Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Google] Chương trình Yêu lắm Tiếng Việt ơi

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Google] Chương trình Yêu lắm Tiếng Việt ơi

Chào các bạn
    Tôi gởi các bạn thông tin tổ chức tại ĐH Công nghệ Thông tin cho các bạn nào quan tâm thì tham gia nhé.

Y
    êu lắm Tiếng Việt ơi!

Bạn đã bao giờ “chém gió” với bạn bè của mình? “Chém gió” đồng nghĩa với buôn chuyện. Nếu không biết tiếng Việt, bạn có thể hiểu cụm từ này theo một ý nghĩa hoàn toàn khác. Đây là một trong nhiều cụm từ thú vị mà Google Dịch khám phá được thông qua những cuộc đua dịch thuật trong khuôn khổ chiến dịch “Yêu lắm tiếng Việt ơi!” được tổ chức tại Việt Nam vào tháng 3 vừa qua với nỗ lực xây dựng một cộng đồng trực tuyến tiện dụng hơn.

Google Dịch cung cấp công cụ dịch thuật miễn phí đến 90 ngôn ngữ khác nhau, nhưng đối với một số ngôn ngữ mà nội dung trực tuyến còn nhiều hạn chế như tiếng Việt thì sự hỗ trợ từ cộng đồng, từ các bạn, sẽ giúp ích trong việc cải thiện chất lượng dịch rất nhiều. Với tình yêu ngôn ngữ, việc đóng góp vào Cộng đồng Google Dịch sẽ tạo nên nhiều sự khác biệt. Sử dụng Cộng đồng Google Dịch để dịch thuật, thẩm định các bản dịch có sẵn sẽ nâng cao được chất lượng dịch ngôn ngữ cho hàng triệu người.

Cộng đồng Google Dịch lựa chọn ngẫu nhiên các từ và cụm từ mà người dùng thường xuyên yêu cầu Google Dịch chuyển ngữ từ ngôn ngữ của họ

Là một người yêu tiếng Việt, Việt Nam và có những mong muốn đóng góp của sự phát triển của ngôn ngữ mẹ để trên web, bạn sẽ thấy đây là một cơ hội tuyệt vời. Google sẽ tổ chức một buổi dịch thuật qua Cộng đồng Google Dịch tại Trường Đại Học Công nghệ Thông tin
    • Thời gian: Từ 9:00 đến 12:00, thứ bảy, ngày 26 tháng 9 năm 2015
    • Địa điểm: Giảng đường 1, Tòa nhà A, Trường ĐH CNTT, khu phố 6, phường Linh Trung, quận Thủ Đức, TP Hồ Chí Minh
    Các bạn có thể đăng ký với Google tại ĐÂY! ( đang báo BTC bổ sung, chưa ĐK vẫn tham gia được)

Ngoài ra, Cộng đồng Google Dịch có mặt trên tất cả các thiết bị, do đó sẽ rất thuận tiện cho các bạn khi tham gia. Dù là lúc rảnh rỗi, khi đang ngồi nhâm nhi ly cà phê sữa đá, hay trước khi lớp học bắt đầu, chỉ cần vài phút là bạn có thể đóng góp và giúp cho hơn 30 triệu người dùng Internet truy cập thông tin dễ dàng và thuận lợi hơn.

Hãy cùng Google làm giàu cho Tiếng Việt trên web qua Cộng đồng Google Dịch nhé!

Yêu lắm tiếng Việt ơi!

Google Châu Á Thái Bình Dương

P.s: Bạn nào tham dự sẽ nhận được 1 giấy chứng nhận từ Google nhé
    Last edited by hiepnt; 23-09-2015, 14:57.
    :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
    1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
    3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
    5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
    7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
    9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Originally posted by BiThuDoan View Post

Y
    êu lắm Tiếng Việt ơi!
    Hay đấy. Nhiều lúc muốn dịch một từ tiếng Việt sang tiếng Anh mà khổ nỗi tra Google toàn không ra? Giờ xem ra có thể cải thiện thêm chút ít rồi.:sogood:

Comment

Chào anh.
      Cho em hỏi em đăng kí đi vào thứ 4 bên Đại học Nông Lâm được không anh/chị? Thứ 5 em có lịch học rồi.
      Cám ơn anh/chị.

Comment

Originally posted by 14520146 View Post
        Chào anh.
        Cho em hỏi em đăng kí đi vào thứ 4 bên Đại học Nông Lâm được không anh/chị? Thứ 5 em có lịch học rồi.
        Cám ơn anh/chị.
        Chào em
        Đây là chương trình mở, bạn nào thấy thích hợp với thời gian nào thì đăng ký thời gian đó nhé.
        :happy:SỐNG TRONG MÁI NHÀ UIT, BẠN HÃY NHỚ :happy:
        1. Chấp hành pháp luật, tuân thủ nội quy; 2. Tích cực học tập, chủ động nghiên cứu
        3. Đi học đúng giờ, trang phục lịch sự; 4. Nhớ xếp hàng và đừng chen lấn
        5. Sống có trách nhiệm và biết sẻ chia; 6. Giữ gìn tài sản chung như tài sản của chính bạn
        7. Sử dụng tài sản, thời gian hiệu quả; 8. Khiêm tốn, lễ phép, hòa nhã, thân thiện
        9. Không xả rác để không nhặt rác; 10. Văn minh, lịch sự dù trên lớp học, diễn đàn hay mạng xã hội

Comment

Originally posted by BiThuDoan View Post
          Chào em
          Đây là chương trình mở, bạn nào thấy thích hợp với thời gian nào thì đăng ký thời gian đó nhé.
          chỉ tham gia online có được nhận giấy chứng nhận gì không anh/chị?

Comment

Tin hot: Sự kiện này sẽ được tổ chức ở UIT vào cuối tuần này (Sáng thứ bảy 26/09 có 2 ca nhé các bạn). Các bạn yên tâm.
            Last edited by toannv; 22-09-2015, 16:16.

Comment

Originally posted by toannv View Post
              Tin hot: Sự kiện này sẽ được tổ chức ở UIT vào cuối tuần này. Các bạn yên tâm.
              May quá, xém đăng ký bên KHTN, chờ lịch trường mình, hy vọng không vuongs gì hết .

Comment

Originally posted by 12520694 View Post
                May quá, xém đăng ký bên KHTN, chờ lịch trường mình, hy vọng không vuongs gì hết .
                Thứ 7 ở UIT nhe các bạn. Nghe BTC nói Google có quà tặng lưu niệm rất đẹp
                Last edited by hiepnt; 22-09-2015, 16:14.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                  Thứ 7 ở UIT nhe các bạn, dự kiến làm 2 section Sáng Chiều luôn nên kẹt giờ học sáng chiều đi cũng được luôn.Nghe BTC nói Google có quà tặng lưu niệm rất đẹp
                  nếu vậy thì tốt quá. đợi BTC update link rồi em tham gia buổi chiều
                  Huỳnh Long Hồ, FB : fb.com/huynhlongho.1997
                  Sđt : 0945378241
                  Email : 15520241@gm.uit.edu.vn, huynhlongho.uit@gmail.com

Comment

Originally posted by 15520241 View Post
                    nếu vậy thì tốt quá. đợi BTC update link rồi em tham gia buổi chiều
                    BTC vừa báo lại là bưởi chiều đoàn Google lên máy bay sớm nên không làm thêm section buổi chiều được. Như vậy mình chỉ làm được section buổi sáng thôi, Khoảng 9h30 thì các ban học 3 tiết đầu buổi sáng vẩn tham gia kịp đó em

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                      BTC vừa báo lại là bưởi chiều đoàn Google lên máy bay sớm nên không làm thêm section buổi chiều được. Như vậy mình chỉ làm được section buổi sáng thôi, Khoảng 9h30 thì các ban học 3 tiết đầu buổi sáng vẩn tham gia kịp đó em
                      em sẽ sắp xếp thời gian
                      Huỳnh Long Hồ, FB : fb.com/huynhlongho.1997
                      Sđt : 0945378241
                      Email : 15520241@gm.uit.edu.vn, huynhlongho.uit@gmail.com

Comment

em MSSV 15520104 cho em hỏi ạ chừng nào trên bang đăng kí có ghi lịch trường mình để đăng kí ạ

Comment

Ai nói rõ cho em là giấy chứng nhận gì với :3

Comment

Sao link đăng kí không thấy chỗ tick trường mình vậy anh?

Comment

Yeah, đi luôn mặc dù e chả biết gì
                              :sunglasses:What CAN NOT be bought with money can be bought with... LOTS OF MONEY :sunglasses:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X