Announcement

Collapse
No announcement yet.

Mỗi ngày online Forum UIT nhiều hơn là online FB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by thuanpd View Post
    Mấy anh lười học hoặc học dốt, thi lại mấy lần không qua được một tín chỉ, cái đầu rỗng tốc, tương lai chưa biết đi về đâu nên chán nản chứ sao !

Thưa bạn là mình năm 3,công nhận là có rớt môn,2 năm qua 4 môn thì phải :sosad:
    Nhưng giờ mình đang là trưởng phòng ý tưởng và phụ trách chính mảng dựng phim cho 1 công ty đồ họa :salute:
    Chắc tại đầu mình rỗng tuếch ( k phải "tốc" ) nha bạn laster:

Còn về việc tại sao mình hối hận...
    Chắc có nhiều lí do...mà lí do nhiều nhất là do chọn sai đam mê,không được tư vấn tuyển sinh đầy đủ...
    Còn trường nào thì cũng có cái khiếm khuyết...Vì đã chọn UIT nên mình cũng chấp nhận nó.
    Last edited by 13520943; 13-08-2015, 23:52.
    Designer and Photographer
    Contact me:
    0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

Originally posted by caubeit View Post
      Mình cũng như bao bạn khác thôi. Lo lắng chờ đợi kể từ khi bắt đầu nộp hồ sơ vào trường
      Ngày qua ngày từng giờ đều lên web trường để cập nhật thông tin, nhưng rồi hi vọng cũng có nhưng % thì ít quá :shot:
      Từng giây từng phút như muốn rụng tim ( ví dụ: lỗi hệ thống xếp hạng ngày hôm qua chẳng hạn ) cứ tưởng rằng tất cả những hi vọng,đam mê bị dập tắt ở phút chóc đó udency:
      Lên đây gặp được nhiều bạn,kb rồi giao lưu hứa hẹn 1 ngày nào đó trường thong báo đậu rồi cả gr gặp gỡ nhau
      Ấy thể mà còn những 7 nữa mới hết hạn nộp hồ sơ. Nhưng mà theo đuổi đam mê,không bao giờ rút hồ sơ gắng ở lại đến ngày cuối, cuộc đua cũng có người thắng người thua mà nhỉ.
      Mong 1 ngày được bước đến UIT gặp gỡ giao lưu cùng các bạn
      ~~~~~
      PHP Code:
      <?php
      $exp
      ="55";
      if (
      $exp <= 100) {
           echo
      "Đậu rồi :pudency:"; } 
        else { echo
      "Cơ hội mong manh quá"; }
      ?>
      Vào thời gian này của 5 năm về trước. Tôi củng có cùng cảm xúc giống bạn bây giờ. Hãy tự tin vào bản thân, chúc bạn trẻ sẽ được điều mong muốn.
      Chúc các Tân , Đang, Cựu UITer sẽ gặp hái được nhiều thằng công.
      --Sống trên đời sống cần có một tấm lònG--
      ->Live->learn->Live->

Comment

Originally posted by 13520943 View Post

Nhưng giờ mình đang là trưởng phòng ý tưởng và phụ trách chính mảng dựng phim cho 1 công ty đồ họa :salute:
        Chắc tại đầu mình rỗng tuếch ( k phải "tốc" ) nha bạn laster:

Còn về việc tại sao mình hối hận...
        Chắc có nhiều lí do...mà lí do nhiều nhất là do chọn sai đam mê,không được tư vấn tuyển sinh đầy đủ...
        Còn trường nào thì cũng có cái khiếm khuyết...Vì đã chọn UIT nên mình cũng chấp nhận nó.
        Đây là chiêu khích tướng thôi anh ơi !
        Tại vì các em hỏi tại sao, tại sao mà anh không chịu trả lời, nên phải khích để anh trả lời chứ.
        Cám ơn chia sẻ của anh nhé.

Comment

Thường SV đang học UIT hay chê trường có 2 loại:
          1. Ham chơi, không lo học, rớt nhiều, đâm ra chán nản, thù ghét mọi thứ
          2. Do chọn sai ngay từ ban đầu, không biết sở thích, đam mê của mình là gì, cứ đâm đầu đại để có cái gọi là "sinh viên đại học" mà lại không biết mình muốn sau này làm gì, muốn trở thành người như thế nào.
          Ngoài ra còn một số lý do khác nhưng không đáng kể, tuy nhiên 2 lý do kể trên trường đều do sự chủ quan của cá nhân sinh viên đó chứ không phải là do trường :go:
          Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
          http://gabrielbl.com

Comment

.
            Nà, hai năm qua có 4 môn là có 16 chỉ mà còn ngồi đây ah, bị đình chỉ chưa ?
            Trưởng phòng thuê anh với :shame:
            Be different and always different
            http://archlinuxvn.org/
            http://theslinux.org
            http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 10520327 View Post
              Vào thời gian này của 5 năm về trước. Tôi củng có cùng cảm xúc giống bạn bây giờ. Hãy tự tin vào bản thân, chúc bạn trẻ sẽ được điều mong muốn.
              Chúc các Tân , Đang, Cựu UITer sẽ gặp hái được nhiều thằng công.
              cảm ơn a :shy:
              Không Có Gì Ngăn Cản Được Đam Mê :happy:

Comment

Originally posted by lonely1303
                <?php
                $exp="55";
                if ($exp <= 100) {
                echo"Đậu rồi udency:"; }
                else { echo"Cơ hội mong manh quá"; }
                ?>
                ???? sao vậy bạn

Comment

Originally posted by caubeit View Post
                  Mình cũng như bao bạn khác thôi. Lo lắng chờ đợi kể từ khi bắt đầu nộp hồ sơ vào trường
                  Ngày qua ngày từng giờ đều lên web trường để cập nhật thông tin, nhưng rồi hi vọng cũng có nhưng % thì ít quá :shot:
                  Từng giây từng phút như muốn rụng tim ( ví dụ: lỗi hệ thống xếp hạng ngày hôm qua chẳng hạn ) cứ tưởng rằng tất cả những hi vọng,đam mê bị dập tắt ở phút chóc đó udency:
                  Lên đây gặp được nhiều bạn,kb rồi giao lưu hứa hẹn 1 ngày nào đó trường thong báo đậu rồi cả gr gặp gỡ nhau
                  Ấy thể mà còn những 7 nữa mới hết hạn nộp hồ sơ. Nhưng mà theo đuổi đam mê,không bao giờ rút hồ sơ gắng ở lại đến ngày cuối, cuộc đua cũng có người thắng người thua mà nhỉ.
                  Mong 1 ngày được bước đến UIT gặp gỡ giao lưu cùng các bạn
                  ~~~~~
                  PHP Code:
                  <?php
                  $exp
                  ="55";
                  if (
                  $exp <= 100) {
                       echo
                  "Đậu rồi :pudency:"; } 
                    else { echo
                  "Cơ hội mong manh quá"; }
                  ?>
                  Bây giờ bước đến UIT để gặp gỡ giao lưu mọi người rất dễ em à. Đọc mấy dòng chia sẻ thấy kí ức 4 năm qua trổi dậy dữ quá
                  Không có gì ngăn cản được đam mê, chúc em sớm chính thức bước vào "thế giới thực" tại UIT một ngày không xa.
                  "Tôi không hứa sẽ làm các bạn vui với những nụ cười hài hước nhưng tôi hứa sẽ luôn cố gắng làm những gì tốt nhất có thể để các bạn không phải buồn khi các bạn còn có người bạn đồng hành để lắng nghe và chia sẻ"

Comment

Originally posted by thuanpd View Post
                    Đây là chiêu khích tướng thôi anh ơi !
                    Tại vì các em hỏi tại sao, tại sao mà anh không chịu trả lời, nên phải khích để anh trả lời chứ.
                    Cám ơn chia sẻ của anh nhé.
                    Công ty mới thành lập nên hơi bận,ít khi ghé forum
                    Mà theo như mình thấy nếu ai thành công,có công việc thì ít lên các trang MXH,forum,... mang tính chém gió

Originally posted by 10520058 View Post
                    Nà, hai năm qua có 4 môn là có 16 chỉ mà còn ngồi đây ah, bị đình chỉ chưa ?
                    Trưởng phòng thuê anh với :shame:
                    Ý em là 2 năm qua,4 môn ) là rớt 4 môn đó anh :cry:
                    Công ty đồ họa,sẵn sàng nếu anh thích nghiệp này hơn code
                    Last edited by 13520943; 15-08-2015, 12:34.
                    Designer and Photographer
                    Contact me:
                    0168 3 909 837 - 0905 39 49 95

Comment

Originally posted by 11520114 View Post
                      Bây giờ bước đến UIT để gặp gỡ giao lưu mọi người rất dễ em à. Đọc mấy dòng chia sẻ thấy kí ức 4 năm qua trổi dậy dữ quá
                      Không có gì ngăn cản được đam mê, chúc em sớm chính thức bước vào "thế giới thực" tại UIT một ngày không xa.
                      [MENTION=11624]11520114[/MENTION] e cmar ơn a nha...

Comment

Originally posted by 09520548 View Post
                        Thường SV đang học UIT hay chê trường có 2 loại:
                        1. Ham chơi, không lo học, rớt nhiều, đâm ra chán nản, thù ghét mọi thứ
                        2. Do chọn sai ngay từ ban đầu, không biết sở thích, đam mê của mình là gì, cứ đâm đầu đại để có cái gọi là "sinh viên đại học" mà lại không biết mình muốn sau này làm gì, muốn trở thành người như thế nào.
                        Ngoài ra còn một số lý do khác nhưng không đáng kể, tuy nhiên 2 lý do kể trên trường đều do sự chủ quan của cá nhân sinh viên đó chứ không phải là do trường :go:
                        anh cho em hỏi. minh đậu vao trường rôi. nhưng muốn chuyển chuyên nganh co được không, cần điều khiện gì. cảm ơn anh trước

Comment

Công ty mới thành lập nên hơi bận,ít khi ghé forum
                          Mà theo như mình thấy nếu ai thành công,có công việc thì ít lên các trang MXH,forum,... mang tính chém gió

Ý em là 2 năm qua,4 môn ) là rớt 4 môn đó anh :cry:
                          Công ty đồ họa,sẵn sàng nếu anh thích nghiệp này hơn code
                          nghe đồn đồ họa nhiều gái xinh lắm :shame: :sexy:
                          Be different and always different
                          http://archlinuxvn.org/
                          http://theslinux.org
                          http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                            Anh đã thất bại, chú cũng đã thất bại, không biết bọn trẻ có đi vào lối mòn này?
                            Anh cũng vô cùng hối hận vì điều đó :v

Comment

Vào ĐH rồi tìm được 1 nhóm học tập cùng nhau thì đc...!
                              Facebook: https://www.facebook.com/huuthinh.le.3

Muốn đi xa hãy đi cùng nhau

Comment

Chưa vào học mà nghe có vẻ căng :sexy: :sexy:
                                Never give up :boss:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X