Announcement

Collapse
No announcement yet.

Làm sao để từ chối cuộc nhậu khi sinh hoạt tập thể

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] Làm sao để từ chối cuộc nhậu khi sinh hoạt tập thể

Em rất thích sinh hoạt Đoàn - Hội - tập thể, nhưng mỗi lần đi cắm trại hay đi đâu là y như rằng sẽ có cuộc nhậu :doubt: Em thì lại kỵ bia rượu thuốc lá các kiểu, có cách nào từ chối khéo để mình ko bị ra rìa mà vẫn ko phải uống rựu/bia ko ạ, ăn mồi thì đc :dreaming:

Dễ lắm bạn, chỉ cần làm theo mình là ko ai dám mời bạn bia rượu luôn. :happy:
    - Tìm 1 cây dao, (cây viết, hay cái gì nhọn nhọn)
    - Cầm dao lên và ghim thẳng vào lon bia
    - La lên TAU CHƯA XỈN, TAU CHẤP HÊT. (kéo dài chữ HẾT nếu đc)
    >>100% mn chạy hết.

Comment

Không uống rượu bia thì em uống trà đá, nước suối. Hết buổi chia đều tiền ra là dược. Bạn em sẽ không nói ra nhưng nó còn mừng nữa là, có thằng không uống bia đỡ tốn tiền mà nó lại chia đều với mọi người.
      Chơi vơí nhau sòng phẳng khỏi mích lòng là được, còn uống cái gì là sở thích mọi người thôi.
      Last edited by truonganpn; 01-10-2016, 12:55.

Comment

không uống lại bị gọi là "không nể mặt" mới khổ chứ :cry:

Comment

"Thằng nào uống với tao đến mức phải lết về thì uống, không thì dẹp!"
          P/S: Đã thử và chưa khi nào thành công! :dribble:
          Tôi không hối tiếc những gì mình đã làm. Tôi chỉ hối tiếc những gì đã không làm khi có cơ hội!

Comment

"Thôi, uống xã giao thôi, level của mình mình biết, kém lắm"
            Xài thử đi, cũng hiệu quả phết.
            When we are young, work to learn, NOT to earn.
            E: ninhho At outlook dot com
            M: +8490 3000 670

Comment

Originally posted by 14520769 View Post
              không uống lại bị gọi là "không nể mặt" mới khổ chứ :cry:
              Bạn bè thân thiết thì không có vụ "không nể mặt" ở đây. Đứa đã biết người khác không muốn uống mà vẫn ép mới là "không nể mặt", chơi với bạn phải ngang hàng bình đẳng chứ đâu thể suốt ngày nể mặt mà nạp vào người cái chất mình không ưa, thế hóa bằng bạn bảo gì mình cũng phải nghe à

Comment

Cái này mình nói thẳng ngay từ đầu là mình không uống được.uống xã giao 1 2 ly rồi thôi chứ ép gì chứ đâu ai ép rượu

Comment

Bạn nên uống mấy ly đầu ,lúc đó tụi nó còn hăng ,uống chầm chậm thoy ,đợi tụi kia xỉn thì giả bộ uống nhưng lén đổ hoặc nhả ra hết ,hoặc có cách hay hơn
                  là đang nhậu cái giả bộ đi vệ sinh ,hay hơn nữa là bạn nghỉ ở nhà cho khỏe :look_down: đã đi chơi là phải nhậu ok ))

Comment

Nếu về bia rượu bạn có thể không uống mọi người 1 , 2 lần sẽ hiểu, nhưng nếu về thuốc lá thì bạn ngồi cạnh hại hơn là người hút

Comment

nói không uống là ok!

Comment

con trai mà nhậu, con gái tốt nhất là xích ra chỗ khác cho đỡ đau đầu

Comment

con gái có quyền từ chối và con trai ko có quyền ép, dứt khoát từ chối là xong. Nhưng phải cứng cơ )

Comment

Mình có nghe ông anh kể thế này, có ông sếp chức lớn nhưng không uống bia thế là mỗi cuộc nhậu ông đấy nói thay bia bằng nước suối, mọi người uống bao nhiêu tôi uống bấy nhiêu. hihi

Comment

bia rượu thì nhấp môi, thuốc lá thì ra chỗ khác ngồi, gg ez

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X