Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn tra cứu xếp hạng cá nhân

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hướng dẫn tra cứu xếp hạng cá nhân

Chào các bạn
    Hiện tại Trường đã mở chức năng tra cứu cá nhân dành cho thí sinh Đã nộp hồ sơ và Có đăng ký tài khoản trên web site tuyển sinh của trường.
    * Lưu ý: Email tài khoản phải trùng với Email đã ghi trong phiếu Đăng ký xét tuyển thì Tài khoản mới được liên kết đúng với Hồ sơ của thí sinh, và có thể tra cứu được kết quả
    Sau khi các bạn Đăng nhập >> Vào mục thông tin thí sinh
    Khi tra cứu thí sinh sẽ nhận được 1 trong 3 loại thông báo sau :

A. Thông báo về khả năng trúng tuyển một ngành cụ thể trong 4 nguyện vọng thí sinh đã chọn

Thí sinh này đang có khả năng trúng tuyển Nguyện vọng thứ 2 mà bạn này đã đăng ký là ngành Hệ thống Thông tin

B. Thông báo khuyến nghị thay đổi nguyện vọng

Trong trường hợp trên bạn thí sinh này chỉ đăng ký duy nhất ngành Kỹ thuật Phần mềm và bạn đã không trúng tuyển , Hệ thống khuyến nghị chọn lại nguyện vọng trong 11 ngành còn lại.

Thông báo này hiện ra khi thí sinh không trúng tuyển cả 4 Nguyện vọng đã đăng ký.
    Tuy nhiên điểm của thí sinh này vẫn còn đủ để trúng tuyển vào các ngành khác.
    Hệ thống sẽ khuyến nghị thí sinh thay đổi Nguyện vọng.

C. Thông báo khuyến nghị rút hồ sơ

Khi thí sinh không có khả năng trúng tuyển tất cả các ngành xét tuyển (bao gồm cả 4 nguyện vọng đã đăng ký), hệ thống sẽ hiện thông báo
    Bạn nên cân nhắc rút hồ sơ

1. Kết quả tra cứu này có ý nghĩa như thế nào ?
    • Đây là kết quả xét tuyển tạm thời mới nhất của thí sinh.
    • Kết quả này thể hiện khả năng trúng tuyển của thí sinh tại một ngành cụ thể với xếp hạng cụ thể.
    • Xếp hạng này đã loại bỏ các thí sinh đã trúng tuyển ở nguyện vọng cao hơn.
    • Xếp hạng này có thể thay đổi tùy tình hình hồ sơ nộp vào các ngành.
    • Xếp hạng sẽ cập nhật hằng ngày sau khi cập nhật hồ sơ mà trường nhận được.
    • Nếu đến hết thời gian nhận hồ sơ thì sinh vẫn còn trong danh sách dự kiến gọi nhập học thì thí sinh đó trúng tuyển vào ĐH Công nghệ Thông tin
    2. Xếp hạng trên số gọi nhập học là như thế nào ?
    • Khi thí sinh tra cứu kết quả sẽ hệ thống sẽ báo thí sinh đang xếp hạng thứ xx trong số yyy thí sinh dự kiến gọi nhập học.
    • Số lượng thí sinh gọi nhập học của từng ngành có thể thay đổi do Hội đồng Tuyển sinh của Trường phải cân đối lại dựa trên điểm số của thí sinh và chỉ tiêu tuyển sinh
    • Số lượng thí sinh gọi nhập học không nhất thiết bằng đúng chỉ tiêu do có nhiều thí sinh cùng số điểm
    Last edited by hiepnt; 12-08-2015, 22:51.

Originally posted by Yuna_mt
    Số lượng gọi nhập học có thể thay bởi Hội đồng Tuyển sinh của Trường, vậy có khả năng nào thay đổi - giảm bớt do chất lượng thí sinh không phù hợp với chất lượng đầu vào so với các năm trước ( điểm thi THPT QG thấp ) của 1 ngành nào đó hay là lấy từ trên xuống đủ chỉ tiêu thì thôi có thể nhiều hơn do bằng điểm ? ( vd: có thể lấy 80 or 70 or 60.. / 100 thí sinh dự kiến gọi nhập học không ?)

p/s: trong topic kia có 1 bạn nói dạng như thế, em không rõ! Cảm ơn ạ!
    Quyết định của Hội đồng tuyển sinh là quyết định cuối cùng nên không loại trừ khả năng cắt giảm chút chỉ tiêt để đàm báo chất lượng. Tuy nhiên nhiều năm qua trường chưa bao giờ gọi nhập học dưới chỉ tiêu của ngành

Comment

Originally posted by caubeit
      ngày 28 có quá sớm k hả thầy...trong khi chưa nhân được giấy báo trên tay
      Tân sinh viên ĐH Công nghệ Thông tin sẽ làm thủ tục nhập học theo hướng dẫn bằng giấy báo được tra cứu trực tuyến.

Comment

Xệp hạng cả nhân đã chính xác chưa vậy thầy đã tính những bạn không đậu ngành này nên chuyển qua ngành ưu tiên tiếp theo chưa?

Comment

Originally posted by Anonymous View Post
          Xệp hạng cả nhân đã chính xác chưa vậy thầy đã tính những bạn không đậu ngành này nên chuyển qua ngành ưu tiên tiếp theo chưa?
          Em đọc kỹ post #1 của tôi

Comment

Thầy ơi cho con hỏi. Bảng xếp hàng này xếp theo toán giảm dần của những bạn cùng điểm chưa vậy thầy. Con thấy bên bản điểm hình như chưa xếp thì phải. Con cám ơn thầy.

Comment

Originally posted by aduy1997 View Post
              Thầy ơi cho con hỏi. Bảng xếp hàng này xếp theo toán giảm dần của những bạn cùng điểm chưa vậy thầy. Con thấy bên bản điểm hình như chưa xếp thì phải. Con cám ơn thầy.
              Nhà trường không có ưu tiên điểm toán hay điểm gì khác nữa nha bạn, cứ bằng điểm là hốt hết :love:

Comment

Cho em hỏi sao cái tài khoản của em không báo thứ tự / số thí sinh gọi nhập học vậy ?
                Cả 4 nguyện vọng của em đều ở trong danh sách này

Comment

Originally posted by Cbao97 View Post
                  Cho em hỏi sao cái tài khoản của em không báo thứ tự / số thí sinh gọi nhập học vậy ?
                  [ATTACH=CONFIG]17339[/ATTACH]
                  thì bạn out hết 4 ngành rồi đấy. chọn ngành khác đi. thứ tự từ trên xuống là điểm chuẩn dự kiến từ thấp tới cao

Comment

Originally posted by Cbao97 View Post
                    [ATTACH=CONFIG]17339[/ATTACH]
                    gửi mail xem
                    :adore: Sẽ Đậu :adore:

Comment

Xin hỏi cách tra cứu thông tin chi tiết thí sinh. Xin chân thành cảm ơn.

Comment

Originally posted by truongtrungviet View Post
                        [ATTACH=CONFIG]17345[/ATTACH]
                        Xin hỏi cách tra cứu thông tin chi tiết thí sinh. Xin chân thành cảm ơn.
                        trường chưa nhận được hay chưa cập nhật hồ sơ của bạn đấy. bạn nộp chưa ? chú ý điền đầy đủ thông tin

Comment

Originally posted by huynhlongho1997 View Post
                          trường chưa nhận được hay chưa cập nhật hồ sơ của bạn đấy. bạn nộp chưa ? chú ý điền đầy đủ thông tin
                          Hồ sơ nộp trực tiếp gần 20 ngày mà chưa nhận được gì bạn. Thông tin hồ sơ đày đủ, không sai sót gì.

Comment

Originally posted by truongtrungviet View Post
                            Hồ sơ nộp trực tiếp gần 20 ngày mà chưa nhận được gì bạn. Thông tin hồ sơ đày đủ, không sai sót gì.
                            nếu trường cập nhật rồi thì bạn không thể sửa, nên không có chữ "sửa". còn đằng này lại ...............

Comment

Bác nào vào giúp em cái.....thứ hạng của em sắp rơi ra khỏi chỉ tiêu rồi. Hiện tại nv 2 của em là ktmt. đang 85/100 các bác ạ. Liệu lên trường thay đổi nv1 có giúp thay đổi thứ hạng ko? Nếu ko mai lên trường em muốn thay đổi nv để cho chắc đậu. Mấy bác tư vấn giúp em ạ

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X