Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các vấn đề về Ký túc xá (KTX ĐHQG)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 16521478 View Post
    Cho e hỏi mình chỉ được dki ở ktx khu a chứ có được đki ở khu b ko ạ? Tại e thích khu b hơn ý ^^
    Em cám ơn!
    được bạn, nhưng mà ở khu A thích hơn khu B nhé bạn (khu B đa số phòng nhỏ và nhiều kiến ba khoang, dịch vụ ăn uống không đa dạng như bên khu A, xa trường nữa). Năm đầu tiên ở khu A, từ năm 2 là sang khu B.

Comment

Cho e hỏi ktx đã có sẵn những gì ạ, và e nên đem theo vật dụng gì thêm ạ =)))

Comment

Originally posted by 16520038 View Post
        Cho e hỏi ktx đã có sẵn những gì ạ, và e nên đem theo vật dụng gì thêm ạ =)))
        KTX chỉ có giường trống cho bạn thôi, bạn mang theo quần áo và tiền là được, nhớ là KTX cấm nấu ăn nhé.

Comment

Originally posted by 11520549 View Post
          KTX chỉ có giường trống cho bạn thôi, bạn mang theo quần áo và tiền là được, nhớ là KTX cấm nấu ăn nhé.
          Vậy có cần mang theo mền gối hay tử đựng quần áo, v...v... hk ạ

Comment

Originally posted by 16520038 View Post
            Vậy có cần mang theo mền gối hay tử đựng quần áo, v...v... hk ạ
            mền gối thì bạn mang theo cũng được, hoặc bạn đến KTX mua cũng được,còn tủ quần áo chắc không cần, ở KTX thì sẽ có tủ đựng đồ be bé, có thể chung hoặc riêng tùy thuộc vào tòa nhà bạn ở, với lại bạn mang theo tủ đựng đồ cũng không có chỗ để đâu bạn.

Comment

Originally posted by 11520549 View Post
              mền gối thì bạn mang theo cũng được, hoặc bạn đến KTX mua cũng được,còn tủ quần áo chắc không cần, ở KTX thì sẽ có tủ đựng đồ be bé, có thể chung hoặc riêng tùy thuộc vào tòa nhà bạn ở, với lại bạn mang theo tủ đựng đồ cũng không có chỗ để đâu bạn.
              Vâng e cám ơn nhiều ạ =)))

Comment

cho em hỏi, em có hộ khẩu tại tphcm, ở nhà nên ko có nhu cầu ở ktx thì có cần phải làm thủ tục ngoại trú ktx không ạ

Comment

Thầy ơi mình muốn ở ngoại trú thì ngoài việc đăng ký online thì có cần làm thêm thủ tục gì không ạ?
                  Một ngày không tiếng cười là một ngày lãng phí

Trần Thị Cẩm Tú - KTPM2016

Comment

Originally posted by 16520097 View Post
                    cho em hỏi, em có hộ khẩu tại tphcm, ở nhà nên ko có nhu cầu ở ktx thì có cần phải làm thủ tục ngoại trú ktx không ạ
                    Originally posted by 16521351 View Post
                    Thầy ơi mình muốn ở ngoại trú thì ngoài việc đăng ký online thì có cần làm thêm thủ tục gì không ạ?
                    Làm đơn xin ngoại trú nộp phòng CTSV nhé. lưu ý ngoại trú nhà trọ thì tránh các khu giải tỏa trong làng đh nhé.

Comment

Cho em hỏi là em có bạn muốn đăng ký cùng phòng thì có được không ạ? Nếu đăng ký không cùng lúc thì có xin được chung phòng không ạ?

Comment

Ktx mình đăng kí ở trường luôn hay qua ktx đăng kí vậy

Comment

Originally posted by 16520140 View Post
                          Cho em hỏi là em có bạn muốn đăng ký cùng phòng thì có được không ạ? Nếu đăng ký không cùng lúc thì có xin được chung phòng không ạ?
                          Đăng ký cùng phòng mà không đi đăng ký cùng người trước người sau khó lắm nha e, cơ hội rất nhỏ do thường e vô là full phòng không xin vô được nữa. nên muốn ở cùng tốt nhất đi đk chung nhé

Originally posted by 16521333 View Post
                          Ktx mình đăng kí ở trường luôn hay qua ktx đăng kí vậy
                          qua ktx đăng ký nha e

Comment

Bọn em được xếp vào ktx khu nào vậy ạ? Nếu như muốn chuyển khu có được không?

Comment

Originally posted by 16520140 View Post
                              Bọn em được xếp vào ktx khu nào vậy ạ? Nếu như muốn chuyển khu có được không?
                              KTX khu A, có thể xin ở KTX khu B
                              Huỳnh Long Hồ, FB : fb.com/huynhlongho.1997
                              Sđt : 0945378241
                              Email : 15520241@gm.uit.edu.vn, huynhlongho.uit@gmail.com

Comment

giữ xe ở ktx khu a là ở tòa nhà nào ạ ? giá cả thế nào ạ ? em cảm ơn

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X