Announcement

Collapse
No announcement yet.

Đã ai nộp bằng tốt nghiệp THPT chính thức cho trường đại học chưa?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] Đã ai nộp bằng tốt nghiệp THPT chính thức cho trường đại học chưa?

Tình hình là sắp đến thời gian nộp hồ sơ xét tốt nghiệp rồi, mà bằng tốt nghiệp THPT (chính thức) của mình đang bị thất lạc ( tìm không thấy cả ở nhà lẫn ở trên SG ).
    Không biết từ trước tới giờ nhà trường có thông báo nộp bản chính thức bao giờ chưa? Thời gian lâu quá rồi nên mình cũng không nhớ rõ nữa. :sweat:

Nếu như muốn kiểm tra giấy tờ cảu mình nộp tại trường thì phải làm như thế nào nhỉ? Ai có kinh nghiệp hoặc biết thì giúp mình với nha. Xin cảm ơn :salute::salute:

Chào em
    Đối với khóa 2012 chỉ có 02 giấy tờ sau là thu bản chính, tất cả các giấy tờ khác trường đều thu bản sao
    - Giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời
    - Giấy báo nhập học

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
      Chào em
      Đối với khóa 2012 chỉ có 02 giấy tờ sau là thu bản chính, tất cả các giấy tờ khác trường đều thu bản sao
      - Giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời
      - Giấy báo nhập học
      Em xin cảm ơn anh nhiều :happy::happy:

Comment

Vậy nếu không tìm thấy bằng tốt nghiệp THPT chính thức thì có cách nào giải quyết không anh?

Comment

Originally posted by 12520917 View Post
          Vậy nếu không tìm thấy bằng tốt nghiệp THPT chính thức thì có cách nào giải quyết không anh?
          Mình mới về trường THPT lấy đây, có thể bạn chưa lấy ở đó cũng nên.
          :stick::stick:

Comment

Originally posted by 12520816 View Post
            Mình mới về trường THPT lấy đây, có thể bạn chưa lấy ở đó cũng nên.
            Cảm ơn bạn, để mình về trường xem thử, không biết 4 năm rồi có còn không nữa.

Comment

Originally posted by 12520917 View Post
              Anh có thể về Trường Cấp 3 hoặc lên sở GD của tỉnh hay gì gì đó để được làm lại nha a. Hình như là hơi lâu đó.

Comment

Cho mình hỏi bản sao do sở giáo dục cấp (màu đỏ) có thay thế được bản sao chứng thực ko

Comment

Originally posted by 12520800 View Post
                  Cho mình hỏi bản sao do sở giáo dục cấp (màu đỏ) có thay thế được bản sao chứng thực ko
                  Đối với bản sao được cấp lại của bằng THPT( còn gọi la phó bản), bản này em không thể photo công chứng được
                  Do đó em photo bản sao nay rồi mang bản sao và bản photo cho người nhận hồ sơ kiếm tra, ký xác nhận vào bản photo. Em không phải nộp bản sao.

Comment

Originally posted by hiepnt View Post
                    Đối với bản sao được cấp lại của bằng THPT( còn gọi la phó bản), bản này em không thể photo công chứng được
                    Do đó em photo bản sao nay rồi mang bản sao và bản photo cho người nhận hồ sơ kiếm tra, ký xác nhận vào bản photo. Em không phải nộp bản sao.
                    Em cảm ơn. Em sẽ nộp cả 2 bản

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X