Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên học tiếng Anh ở đâu nhỉ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 12520694
    replied
    Đang tính đi học chỗ cô Mai, thầy Giảng ở 34 Chương Dương. Trên FB có cả group cho mọi người tiện trao đổi nè: https://www.facebook.com/groups/love...ref=ts&fref=ts .

Leave a comment:

• 12520471
    replied
    Originally posted by lamnguyensg
    Tôi học tại ieg viet nam dc 2 khóa thi ielts được 5.5 rồi, muc tiêu ban đầu là thi ielts 4.5 thôi ai ngờ thi được 5.5 luôn. IEG dạy ok đó, 2 giáo viên toi học đều thích hết, đó là Duncan và Andrea. Ieg dạy ielts ok đó.
    a đừuuuuuu! account đăng ký tháng 8/2013 :beatbrick:
    p/s: PR thì đi chỗ khác nha bác :happy:

Leave a comment:

• 12520471
    replied
    Trạm đó là trên đường Chương Dương lun đúng k a?:funny:

Leave a comment:

• 11520652
    replied
    trạn ngã 3 nhà thờ em

Leave a comment:

• Huỳnh Anh Kiệt
    replied
    ý kiến của em là zầy mọi người ạh, mong mọi người chỉ dẫn
    em muốn học av song song trong hơn 4 năm đại học (có nhiều anh chị họ đi trước khuyên như vậy) chứ học theo khoá như ngoại ngữ không gian, av hội việt mỹ,..... thì không có tiền cũg như quá ít thời gian để rèn luyện trong khi mình quá yếu av
    bây giờ đang tìm một trung tâm uy tín có học phí tạm đc (khoảng vài trăm một tháng) để học lâu dài
    ai có bik trung tâm nào thì giới thiệu jùm em, thanks

Leave a comment:

• 12520471
    replied
    A [MENTION=14018]phucnt[/MENTION] ơi! cho e hỏi chỗ 34 Chương Dương mình đi xe bus số 8 thì dừng ở trạm nào vậy a?:sogood:

Leave a comment:

• 12520971
    replied
    Tình hình là đọc xong các post.Có nhận xét thế này:
    1.Trong này có nhiều người PR cho các trung tâm dạy hay sao ấy.Mình có cảm giác là như thế.
    2.Theo mình đã từng học ở trung tâm Seameo.Luyện thi toefl ibt.Thì chương trình học ở UIT đó là tiếng Anh phổ thông dùng để giao tiếp hằng ngày.Cho nên có 1 bạn ở trên có nói là học đến av3 mà thi toeic vẫn cứ như là av1.Điều đó đương nhiên.
    3.Nếu học phần nghe và nói thì bạn nên học người nước ngoài.Người có bằng hẳn hoi đấy chứ ko phải là dạng Tây balo qua đây đc các trung tâm cùi mía mướn dạy đâu.Kiếm 1 trung tâm có tiếng 1 chút.Tất nhiên là tiền nào của đó rồi.Của rẻ là của ôi các bạn ạ.Còn về các tips khi làm bài bạn có thể search google để xem.Có cả đống trên đấy.Còn bạn muốn thực tập nghe nói nhiều hơn thì kiếm clb ngoại ngữ nào đó ở khu vực Thủ đức mà đến đấy thực tập thôi.Còn có điều kiện ở nội thành thì đến chỗ Phạm Ngũ Lão Q1 tha hồ mà nghe nói ở đó.

Leave a comment:

• aki275
    replied
    hội việt mỹ thấy cũng ok đó bạn

Leave a comment:

• 12520018
    replied
    Học ở trường CNTT đi bạn học xong anh văn 1 2 3 4 chắc vững rồi đó

Leave a comment:

• phucnt
    replied
    Em đọc lại bài viết mà thầy đã đề cập ở #59 sẽ tìm được câu trả lời.

Update thêm 1 nơi để luyện tiếng anh cho các em.
    Địa chỉ này hơi xa. Nếu cuối tuần các em rảnh có thể tham gia.

Leave a comment:

• htc
    replied
    Originally posted by 09520361 View Post
    đang "luyện thi toeic" ở 34,chương dương. lớp của thầy Giảng. lớp đông kinh, khoảng hơn 100 người mà cái phòng thì hơi nhỏ. mà thầy dạy cũng dễ hiểu lắm.
    trong bài cũng khá nhiều lần các bạn nhắc đến Cô Mai và Thầy Giảng, không biết 2 thầy cô này có phải là 2 người dạy av tư nổi tiếng ở Tp ko nhỉ, tại có nhiều lần nghe số bạn bè và đọc trên mạng nói là có 2 thầy cô nào ở đường Chương Dương gì đó dạy chất lắm, ko biết có phải là 2 thầy cô này ko? anh [MENTION=14018]phucnt[/MENTION] có ý kiến gì ko ?

Leave a comment:

• 09520361
    replied
    đang "luyện thi toeic" ở 34,chương dương. lớp của thầy Giảng. lớp đông kinh, khoảng hơn 100 người mà cái phòng thì hơi nhỏ. mà thầy dạy cũng dễ hiểu lắm.

Leave a comment:

• 10520213
    replied
    mình nghĩ trước tiên bạn phải xác định học tiếng anh để làm gì ?
    để láy bằng đủ đk ra trường ?
    để sử dụng tiếng anh như một ngôn ngữ thứ 2 ?
    về cá nhân mình thì mình chọn lý do thứ 2, bằng là thứ yếu :v
    đầu tiên sẽ kiếm một khóa học tiếng anh giao tiếp từ căn bản đến nâng cao để có thể sử dụng tiếng anh như tiếng việt (đùa đấy)
    sau đó sẽ tự thi lấy bằng :v
    theo mình khảo sát trên địa bàn thủ đức và lân cận có 2 trung tâm anh văn tốt
    - không gian : được đánh giá khá cao nhưng học phí cũng ko hề thua kém, nằm ngay ngã tư thủ đức, bus 8 qua 15 phút
    - planet : cũng có 1 chương trình dạy hao hao với không gian nhưng học phí rẻ hơn một chút, trung tâm này được đa số sv của ngân hàng, spkt đánh giá cao
    mình đang tính ra hè sẽ học 1 khóa ở đây, nằm gần đh gtvt cs 2 trên đường lê văn việt, q.9, 15 phút đi xe máy từ trường mình hoặc bus 99
    ngoài ra còn vô số trung tâm nhưng mình ko đánh giá cao
    nhưng thông tin khác bạn có thể google

Leave a comment:

• 09520147
    replied
    british council
    400 USD/a course (2 month)
    2 classes/a week

Leave a comment:

• 11520010
    replied
    Học ở Bộ Ngoại Giao , Q3 đi