Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về việc xử phạt trong mục TVTS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về việc xử phạt trong mục TVTS

Hôm nay tôi nhận được một thông báo là tôi bị xử phạt trong mục TVTS của bạn longdp nói tôi vi phạm vì giải đáp chưa đúng phần giấy khai sinh bản sao trích lục và bạn đưa ra mẫu bản sao này cho tôi

Tôi xin thưa là tôi không sai, vì lúc làm giấy khai sinh bên tư pháp ngoài bản chính sẽ cấp thêm các bản sao có màu y chang bản chính cùng với quốc huy và có đóng dấu đầy đủ như bản chính ngoại trừ có chữ "Bản sao" ở dưới chữ "Giấy khai sinh", và các bản sao này được cấp lúc làm giấy khai sinh và nó còn hiệu lực, nếu cần đối chiếu thì dùng bản chính để đối chiếu chứ không phải cái giấy đánh máy như bạn gửi cho tôi.

Tôi nói điều này vì cái giấy khai sinh bản sao ấy của tôi tôi dùng từ khi học lớp một cho tới khi nhập học UIT, và ngay cả khi làm hồ sơ xét tốt nghiệp UIT tôi cũng dùng cái giấy đó, vậy thì tôi sai ở điểm nào? Hoặc là bạn đang không biết có cái loại bản sao ấy? Tôi cần câu trả lời.

Thứ hai nữa là bạn nói tôi đã vi phạm 1 lần cũng ở box TVTS, bạn hoặc ai đó xoá bài của tôi tôi không biết và giờ bạn nói tôi vi phạm trong khi lúc xoá bài của tôi tôi không hề nhận được một thông tin nào là tôi vi phạm.

Thật đáng buồn khi tôi phải lập topic này vì cách điều hành của ban quản trị quá chán. Tôi là cựu sinh viên, vào đây mong muốn đóng góp gì đó nhưng mà cách làm chậm chạp và thiếu chuyên nghiệp của các bạn thì tôi cũng cảm thấy chán.

Vài thắc mắc vậy, tôi cần sự giải đáp thoả đáng từ phía ban quản trị.

Thân ái!!!
    Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
    http://gabrielbl.com

Mẫu giấy khai sinh trong topic trên là mẫu đúng theo qui định
    Những hướng dẫn không đúng cho thí sinh BQT có quyền xóa, để tránh gây hiểu lầm cho tân sinh viên.
    Nếu bạn thực sự muốn hỗ trợ cho tân sinh viên thì ban nên quan tâm thông tin nào đúng và có lợi cho tân sinh viên, hơn là vào đây hơn thua với BQT.
    Tôi đã có đưa topic hướng dẫn và cho phép hỏi đáp về từng loại giấy tờ để hướng dẫn thí sinh.
    Bạn cần như thế nào mới gọi là nhanh và chuyên nghiệp, mời bạn góp ý

Comment

Originally posted by 09520548 View Post
      Hôm nay tôi nhận được một thông báo là tôi bị xử phạt trong mục TVTS của bạn longdp nói tôi vi phạm vì giải đáp chưa đúng phần giấy khai sinh bản sao trích lục và bạn đưa ra mẫu bản sao này cho tôi

Tôi xin thưa là tôi không sai, vì lúc làm giấy khai sinh bên tư pháp ngoài bản chính sẽ cấp thêm các bản sao có màu y chang bản chính cùng với quốc huy và có đóng dấu đầy đủ như bản chính ngoại trừ có chữ "Bản sao" ở dưới chữ "Giấy khai sinh", và các bản sao này được cấp lúc làm giấy khai sinh và nó còn hiệu lực, nếu cần đối chiếu thì dùng bản chính để đối chiếu chứ không phải cái giấy đánh máy như bạn gửi cho tôi.

Tôi nói điều này vì cái giấy khai sinh bản sao ấy của tôi tôi dùng từ khi học lớp một cho tới khi nhập học UIT, và ngay cả khi làm hồ sơ xét tốt nghiệp UIT tôi cũng dùng cái giấy đó, vậy thì tôi sai ở điểm nào? Hoặc là bạn đang không biết có cái loại bản sao ấy? Tôi cần câu trả lời.

Thứ hai nữa là bạn nói tôi đã vi phạm 1 lần cũng ở box TVTS, bạn hoặc ai đó xoá bài của tôi tôi không biết và giờ bạn nói tôi vi phạm trong khi lúc xoá bài của tôi tôi không hề nhận được một thông tin nào là tôi vi phạm.

Thật đáng buồn khi tôi phải lập topic này vì cách điều hành của ban quản trị quá chán. Tôi là cựu sinh viên, vào đây mong muốn đóng góp gì đó nhưng mà cách làm chậm chạp và thiếu chuyên nghiệp của các bạn thì tôi cũng cảm thấy chán.

Vài thắc mắc vậy, tôi cần sự giải đáp thoả đáng từ phía ban quản trị.

Thân ái!!!
      Chào em,
      Tôi trích dẫn lại nguyên văn post của em như sau:
      Bản sao là bản có màu y chang như bản chính ngoại trừ có chữ "Bản sao" ở dưới chữ Giấy khai sinh phải không em? Nếu bản đó thì được, nhưng cứ mang theo bản chính để đối chiếu nếu cần thiết
      Tôi lý giải như sau:
      - Từ năm 2010, mấu giấy khai sinh trích lục là 1 tờ giấy màu trắng, không còn màu xanh lá, không còn quốc huy. Như mẫu trong thông báo hướng dẫn.
      - Mẫu giấy khai sinh trích lục có màu y chang bản chính, chỉ đúng với các giấy từ năm 2009 trở về trước.
      - Nếu sinh viên ra phường xã nơi mình sinh, xin cấp lại bản trích lục cũng sẽ có bản theo mẫu mới.

Mẫu giấy khai sinh trích lục từ 2010.

Khi xử phạt, tôi dùng từ chưa đúng chứ không phải là sai hoặc không đúng. Để tránh việc gây nhầm lẫn cho tân sinh viên, và tránh được sự cố sau này (như năm ngoái, k9 phải đi lại nhiều lần để có mẫu giấy đúng), mọi giải đáp cần thật chính xác.
      Và cũng để dĩ hòa vi quý, tôi xóa thẻ và để lại bài viết của bạn.
      Last edited by longdp; 23-08-2015, 11:52.
      "We hold information,we own the world"
      ------------o0o------------

Comment

Ở quê em có nhiều bạn và anh chị thì bản chính giấy khai sinh thì có màu đỏ còn lại bản sao thì màu xanh, mấy năm trở lại đây khi về xã xin bản sao giấy khai sinh thì chỉ là một bản đánh máy thông thường nhưng vẫn có xác nhận của chính quyền xã và hoàn toàn đủ pháp lý như cái bản màu xanh ngày xưa.
        Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by longdp View Post
          Chào em,
          Tôi trích dẫn lại nguyên văn post của em như sau:

Tôi lý giải như sau:
          - Từ năm 2010, mấu giấy khai sinh trích lục là 1 tờ giấy màu trắng, không còn màu xanh lá, không còn quốc huy. Như mẫu trong thông báo hướng dẫn.
          - Mẫu giấy khai sinh trích lục có màu y chang bản chính, chỉ đúng với các giấy từ năm 2009 trở về trước.
          - Nếu sinh viên ra phường xã nơi mình sinh, xin cấp lại bản trích lục cũng sẽ có bản theo mẫu mới.

Mẫu giấy khai sinh trích lục từ 2010.

Khi xử phạt, tôi dùng từ chưa đúng chứ không phải là sai hoặc không đúng. Để tránh việc gây nhầm lẫn cho tân sinh viên, và tránh được sự cố sau này (như năm ngoái, k9 phải đi lại nhiều lần để có mẫu giấy đúng), mọi giải đáp cần thật chính xác.
          Và cũng để dĩ hòa vi quý, tôi xóa thẻ và để lại bài viết của bạn.
          Tôi trả lời cho bạn có câu hỏi là bản sao của bạn ấy có từ lúc bạn ấy làm khai sinh tức là năm 1997, vậy nên câu trả lời của tôi đâu có sai

Comment

Originally posted by 09520548 View Post
            Tôi trả lời cho bạn có câu hỏi là bản sao của bạn ấy có từ lúc bạn ấy làm khai sinh tức là năm 1997, vậy nên câu trả lời của tôi đâu có sai
            Vấn đề ở đây là phải nộp bản sao giấy khai sinh theo mẫu từ năm 2010 trở về sau, còn các bản sao theo mẫu trước 2010 thì không hợp lệ. BQT có ý muốn các em sinh viên tránh sai sót khi nộp hồ sơ để khỏi phải chạy đi chạy lại nên mới xóa các post có nội dung 'không rõ ràng', 'gây hiểu nhầm' thì có gì sai.
            Anh này cay cú vấn đề này nhỉ?
            Last edited by 10520173; 23-08-2015, 15:39.

Comment

Originally posted by 10520173 View Post
              Vấn đề ở đây là phải nộp bản sao giấy khai sinh theo mẫu từ năm 2010 trở về sau, còn các bản sao theo mẫu trước 2010 thì không hợp lệ. BQT có ý muốn các em sinh viên tránh sai sót khi nộp hồ sơ để khỏi phải chạy đi chạy lại nên mới xóa các post có nội dung 'không rõ ràng', 'gây hiểu nhầm' thì có gì sai.
              Anh này cay cú vấn đề này nhỉ?
              Tôi cay cú gì hả bạn, nếu chỉ xoá và nói rằng comment của tôi không phù hợp thì ok tôi đồng ý với lời giải thích rõ ràng. Đằng này xoá và gửi thẻ phạt cho tôi và tôi vào đây ý kiến thì bạn bảo tôi cay cú là gì hả bạn? Tôi cựu sinh viên, vào đây góp gì đó và sau đó tôi nhận được cách hành xử nó thiếu chuyên nghiệp nên tôi vào hỏi thì bạn bảo tôi là cay cú thì như thế nào? Theo bạn như thế nào là không cay cú?

Comment

LHQC

Collapse
              Working...
              X