Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các anh chị giải đáp giùm em ạ :-)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh chị giải đáp giùm em ạ :-)

Em thấy một số ngành của trường mình có 2 loại là chương trình thường và chương trình chất lượng cao. Chất lượng cao mà điểm chuẩn khi nào cũng thấp hơn chương trình thường??? Em nghe một số anh chị bảo là vì học phí cao, vậy học phí 2 chương trình này bao nhiêu vậy ạ :brick: Ngoài học phí ra thì chất lượng đào tạo ra sao ạ, chất lượng cao có tốt hơn ko ạ ???
    Tại sao ngành Kĩ thuật phần mềm luôn có điểm chuẩn cao hơn hẳn so với các ngành khác vậy, có phải vì ngành này thiếu nhân lực nên dễ xin việc, lương cao phải ko ạ??? (Anh chị nào biết mức lương ngành này thì cho em hỏi luôn ạ):byebye:

CẢM ƠN CÁC ANH CHỊ ĐÃ NHIỆT TÌNH GIẢI ĐÁP THẮC MẮC GIÙM EM :-) :-) :-)

Originally posted by lenhatthanh100 View Post
    Em thấy một số ngành của trường mình có 2 loại là chương trình thường và chương trình chất lượng cao. Chất lượng cao mà điểm chuẩn khi nào cũng thấp hơn chương trình thường??? Em nghe một số anh chị bảo là vì học phí cao, vậy học phí 2 chương trình này bao nhiêu vậy ạ :brick: Ngoài học phí ra thì chất lượng đào tạo ra sao ạ, chất lượng cao có tốt hơn ko ạ ???
    Tại sao ngành Kĩ thuật phần mềm luôn có điểm chuẩn cao hơn hẳn so với các ngành khác vậy, có phải vì ngành này thiếu nhân lực nên dễ xin việc, lương cao phải ko ạ??? (Anh chị nào biết mức lương ngành này thì cho em hỏi luôn ạ):byebye:

CẢM ƠN CÁC ANH CHỊ ĐÃ NHIỆT TÌNH GIẢI ĐÁP THẮC MẮC GIÙM EM :-) :-) :-)
    Học phí hệ đại trà: khoảng 7-8tr/năm
    Học phí CLC: dao động từ 25-30tr/năm

cái tên nói lên tất cả rồi bạn

Comment

Nếu gia đình dư tiền, e muốn có môi trường tốt thì CLC or Tiên tiến =]]..
      Đơn giản như nhiều bạn thì hệ đại trà

Comment

Đại trà: 6.5, CLC: 25

Comment

Học phí hiện tại:
          Chính quy: 6.5 triệu/ năm
          Chất lượng cao: 25 triệu/ năm
          Chương trình chất lượng cao thì điều kiện học tập tốt hơn: phòng học máy lạnh, giáo viên giỏi, có 1 số môn học bằng tiếng Anh, lớp sĩ số ít,...
          Ngành kĩ thuật phần mềm có điểm chuẩn cao hơn vì có nhiều bạn điểm cao nộp hồ sơ vào ngành này => tỉ lệ chọi cao => đẩy điểm chuẩn lên cao thôi chứ không có gì đặc biệt em nhé.

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X