Announcement

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về cài đặt VS.

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về cài đặt VS.

em là K11, anh chị cho em hỏi là có cần nhất thiết cài VS10 theo thầy cô nói không ạ? hiện tại anh chị đang dùng bản nào ạ? e cảm ơn

mình dùng VS 2013 Ultimate, có thể cài VS hoặc code blocks để học lập trình c++ nhé
    -Thanh Tùng

Comment

code C++ mà ít file thôi thì cứ notepad++ (hoặc code editor nào đó bạn thấy thích, vd: sublime text, Visual studio code) với 1 GCC (GNU Compiler Collection) cho nó nhẹ nhàng.

còn visual studio thì mình recommend xài bản 2015 community.
      Mail: lan.truonghoang.93@gmail.com
      Skype & FB: kjdwizard

Comment

cho em hỏi là phòng máy của trường dùng bản nào ạ ^^

Comment

ở phòng máy nhà C thì có codeblock, devC++, visual studio 2008 (vài phòng có 2010). Vote Codeblock nếu vẫn muốn chọn dùng IDE =]]

Comment

Originally posted by 11520201 View Post
            ở phòng máy nhà C thì có codeblock, devC++, visual studio 2008 (vài phòng có 2010). Vote Codeblock nếu vẫn muốn chọn dùng IDE =]]
            em cài song song VS 2010 với VS 2015 có dc ko anh :/

Comment

Cứ Visual Studio bản mới nhất mà xài, đời sinh viên mà, cứ tận hưởng đi. Mình đi làm, hạnh phúc nhất là khi công ty chịu bỏ tiền mua Visual Studio cho nhân viên xài, không còn phải long nhong với Eclipse nữa.
              Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

Originally posted by 16520946 View Post
                em cài song song VS 2010 với VS 2015 có dc ko anh :/
                mục đích của em là gì ?

Comment

Originally posted by 11520201 View Post
                  mục đích của em là gì ?
                  thầy dạy của em bắt cài bản 2010 nhưng e nghĩ 2015 thì nó sẽ hơn nên tính cài song song

Comment

Originally posted by 11520537 View Post
                    Cứ Visual Studio bản mới nhất mà xài, đời sinh viên mà, cứ tận hưởng đi. Mình đi làm, hạnh phúc nhất là khi công ty chịu bỏ tiền mua Visual Studio cho nhân viên xài, không còn phải long nhong với Eclipse nữa.
                    thầy "khuyên" cài bản 2010 :sad:

Comment

Originally posted by 16520946 View Post
                      thầy "khuyên" cài bản 2010 :sad:
                      suy nghĩ tào lao bí đao quá, thích cái nào thì dùng, miễn có bài nộp lại thầy là đc rồi chứ.

Hồi xưa mình học NMLT (hồi đó tên Tin học đại cương) code C các thầy cũng khuyên Borland C, Cfree các kiểu. Đầy đứa nó dùng VS có thấy ai nói gì đâu lol

Comment

Máy bạn mạnh thì dùng VS 2015, niếu không thì cài VS2010 ( phòng thực hành nhà C3xx dùng bản 2010), không cần thiết cài 2 cái đâu

Comment

code chạy trong Code::blocks bỏ qua visual 2010 thì chạy tốt nhưng code chạy được trên visual studio 2015 bỏ qua visual studio 2010 thì chưa chắc nó chạy đó nha.
                          Đơn giản nhất là em cứ dùng codeblocks ở nhà: Tải về, giải nén và chạy không làm ảnh hưởng đến máy. http://www.fosshub.com/Code-Blocks.h...gw-nosetup.zip

Còn cài 2 cái visual studio trên cùng 1 máy có thể dẫn tới việc cả 2 cái đều không chạy được. Hồi xưa tui thử bản 2005 và 2010 cài chung và nó fail lộng lẫy phải cài lại cả window, em muốn thử lại với 2010 và 2015 thì có thể thử cho biết, suy cho cùng thì phá cho hư rồi cài lại cũng là một bài học kinh nghiệm.
                          Last edited by truonganpn; 08-09-2016, 21:58.

Comment

Nộp bài tập thì nên cái devc++ hoặc codeblocks cho nhẹ, còn xài để tự học, mày mò, thích cảm giác sung sướng thì cứ cài visual bản mới nhất ( ^_^ ) VS bản 2012 trở lên thường hay có cảnh bảo lỗi với một số lệnh như scanf, printf, getch nhớ tắt nó đi nhé
                            PHP Code:
                            Full nameThai Viet Phong
                            Facebook
                            www.facebook.com/ThaiVietPhong.ITM
                            Email
                            thaivietphong.net@gmail.com 
                            Tìm trước khi hỏi bạn sẽ giỏi hơn mỗi khi tìm

Comment

dạ vâng, cám ơn a ạ ^^

Comment

LHQC

Collapse