Announcement

Collapse
No announcement yet.

hỏi thăm về ngành CLC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 14520560
    replied
    Originally posted by hieudao81 View Post
    Cho em hỏi nếu đăng kí học CLC hay CTTT thì sau 1 năm rút ra lớp thường đc ko ạ? Vì em mún đậu vào CNTT nhưng chỉ chịu năm đầu khổ vì ph xin ba mẹ thôi. 3 năm còn lại em mún tự lo ạ
    Về nguyên tắc là đuọc song phải có điều kiện (Điểm TB tích luỹ >6,5. Điểm Đầu vào của bạn phải bằng hoăc lớn hơn điểm chuẩn ngành bạn chuyển đến...). Riêng CTTT thì co the phải học lại vì CTTT học khác với CT đại trà.
    Last edited by 14520560; 23-08-2015, 22:03.

Leave a comment:

• 13520356
    replied
    Originally posted by daigiasock View Post
    ý em là trong quá trình học có cần phải giỏi tiếng anh từ đầu vào ko, còn ngành nào ra cũng cần TA là chắc chắn
    ko cần, nhưng nếu muốn điểm cao thì phải cực, mình biết 1 đứa CLC học 2 môn (điểm 2 môn là 10 và 9.5), 1 dạy song ngữ, 1 dạy hoàn toàn tiếng Anh, thi cũng là đề tiếng Anh, nó rất ngu tiếng Anh, trước ngày thi ráng tụng slide tiếng Anh, 1 ngày học cũng dc gần 300 new words. )

mỗi học kì chỉ có khoảng 1 môn dạy tiếng Anh thôi, mỗi học kì có tới 4->6 môn lận

Leave a comment:

• hieudao81
    replied
    Cho em hỏi nếu đăng kí học CLC hay CTTT thì sau 1 năm rút ra lớp thường đc ko ạ? Vì em mún đậu vào CNTT nhưng chỉ chịu năm đầu khổ vì ph xin ba mẹ thôi. 3 năm còn lại em mún tự lo ạ

Leave a comment:

• daigiasock
    replied
    ý em là trong quá trình học có cần phải giỏi tiếng anh từ đầu vào ko, còn ngành nào ra cũng cần TA là chắc chắn

Leave a comment:

• huynhlongho1997
    replied
    cho em hỏi là các ngành CLC có cần phải học giỏi tiếng Anh để theo kip chương trinh không ạ?
    học CNTT thì tiếng Anh quan trọng nha :funny:

Leave a comment:

• hjeeulee
    replied
    cho em hỏi là các ngành CLC có cần phải học giỏi tiếng Anh để theo kip chương trinh không ạ?
    tất cả các ngành đều cần tiếng anh giỏi :happy:

Leave a comment:

• daigiasock
    started a topic hỏi thăm về ngành CLC

hỏi thăm về ngành CLC

LHQC

Collapse
Working...
X