Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học] Giấy tờ liên quan Nghĩa vụ quân sự

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Hỏi đáp thủ tục nhập học] Giấy tờ liên quan Nghĩa vụ quân sự

Giấy số 10 - Giấy đăng ký Nghĩa vụ quân sự và Giấy đăng ký tạm vắng Nghĩa vụ quân sự: bắt buộc nộp với NAM SINH VIÊN

Giấy chứng nhận đăng ký Nghĩa vụ Quân sự được cấp cho nam công dân Việt Nam từ đủ 17 tuổi trở lên khi đăng ký NVQS.
    Lưu ý giấy này không phải là giấy Khám sức khỏe NVQS hay Giấy gọi nhập ngũ
    Trường hợp làm mất sinh viên lên hệ Ban chỉ huy quân sự Phường/ Xã để được hướng dẫn

Khi nhận được giấy báo trúng tuyển bản chính, thí sinh mang theo giấy báo trúng tuyển bản chính và Giấy đăng ký Nghĩa vụ Quân sự đến Ban chỉ huy quân sự Phường/ Xã để làm Giấy đăng ký tạm vắng NVQS.
    Khóa học: các bạn ghi 2016-2021
    Lưu ý:
    - Giấy tạm vắng NVQS do ban chỉ huy quân sự cấp để xác nhận công dân đang xin tạm vắng NVQS tại địa phương để đi học ĐH CNTT.
    - Giấy tạm vắng này không hải giấy tạm vắng do Công An Phường Xã cấp ( Nhà trường không yêu cầu giấy tạm vắng cư trú)
    - Đối với các thì sinh ở xa việc nhận giấy báo trúng tuyển bản chính có thể chậm trễ do quá trình gửi chuyển phát. Thí sinh có thể nhờ gia đình làm giúp thủ tục và gửi chuyển phát để thí sinh nộp bổ sung sau

Thí sinh có thể đến Trường để làm thủ tục nhập học trước, các giấy tờ còn thiếu có thể bổ sung sau, hạn cuối là ngày 26/09/2016
    Last edited by hiepnt; 17-08-2016, 15:09.

Khóa học năm nay thì mình phải ghi 2016-2021 chứ ạ. Hay vẫn ghi 2015-2020 ạ

Comment

Originally posted by ngovjetcuong View Post
      Khóa học năm nay thì mình phải ghi 2016-2021 chứ ạ. Hay vẫn ghi 2015-2020 ạ
      Đã update lại thông báo, cảm ơn em

Comment

Dạ không có gì ạ, mà cho em hỏi vậy mình nộp phiếu vắng mặt, Có cần phiếu đăng kí NVQS k ạ ??

Comment

Originally posted by ngovjetcuong View Post
          Dạ không có gì ạ, mà cho em hỏi vậy mình nộp phiếu vắng mặt, Có cần phiếu đăng kí NVQS k ạ ??
          Cả 2 phiếu luôn em, nếu chưa có thì em bổ sung sau ngày nhập học

Comment

Cho e hỏi câu nữa ạ :3 . Khi mà khai lí lịch khi bấm lưu thì nó xuất hiện 2 tệp PDF. 1 tệp là xuất lý lịch, 1 tệp là xuất PNX sinh viên. Vậy tệp xuất PNX sinh viên, mình có cần làm để nộp vào trường luôn k ạ

Comment

Cho em hỏi là em không có giấy này thì phải làm sao ạ?

Comment

Originally posted by hthu1 View Post
                Cho em hỏi là em không có giấy này thì phải làm sao ạ?
                Em ra Ban chỉ huy quân sự xã phường để được hướng dẫn cấp, hoặc nếu chưa thể cấp ngay thì cần có xác nhận của ban chỉ huy quân sự xã phường là vì sao chưa cấp được ( VD: chưa đến đợt đăng ký NVQS hay lý do nào khác.)

Comment

11. Giấy chứng nhận đăng ký nghĩa vụ quân sự do Ban chỉ huy quân sự cấp quận - huyện cấp và Giấy xác nhận đăng ký vắng mặt do Ban chỉ huy quân sự cấp phường - xã nơi cư trú cấp (nếu có).
                  Cho em hỏi là "nếu có" này mang tính chất như thế nào và cho Giấy nào ạ ?
                  Em chưa đăng ký NVQS thì có ảnh hưởng gì tới thủ tục nhập học không ạ ?
                  Em cảm ơn ạ.

Comment

Originally posted by 16520654 View Post
                    Cho em hỏi là "nếu có" này mang tính chất như thế nào và cho Giấy nào ạ ?
                    Em chưa đăng ký NVQS thì có ảnh hưởng gì tới thủ tục nhập học không ạ ?
                    Em cảm ơn ạ.
                    Giấy chứng nhận đăng kí NVQS là bắt buộc nha bạn, còn chưa có thì phải vào Ban CHQS xã hỏi gấp. 17 tuổi là bắt buộc đăng kí hết rồi mà :O
                    When you have eliminated the impossible, whatever remains however improbable must be the truth - Sherlock Holmes
                    ..:: 01644643848 - ductam.astro@gmail.com ::..

Comment

Cho e hỏi là: Nếu đã kết nạp đoàn thì e cần giấy giới thiệu sinh hoạt đoàn có đúng k ạ! Và e sẽ xin ở đâu ạ?

Comment

Originally posted by 16521221 View Post
                        Cho e hỏi là: Nếu đã kết nạp đoàn thì e cần giấy giới thiệu sinh hoạt đoàn có đúng k ạ! Và e sẽ xin ở đâu ạ?
                        Văn phòng Đoàn trường THPT

Comment

Originally posted by 16521221 View Post
                          Giấy chuyển sinh hoạt Đoàn ờ trong sổ Đoàn có nha em. Vì vậy em chỉ cần nộp sổ Đoàn
                          Huỳnh Long Hồ, FB : fb.com/huynhlongho.1997
                          Sđt : 0945378241
                          Email : 15520241@gm.uit.edu.vn, huynhlongho.uit@gmail.com

Comment

cho em hỏi là giấy vắng mặt là làm trc hay làm sau khi nhập học

Comment

Originally posted by 16521064 View Post
                              cho em hỏi là giấy vắng mặt là làm trc hay làm sau khi nhập học
                              Em làm để nộp trong lúc làm thủ tục nhập học luôn, còn nếu làm không kịp thì trường có cho thời gian để bổ sung sau
                              Huỳnh Long Hồ, FB : fb.com/huynhlongho.1997
                              Sđt : 0945378241
                              Email : 15520241@gm.uit.edu.vn, huynhlongho.uit@gmail.com

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X