Announcement

Collapse
No announcement yet.

Máy tính bị treo khi khởi động

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Máy tính bị treo khi khởi động

Em chạy win 8. Sáng nay thì không bị gì cả nhưng giờ lại bị lỗi. Lúc mở máy lên, vào được win rồi nhưng nó đứng luôn ở màn hình start. Biểu tượng chuột thì cứ hiển thị đang load không di chuyển được. Sờ thử máy thì máy không nóng gì cả, vẫn mát. Cho em hỏi là do lỗi win hay virus ạ? Cách xử lý ra sao để không bị mất dữ liệu? Em đã tắt máy rồi mở lại luôn nhưng vẫn không được.:sad:

cài lại win ^^

Comment

Rồi xác định luôn. Nhân Văn nhờ em đó chế :love:

Comment

em thử đăng lên group K10,9,8 xem có ai có cách giải quyết khác ko
        Originally posted by 15520490 View Post
        Rồi xác định luôn. Nhân Văn nhờ em đó chế :love:

Comment

bạn vào bios chuyển sang chế độ khởi động bằng địa (CD/DVD) sau đó cho đĩa win vào, rồi nó sẽ chuyển bạn sang trình cài lại win, khi này bạn nhấn nút repair để nó tự fix lỗi.
          Khi thực hiện xong bạn lại vào bios chỉnh cho nó khởi động bằng ô cứng. sau khởi động lại thì mình nghĩ lỗi win đã được khắc phục. Hi vong vào bình thường

Comment

Cài lại win là nhanh nhất nhé, bạn mang ra svlap.vn để được cài miễn phí nhé.:love: :love:

Comment

nó ko báo lỗi gì thì sửa kiểu gì, vào Start-up Repair bấm linh tinh xem có sửa dc không :angry:

Comment

tối ưu nhất thì bạn bỏ dvd cài win vào hoặc dùng usb boot được win để repair lại nhé

Comment

có thể do ram

Comment

Originally posted by 15520490 View Post
                    Em chạy win 8. Sáng nay thì không bị gì cả nhưng giờ lại bị lỗi. Lúc mở máy lên, vào được win rồi nhưng nó đứng luôn ở màn hình start. Biểu tượng chuột thì cứ hiển thị đang load không di chuyển được. Sờ thử máy thì máy không nóng gì cả, vẫn mát. Cho em hỏi là do lỗi win hay virus ạ? Cách xử lý ra sao để không bị mất dữ liệu? Em đã tắt máy rồi mở lại luôn nhưng vẫn không được.:sad:
                    Bỏ đĩa Hiren boot vào xong rồi vào "Windows xp mini", copy hết dữ liệu cần thiết ổ C qua ổ "D" hoặc "E". Rồi muốn làm gì thì làm.

Comment

ghost lại máy thôi bạn, lần sau Update cập nhật dữ liệu thường xuyên lên googledriver ấy, máy có làm sao phải cài lại hay ghost lại cũng không sợ mất dữ liệu

Comment

Có lẽ do lưu lượng ổ cứng đầy.

Comment

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X