Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học] Lý lịch sinh viên

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 15520602 View Post
    chào các thầy cô, anh, chị và các bạn! về việc lý lịch học sinh thì cái cha mẹ trước 1975 làm gì? xuất thân từ cái gì? em nghĩ nó không cần thiết ạ? nó có liên quan gì đến việc học đâu, nhiều người, điển hình là em. bố em mất từ lâu rồi, em còn k nhớ mặt làm sao biết đc trước năm 1975 làm gì chứ? còn cái xuất thân. em nghĩ trường mình nên bỏ luôn cái không cần thiết đó đi ạ. em góp ý kiến của mình như vậy, mong thầy cô xem xét ạ. :sosad:
    Em coi kỹ post này, có hướng dẫn ghi như thế nào với trường hợp của em. Việc khai lý lịch là bắt buộc theo quy chế đào tạo, quy chế công tác sinh viên.

Lần sau đã có topic cho Lý lịch sinh viên em post trong đó, không tạo topic riêng.
    Last edited by longdp; 23-08-2015, 09:03.
    "We hold information,we own the world"
    ------------o0o------------

Comment

cái muc II.1.8. Trước 30-04-1975 sao khó ghi vậy ạ,nếu em không biết bố hoặc mẹ em làm gì vào thời gian đó thì làm sao ạ?

Comment

Cho em hỏi về phần hộ khẩu thường trú là em có hộ khẩu ở Quận 10 nhưng nơi ở hiện tại của em là ở Quận Bình Thạnh vậy em phải ghi theo sổ hộ khẩu hay ghi nơi ở hiện tại của em ạ ? Em xin cám ơn
        Never give up :boss:

Comment

Originally posted by 15520301 View Post
          cái muc II.1.8. Trước 30-04-1975 sao khó ghi vậy ạ,nếu em không biết bố hoặc mẹ em làm gì vào thời gian đó thì làm sao ạ?
          Thì em hỏi ba mẹ chứ biết sao giờ em.

Originally posted by 15520838 View Post
          Cho em hỏi về phần hộ khẩu thường trú là em có hộ khẩu ở Quận 10 nhưng nơi ở hiện tại của em là ở Quận Bình Thạnh vậy em phải ghi theo sổ hộ khẩu hay ghi nơi ở hiện tại của em ạ ? Em xin cám ơn
          Địa chỉ thường trú ghi theo sổ hộ khẩu.
          Còn nơi hiện đang ở là tạm trú!

Comment

có thể nào không ghi phần trước, sau năm 1975 không ạ?! bô em mất, mẹ em thì không nhớ đã làm gì ạ?!

Comment

Originally posted by dino02121997 View Post
              Theo như 10 thứ cần mang trong hồ sơ lúc nhập học thì em ko thấy GIẤY BÁO NHẬP HỌC ???
              nhà em ở miền Trung không biết giấy báo có về kịp không
              Tức là không cần nộp lại giấy báo nhập học

Comment

Originally posted by 15520602 View Post
                có thể nào không ghi phần trước, sau năm 1975 không ạ?! bô em mất, mẹ em thì không nhớ đã làm gì ạ?!
                Đối với bố: ghi đã mất vào các ô nghề nghiệp, trước năm 1975, sau năm 1975
                Đối với mẹ: thì em hỏi lại mẹ em. Ví dụ: học sinh trường ......; còn nhỏ phụ giúp gia đình;.....

Comment

À Thầy Long ơi, em năm nay vào khoa hệ thống thông tin nên sẵn em muốn hỏi thầy luôn là cái chương trình tiên tiên em chưa có bằng cấp tiếng anh thì phải làm sao ạ ?? Em cám ơn thầy
                  Never give up :boss:

Comment

Originally posted by 15520838 View Post
                    À Thầy Long ơi, em năm nay vào khoa hệ thống thông tin nên sẵn em muốn hỏi thầy luôn là cái chương trình tiên tiên em chưa có bằng cấp tiếng anh thì phải làm sao ạ ?? Em cám ơn thầy
                    Vấn để không liên quan topic em tạo topic khác để hỏi

Comment

cái hình thẻ trong lý lịch là chụp thế nào ạ .. nền xanh hay trắng .. với có cần phải chụp hình thẻ để làm thủ tục nhập học k ạ udency:

Comment

Originally posted by 15520224 View Post
                        còn cái hạnh kiểm gì đó là sao ạ
                        Giấy xác nhận hạnh kiểm nơi cứ trú em sẽ nộp vào tháng 6 hằng năm.
                        Vấn để nay sẽ có trong tuần sinh hoạt đầu khóa

Comment

Câu hỏi em vẫn chưa được trả lời nên em xin phép hỏi lại và bổ sung thêm: phần xác nhận của chính quyền xã, phường nơi học sinh sinh viên cư trú là khi đi công chứng cần đem theo những gì? có cần giấy tạm trú không? hiện em không có giấy tạm trú thì phải làm sao?

và một câu nữa là phần cam đoan của gia đình thì cả cha và mẹ của em đều đang ở Phú Quốc làm sao ký được thưa thầy?
                          Nhược nhục cường thực

Comment

CHo em hỏi giấy giới thiệu sinh hoạt Đoàn Đảng là gì ạ

Comment

Originally posted by 15520778 View Post
                              Câu hỏi em vẫn chưa được trả lời nên em xin phép hỏi lại và bổ sung thêm: phần xác nhận của chính quyền xã, phường nơi học sinh sinh viên cư trú là khi đi công chứng cần đem theo những gì? có cần giấy tạm trú không? hiện em không có giấy tạm trú thì phải làm sao?

và một câu nữa là phần cam đoan của gia đình thì cả cha và mẹ của em đều đang ở Phú Quốc làm sao ký được thưa thầy?
                              Là xác nhận của nơi em thường trú, em đem sổ hộ khẩu và cmnd lên UBND Phường / xã họ sẽ xác nhận

Câu hỏi thứ 2 của e: gia đình ở đây gồm cha/ mẹ/ anh/ chị/ người bảo hộ

Comment

Câu hỏi của em chưa đươc trả lời ạ, ngành em trúng tuyển là "kỹ thuật phần mềm chất lượng cao" nhưng trong phần sơ yếu lý lịch hệ thống lại cập nhật là "kỹ thuật phần mềm". Đây có phải là sai không ạ?

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X