Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học 2018] 9. Giấy tờ liên quan Nghĩa vụ quân sự

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• toannv
    commented on 's reply
    Giấy báo đã được gởi Bưu điện, tuy nhiên có trường hợp 7-10 ngày giấy báo mới đến nơi. Trường cũng chuẩn bị sẵn 1 giấy báo nhập học khác tại Trường để em lấy gởi về nhà sau.
    Em cứ nhập học, sau này em nhờ gia đình lên xin giấy tạm hoãn NVQS nộp sau cũng được,

• toannv
    commented on 's reply
    Không được em ơi: vì 2 giấy đó khác nhau.

• toannv
    commented on 's reply
    Em phải sử dụng tài khoản Trường đã cấp trong Giấy báo nhập học nhé.

• 18521471
    replied
    em đem giấy báo nhập học về địa phương mà người ta bảo phải có giấy xác nhập học nữa thì mới cấp giấy tạm hoãn nghĩa vụ quân sự vậy mình lấy giấy đó ở đâu ạ

Leave a comment:

• 18521085
    replied
    trước em có đi học tại 1 trường đại học khác , đã đi học khóa quân sự và được cấp bằng, vậy cho em hỏi là giờ nộp bằng đó thay giấy đăng kí nvqs và giấy tạm vắng được ko ạ

Leave a comment:

• squirrelwine
    replied
    Em đã thôi học tại một trường đại học khác và thi lại vào trường mình. Giấy vắng mặt NVQS lên địa phương họ nói không cấp lại cho trường đại học thứ 2 thì em có nhập học được không ạ?

Leave a comment:

• longdp
    replied
    Originally posted by 18520503 View Post
    Em chưa đăng ký NVQS mà hôm nay em lên đăng kí thì Ban chỉ huy quân sự phường nói là phải chờ đến tháng 4 năm sau mới được đăng kí và chỉ xác nhận cho em là CHƯA đăng ký NVQS thôi và nói em làm giấy cam đoan với trường là sẽ bổ sung giấy đăng kí NVQS sau. Vậy em nộp đơn như trong hình và làm cam đoan bổ sung vào tháng 4 năm sau thì trường có chấp nhận không ạ?
    Giấy trên được chấp nhận em nhé, và em vẫn phải nộp giấy Vắng mặt NVQS em nhé

Leave a comment:

• longdp
    replied
    Originally posted by 18521054 View Post
    Giấy báo nhập học khi nào em sẽ nhận được a? Giấy báo sẽ đươc chuyển về đâu ạ? Địa chỉ trên giấy đăng kí nguyện vọng đúng không ạ?
    Em xem kỹ hướng dẫn nhập học https://forum.uit.edu.vn/node/527777

Leave a comment:

• 18521054
    replied
    Giấy báo nhập học khi nào em sẽ nhận được a? Giấy báo sẽ đươc chuyển về đâu ạ? Địa chỉ trên giấy đăng kí nguyện vọng đúng không ạ?

Leave a comment:

• 18520503
    replied
    Em chưa đăng ký NVQS mà hôm nay em lên đăng kí thì Ban chỉ huy quân sự phường nói là phải chờ đến tháng 4 năm sau mới được đăng kí và chỉ xác nhận cho em là CHƯA đăng ký NVQS thôi và nói em làm giấy cam đoan với trường là sẽ bổ sung giấy đăng kí NVQS sau. Vậy em nộp đơn như trong hình và làm cam đoan bổ sung vào tháng 4 năm sau thì trường có chấp nhận không ạ?
    You do not have permission to view this gallery.
    This gallery has 1 photos.

Leave a comment:

• [Hỏi đáp thủ tục nhập học 2018] 9. Giấy tờ liên quan Nghĩa vụ quân sự

Giấy số 9 - Giấy chứng nhận đăng ký Nghĩa vụ quân sự và Giấy đăng ký vắng mặt Nghĩa vụ quân sự: bắt buộc nộp với NAM SINH VIÊN

1. Bản photo Giấy chứng nhận đăng ký Nghĩa vụ Quân sự (có công chứng hoặc mang bản chính để đối chiếu)

- Được cấp cho nam công dân Việt Nam từ đủ 17 tuổi trở lên khi đăng ký NVQS.
    - Trường hợp làm mất sinh viên lên hệ Ban chỉ huy quân sự Phường/ Xã để được hướng dẫn.
    - Lưu ý giấy này không phải là giấy Khám sức khỏe NVQS hay Giấy gọi nhập ngũ

2. Bản chính Giấy đăng ký vắng mặt Nghĩa vụ quân sự

Khi nhận được giấy báo trúng tuyển bản chính, sinh viên đem theo giấy báo trúng tuyển bản chính và Giấy đăng ký Nghĩa vụ Quân sự đến Ban chỉ huy quân sự Phường/ Xã để làm Giấy đăng ký vắng mặt NVQS.( Nội dung tương tự mẩu bên dưới, hình thức có thể khác tùy địa phương)

Khóa học: các bạn ghi 2018-2022

Lưu ý:
    - Giấy vắng mặt NVQS do Ban chỉ huy quân sự cấp để xác nhận công dân đang xin vắng mặt NVQS tại địa phương để đi học tại Trường ĐH CNTT.
    - Giấy vắng mặt NVQS này không phải giấy tạm vắng do Công An Phường Xã cấp (Nhà trường không yêu cầu giấy tạm vắng cư trú)
    - Đối với các thì sinh ở xa việc nhận giấy báo trúng tuyển bản chính có thể chậm trễ do quá trình gửi chuyển phát. Sinh viên có thể nhờ gia đình làm giúp thủ tục và gửi chuyển phát để nộp bổ sung sau

Các giấy tờ còn thiếu có thể bổ sung trước ngày 01/09/2018

Last edited by hiepnt; 24-07-2018, 07:56.

LHQC

Collapse
Working...
X