Announcement

Collapse
No announcement yet.

cho e làm quen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• cho e làm quen

e khá là 'nhát'. có bạn tân sv nào hay anh chị nào (đặc biệt là học ngành cntt) của trường cho e làm quen với. bạn nào có cùng mơ ước với mình tham gia một số hoat động game uit hakathon, v v. mai mốt taọ group nha với lại học nhóm lun . mình thấy mông lung quá không pk học đại học ra sao.(toán cấp 3 minh cũng ko giỏi lắm). cảm ơn rất nhiều

Có gì đâu mà ngại bạn. Cứ học hết mình chơi hết mình tham gia nhiều hoạt động là sẽ khác ngày đó mà

Comment

Hi em,

Nếu đã post lên đây tức là em không nhát rồi, như vậy tốt lắm. Giờ nha. Theo ý kiến của riêng anh, em có thể làm quen các bạn cùng khóa, cùng khoa càng tốt (vì 2 năm trước mắt em sẽ học chung). Kinh nghiệm của anh cho thấy là em nên kết bạn với những ai hay ngồi bàn đầu, nếu may mắn thì tìm được nhóm, và theo nhóm đó ít nhất đến năm 2. Hoặc em có thể kết bạn với bạn cùng phòng ở KTX nếu em đang ở KTX.

Theo cảm nhận của anh, cấp 3 giỏi hay không không quyết định hết tất cả vì có những người cấp 3 học không thực sự tốt nhưng lên ĐH học rất tốt. Vì vậy em cứ cố gắng hết sức thôi, đừng để rớt quá 2 môn trong 2 năm là được à. 2 năm đầu thực sự chỉ có dàn mấy môn chính trị là khó qua thôi.

Chúc em thành công.
      - "Stay hungry, stay foolish" - Steve :dribble:

Comment

mình thấy mình có vài điểm chung với bạn, cho mình làm quen nha!!!

Comment

LHQC

Collapse
        Working...
        X