Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học kĩ sư tài năng an toàn thông tin

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Học kĩ sư tài năng an toàn thông tin

Em thắc mắc khi ra trường các anh trong lớp "kĩ sư tài năng an toàn thông tin" sẽ được cấp bằng như thế nào? Đó là bằng "kĩ sư an toàn thông tin" hay là "bằng kĩ sư tài năng an toàn thông tin"?
    Đầu vào của của lớp kĩ sư tài năng đó có nhiều học sinh giỏi quốc gia quốc tế không? Vì em thấy trường mình đoạt nhiều giải về An ninh mạng?
    Cơ hội việc làm và mức lương trung bình của các anh khi tốt nghiệp lớp đó?
    Khi đăng kí tuyển sinh đại học thì đăng kí học "an toàn thông tin" rồi khi nhập học thì viết đơn xin vào lớp tài năng hay là đăng kí luôn "kĩ sư tài năng"?
    Các anh có nhiều thành tích làm em rất ngưỡng mộ và muốn được như các anh. :byebye:

Originally posted by pentest View Post
    Em thắc mắc khi ra trường các anh trong lớp "kĩ sư tài năng an toàn thông tin" sẽ được cấp bằng như thế nào? Đó là bằng "kĩ sư an toàn thông tin" hay là "bằng kĩ sư tài năng an toàn thông tin"?
    Đầu vào của của lớp kĩ sư tài năng đó có nhiều học sinh giỏi quốc gia quốc tế không? Vì em thấy trường mình đoạt nhiều giải về An ninh mạng?
    Cơ hội việc làm và mức lương trung bình của các anh khi tốt nghiệp lớp đó?
    Khi đăng kí tuyển sinh đại học thì đăng kí học "an toàn thông tin" rồi khi nhập học thì viết đơn xin vào lớp tài năng hay là đăng kí luôn "kĩ sư tài năng"?
    Các anh có nhiều thành tích làm em rất ngưỡng mộ và muốn được như các anh. :byebye:
    Kỹ sư tài năng khi tốt nghiệp trên hiển nhiên bằng có ghi rõ tốt nghiệp chương trình kỹ sư tài năng
    Đầu vào của lớp tài năng là những học sinh giỏi, được ngân sách nhà nước đầu tư cho giảng dạy, sinh viên được giảng dạy bởi giảng viên giỏi ( Tiến sĩ trở lên), phòng học cơ sở vật chất tốt nhất, học bổng tài năng hằng tháng, trong quá trình học có loại trừ sinh viên yếu và tuyển bổ sung sinh viên giỏi vào lớp tài năng, chuẩn đầu ra kỹ năng Tiếng anh tương đương chuẩn Tiếng anh của Tiến sĩ. Với điều kiện học tập tốt như vậy thì em nghĩ sinh viên tốt nghiệp cơ hội việc làm và mức lương như thế nào ?
    Chương trình tài năng sẽ tuyển sinh sau khi sinh viên đã nhập học , điểm tuyển dựa trên điểm thi THPT Quốc gia, thí sinh đã trúng tuyển vào đại học công nghệ thông tin bất cứ ngành nào đều có thể đăng ký tuyển sinh lớp tài năng

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
      ...điểm tuyển dựa trên điểm thi THPT Quốc gia....
      Lần trước em nghe có anh bảo học sinh giỏi quốc gia được tuyển và lớp tài năng mà không cần quan tâm đến "điểm thi THPT Quốc Gia"? Có đúng vậy không thầy?

Comment

Lần trước em nghe có anh bảo học sinh giỏi quốc gia được tuyển và lớp tài năng mà không cần quan tâm đến "điểm thi THPT Quốc Gia"? Có đúng vậy không thầy?
        Có ưu tiên nhé em, nên em yên tâm
        Lớp tài năng được tuyển chọn là loại thải liên tục.
        + Bạn nào vào lớp tài năng mà học dưới mức khá sẽ phải chuyển sang lớp thường.
        + Ngược lại bạn sinh viên lớp thường nhưng sau 1 2 học kỳ học giỏi ( mặc dù thi đầu vào không cao) cũng có thể xin chuyển vào lớp tài năng
        Em quan tâm hệ Tài năng xem qui chế đào tao từ trang thứ 57

Comment

......Bạn nào vào lớp tài năng mà học dưới mức khá sẽ phải chuyển sang lớp thường.....
          Bị "mời" ra lớp thường rồi, giờ mình phấn đấu để quay lại còn kịp không ạ?

Comment

Có ưu tiên nhé em, nên em yên tâm
            Lớp tài năng được tuyển chọn là loại thải liên tục.
            Em thấy học sinh lớp tài năng gồm chính thức và dự bị. Học sinh giỏi Quốc gia về Tin học (giải 3 chẳng hạn) sẽ được được xếp vào chính thức hay dự bị vậy thầy? Lớp sẽ ưu tiên học sinh giỏi quốc gia về Toán, lý, Hóa hay về Tin học vậy ạ?
            Chứng chỉ IELTS thì nhà trường cấp hay là mình phải tự thi bên ngoài ạ?
            Last edited by pentest; 12-06-2016, 08:27.

Comment

Em thấy học sinh lớp tài năng gồm chính thức và dự bị. Học sinh giỏi Quốc gia về Tin học (giải 3 chẳng hạn) sẽ được được xếp vào chính thức hay dự bị vậy thầy? Lớp sẽ ưu tiên học sinh giỏi quốc gia về Toán, lý, Hóa hay về Tin học vậy ạ?
              bạn vào thì chính thức thôi, nhưng nếu trong quá trình học không thỏa một số tiêu chuẩn sẽ chuyển sang dự bị . nếu chuyển sang dự bị rồi mà vẫn tiếp tục như vậy thì sẽ được chuyển lại qua đại trà hoặc sang các chương trình đặc biệt khác.
              "Chứng chỉ IELTS" thì trường mình không cấp được đâu bạn.
              Last edited by 14520820; 12-06-2016, 16:28. Reason: thêm dòng cuối

Comment

chắc là không kịp đâu bạn.

Comment

Originally posted by 14520820
                  "Chứng chỉ IELTS" thì trường mình không cấp được đâu bạn
                  Thế là mình phải tự thi chứng chỉ ở bên ngoài hả? Tốn tiền quá!
                  Còn sách, tài liệu này nọ mình phải tự mua hả? Em thấy có những cuốn rất đắt, chắc mình không có điều kiện mua nổi?
                  Và học trên lớp là sách nhà trường phát hả? Có sách giáo khoa như cấp 3 không anh?

Comment

Thế là mình phải tự thi chứng chỉ ở bên ngoài hả? Tốn tiền quá!
                    Còn sách, tài liệu này nọ mình phải tự mua hả? Em thấy có những cuốn rất đắt, chắc mình không có điều kiện mua nổi?D
                    có đáng bao nhiêu với 4.5 năm đại học và cái bằng tốt nghiệp đâu. :sweat:

Và học trên lớp là sách nhà trường phát hả? Có sách giáo khoa như cấp 3 không anh?
                    sách có thể mượn thư viện, thư viện của ĐHQG rất lớn đó. mượn của UIT mình cũng đc, liên kết với nhau cả. sách thì không có phát nhé, học ở đây học phí thấp rồi, điều kiện cũng tốt vậy đòi xôi gì nữa :angry:
                    các môn thì tùy thầy nha, có môn dùng slide thầy cho thôi, hoặc sách thầy giới thiệu, mấy cái đó mua hoặc tự in cho rẻ. cứ lo vào được trường thôi, mấy vụ lung tung như ăn ở với học tập thì sẽ quen dần thôi, ở trong làng đại học thì gì nó cũng rẻ hết á. yên tâm đi
                    [edit] à quên, trường mình nằm trong khu đô thị ĐHQG nhé, hay gọi là làng đại học. thêm thông tin chứ chắc không biết làng đại học là gì :happy:[/edit]
                    Last edited by 14520820; 12-06-2016, 18:04. Reason: thêm dòng cuối

Comment

Thông thường bị loại ra khỏi lớp thì ít khi nào có cơ hội để trở lại.

Số lượng HSG quốc gia không nhiều nên ưu tiên xetr1 tuyển không phân biệt môn.
                      Các chứng chỉ Tiếng Anh ( Trừ chứng chỉ của VNU ) là chứng chỉ quốc tế, sinh viên tự thi bên ngoài, chứng chỉ VNU do ĐHQG tố chức thi.

Comment

Em thấy có nhiều anh đạt giải cao ở các cuộc thi an ninh mạng. Những anh đó có đầu vào như thế nào anh? Tức là họ vốn là học sinh giỏi quốc gia, hay là thi đại học ạ?

Comment

Em thấy có nhiều anh đạt giải cao ở các cuộc thi an ninh mạng. Những anh đó có đầu vào như thế nào anh? Tức là họ vốn là học sinh giỏi quốc gia, hay là thi đại học ạ?
                          chắc là thi ĐH thôi, tuyển thẳng cũng đâu có nhiều đâu.

Comment

2 trong số đó được tuyển thẳng từ diện HSG Quốc gia.
                            “ Đơm hoa không kết trái thì có sao?

Là cá thì nhất định phải bơi ư?

Ai bảo cuộc đời là phải sống,
                            Ai bảo đau khổ rồi cũng sẽ qua,
                            Ai bảo bài hát là phải có dạo đầu,

Phá vỡ ranh giới để tìm kiếm điều gì đó...”

Comment

Originally posted by 12520527 View Post
                              2 trong số đó được tuyển thẳng từ diện HSG Quốc gia.
                              Anh cũng được tuyển thẳng phải không? Ngưỡng mộ anh hacker này lắm @@

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X