Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên học đại học FPT hay UIT?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nên học đại học FPT hay UIT?

Chào các anh chị,
    Nếu được học bổng 100% ở cả hai trường đại học FPT và UIT, đồng thời theo học ngành an toàn thông tin thì mình học ở trường nào là tốt nhất ạ?
    Em cám ơn.

Còn đâu tốt bằng UIT ở thời điểm hiện tại? Hãy cho tôi một cái tên xem nào?
    Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Anh không biết chất lượng dạy bên FPT thế nào? Nhưng bên FPT em sẽ đc rút ngắn thời gian học do chỉ cần học chuyên ngành chứ không phải học thêm những môn cơ bản như Mac-Lenin, Tư tưởng HCM hay Vật lý đại cương này nọ... quyết định do em chọn

Comment

Thật à thanh niên?
        Qua UIT hỏi nên học ở UIT hay FPT :v
        Qua Nhân Văn hỏi ấy. Lầy vãi
        :sunglasses:What CAN NOT be bought with money can be bought with... LOTS OF MONEY :sunglasses:

Comment

Originally posted by 12520795 View Post
          Anh không biết chất lượng dạy bên FPT thế nào? Nhưng bên FPT em sẽ đc rút ngắn thời gian học do chỉ cần học chuyên ngành chứ không phải học thêm những môn cơ bản như Mac-Lenin, Tư tưởng HCM hay Vật lý đại cương này nọ... quyết định do em chọn
          Thông tin này không đúng về các môn học đại cương chính trị vẫn phải học đầy đủ. Thời gian khung đào tạo ngành An toàn Thông tin của FPT ngắn hơn UIT 1 học kỳ.

Comment

Em chỉ hỏi ý kiến thôi mà.

Comment

Bạn có thể Google các giải thưởng về An Toàn Thông Tin của sinh viên UIT :sogood:

Comment

Originally posted by giaosudauto View Post
                Chào các anh chị,
                Nếu được học bổng 100% ở cả hai trường đại học FPT và UIT, đồng thời theo học ngành an toàn thông tin thì mình học ở trường nào là tốt nhất ạ?
                Em cám ơn.
                không nên so sánh trường UIT với FPT vì mỗi trường có thế mạnh riêng nhưng mình có thể kể cho bạn biết một số điểm mạnh ngành an toàn thông tin của UIT như sau:
                học phí thấp;
                đội ngũ giảng viên uy tín, chất lượng, tận tình;
                cơ sở vật chất tốt, hiện đại;
                và đặc biệt là chương trình tài năng của ngành An toàn thông tin là một chương trình học mà rất nhiều sinh viên ngành ATTT của trường hướng đến.
                hãy suy nghĩ thật kĩ nhé, đừng để mình hối hận vì chọn lựa của mình, chúc bạn may mắn.

Comment

Anh không học về An ninh thông tin nên anh không comment, chỉ share link thôi! ^^

Cùng với sự bùng nổ của ngành công nghệ thông tin thì vấn đề bảo mật và an toàn thông tin đã trở thành yếu tố hết sức quan trọng và cấp thiết. Nhận thấy thực tế đó, Hiệp hội An toàn thông tin Việt Nam (viết tắt là VNISA) đã ra đời

Đội tuyển của Trường đại học Công nghệ thông tin (UIT) - ĐH Quốc gia TP.HCM, đại diện VN đã đoạt giải nhất cuộc thi “Cyber SEA Game 2015” quốc tế khu vực Đông Nam Á.

Comment

Originally posted by 15520745 View Post
                    đội ngũ giảng viên uy tín, chất lượng, tận tình;
                    cơ sở vật chất tốt, hiện đại;
                    Em nghĩ là về phương diện này FPT hơn chứ ạ?

Comment

Originally posted by 15520745 View Post
                      học phí thấp;
                      Tại sao học phí thấp mà thành tích đạt được của UIT lại nhiều hơn so với FPT. Trong khi đó FPT là một trong những trường đại học có học phí ngất ngưỡng.

Comment

Em nghĩ là về phương diện này FPT hơn chứ ạ?
                        Nếu em đã định hướng có học bổng 100% đồng nghĩa với có khả năng vào lớp tài năng ( nếu em muốn) thì cơ sở vật chất phục vụ cho chương trình tài năng không thua kém FPT
                        Về Giảng viên TS. Nguyễn Anh Tuấn ( Trưởng khoa), TS. Phạm Văn Hậu ( Trưởng Bộ môn ATTT) là những chuyên gia về lĩnh vực ATTT của Việt Nam, thành viên của Hiệp hội An toàn thông tin Việt Nam ( VNISA)
                        Thầy Tuấn từng chủ trì phe tấn công trong đợt diễn tập báo hệ hệ thống thông tin của thành phố vào năm ngoái

Đối với câu hỏi dạng này em nên tìm hiểu thêm từ phía FPT để có sự lựa chọn phù hợp

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                          Còn đâu tốt bằng UIT ở thời điểm hiện tại? Hãy cho tôi một cái tên xem nào?
                          Khoa học tự nhiên nhé, đừng có thần thánh trường mình quá rồi ở đó hoang tưởng :beatbrick:
                          Faculty of Information Systems:salute:

Comment

Chào các anh chị,
                            Em cám ơn.
                            Thời điểm hiện tại thì em hỏi câu này hoàn toàn phù hợp, nhưng khoảng 2-3 năm nữa thì em sẽ thấy câu trả lời là rõ ràng. Về cái tốt nhất thì theo anh không có cái gì là nhất cả, cái quan trọng ở đây là cái nào nó phù hợp với em thôi.
                            Em nên dựa theo khung đào tạo của 2 trường: FPTUIT
                            Hiện tại ở miền Nam về ngành ATTT khó có trường nào bằng được UIT (về giải thưởng, phong trào, cuộc thi...).
                            Anh cũng không thích trường FPT lắm vì kiểu đào tạo dạng này (jetking. vn/?p=6853).
                            Hy vọng em có sự lựa chọn phù hợp cho bản thân.
                            I don't know the secret to success, but the secret to failure is trying to please everyone

Comment

Originally posted by tara95 View Post
                              Hiện tại ở miền Nam về ngành ATTT khó có trường nào bằng được UIT
                              Chào anh,
                              Tại sao anh chỉ so sánh với Miền Nam? Có phải UIT không phải là trường về ATTT tốt nhất Việt Nam? Và anh có biết trường tốt nhất đó không?
                              Em cám ơn anh.

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X