẩn của ngành định chuyển qua cùng năm thi
                  ĐTB > 6,5
                  Có sự đồng ý của 2 trưởng khoa

Comment

e thi được tổng 22.75 liệu e có đậu được vào ngành KHMT ko ạ

Comment

Originally posted by nhocquay2703 View Post
                      e thi được tổng 22.75 liệu e có đậu được vào ngành KHMT ko ạ
                      Chào em!
                      Khả năng em đậu vào ngành KHMT là rất cao. Em theo dõi thường xuyên nhé.
                      Để chắc ăn em đăng ký NV2 ở các ngành gần như:
                      - CNTT
                      ...
                      Chúc em may mắn.

Comment

ví dụ e đậu nguyện vọng 1 là ATTT, mà e muốn học nguyện vọng 4 là KTPM CLC thì đc k ạ, trường hợp đậu cả NV 4 luôn
                        :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

Originally posted by hjeeulee View Post
                          ví dụ e đậu nguyện vọng 1 là ATTT, mà e muốn học nguyện vọng 4 là KTPM CLC thì đc k ạ, trường hợp đậu cả NV 4 luôn
                          Đậu NV1 thì sẽ học NV1, xét từ cao xuống mà

Comment

Originally posted by hjeeulee View Post
                            Nếu em đậu NV1 thì em sẽ không được xét các NV còn lại. Do đó em chỉ đậu 1 NV mà thôi.

Comment

Thưa thầy tư vấn con năm nay thi được 22.25 con đăng kí xét tuyển NV1: Khoa học máy tinh, NV2: Truyền thông và mạng máy tính, NV3: Kĩ thuật máy tính-CLC, NV4: Hệ thống thông tin-CLC vậy con có cơ hội bao nhiêu % đậu vào trường và với số điểm trên con có khả năng đậu vào NV1 không ạ con cảm ơn. Hi xin thầy giúp con ạ

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X