Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nên học tiếng Anh ở đâu nhỉ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Tình hình là đọc xong các post.Có nhận xét thế này:
    1.Trong này có nhiều người PR cho các trung tâm dạy hay sao ấy.Mình có cảm giác là như thế.
    2.Theo mình đã từng học ở trung tâm Seameo.Luyện thi toefl ibt.Thì chương trình học ở UIT đó là tiếng Anh phổ thông dùng để giao tiếp hằng ngày.Cho nên có 1 bạn ở trên có nói là học đến av3 mà thi toeic vẫn cứ như là av1.Điều đó đương nhiên.
    3.Nếu học phần nghe và nói thì bạn nên học người nước ngoài.Người có bằng hẳn hoi đấy chứ ko phải là dạng Tây balo qua đây đc các trung tâm cùi mía mướn dạy đâu.Kiếm 1 trung tâm có tiếng 1 chút.Tất nhiên là tiền nào của đó rồi.Của rẻ là của ôi các bạn ạ.Còn về các tips khi làm bài bạn có thể search google để xem.Có cả đống trên đấy.Còn bạn muốn thực tập nghe nói nhiều hơn thì kiếm clb ngoại ngữ nào đó ở khu vực Thủ đức mà đến đấy thực tập thôi.Còn có điều kiện ở nội thành thì đến chỗ Phạm Ngũ Lão Q1 tha hồ mà nghe nói ở đó.

Comment

A [MENTION=14018]phucnt[/MENTION] ơi! cho e hỏi chỗ 34 Chương Dương mình đi xe bus số 8 thì dừng ở trạm nào vậy a?:sogood:

Comment

ý kiến của em là zầy mọi người ạh, mong mọi người chỉ dẫn
        em muốn học av song song trong hơn 4 năm đại học (có nhiều anh chị họ đi trước khuyên như vậy) chứ học theo khoá như ngoại ngữ không gian, av hội việt mỹ,..... thì không có tiền cũg như quá ít thời gian để rèn luyện trong khi mình quá yếu av
        bây giờ đang tìm một trung tâm uy tín có học phí tạm đc (khoảng vài trăm một tháng) để học lâu dài
        ai có bik trung tâm nào thì giới thiệu jùm em, thanks

Comment

trạn ngã 3 nhà thờ em

Comment

Trạm đó là trên đường Chương Dương lun đúng k a?:funny:

Comment

Originally posted by lamnguyensg
              Tôi học tại ieg viet nam dc 2 khóa thi ielts được 5.5 rồi, muc tiêu ban đầu là thi ielts 4.5 thôi ai ngờ thi được 5.5 luôn. IEG dạy ok đó, 2 giáo viên toi học đều thích hết, đó là Duncan và Andrea. Ieg dạy ielts ok đó.
              a đừuuuuuu! account đăng ký tháng 8/2013 :beatbrick:
              p/s: PR thì đi chỗ khác nha bác :happy:

Comment

Đang tính đi học chỗ cô Mai, thầy Giảng ở 34 Chương Dương. Trên FB có cả group cho mọi người tiện trao đổi nè: https://www.facebook.com/groups/love...ref=ts&fref=ts .

Comment

mình cũng tính học Cô Mai,nhưng chỉ còn lớp khai giảng ngày 28/10 thoi.hjc.lau qua (

Comment

đã từng theo học cô Mai nên khuyên bạn nếu muốn cày cho lên điểm thì nên học vì cô toàn dạy các cách đánh nhanh trong thời gian cấp tốc là chính. Học để giỏi thì tùy vào trình độ tiếp thu của mỗi người

Comment

a ơi...cho e hỏi 1 lớp của cô Mai là mấy tháng vậy? (e thấy có 4 lớp) :vip:

Comment

Originally posted by 12520471 View Post
                        a ơi...cho e hỏi 1 lớp của cô Mai là mấy tháng vậy? (e thấy có 4 lớp) :vip:
                        4 lớp = 4 tháng, học xong thi TOEIC có thể cao nhưng ko giao tiếp được đâu , lớp dạy ngữ pháp làm phần reading là chủ yếu
                        P/s: còn nghe thì tùy skill của bạn, lớp dạy tip khi nghe thôi
                        Last edited by 09520618; 18-08-2013, 10:20.
                        nếu mà thik thì like, nếu thấy hay thì reply
                        http://www.youtube.com/watch?v=xW25A97OPlw

Comment

Tùy theo nhu cầu của bạn là gì.
                          - Luyện IELTS: Nếu bạn luyện thi IELTS thì vào ACET thôi, là trung tâm luyện thi IELTS theo mình là ổn nhất hiện tại, có điều học phí hơi chát.
                          - Luyện TOEFL/TOEIC: thì AV Hội Việt Mỹ
                          - IELTS/TOEFL/TOEIC rẻ: trung tâm ngoại ngữ ĐHSP chi nhánh 2 ở Nguyễn Đình Chiểu. Giá rẻ hơn các trung tâm trên
                          - Giao tiếp: khuyên bán nên học khóa intensive để có đk giao tiếp mỗi ngày mới tiến độ đc. Và cũng phải tự luyện ở nhà

Comment

Đúng là học phí IELTS kinh quá, các anh chị đã ai học IELTS ở Nông Lâm chưa (giá mềm nhất trong các trung tâm mà em biết), cho em reviews đi.

Comment

Hội Việt Mỹ là Trung tâm nằm trong ĐH Quốc Tế hả mấy huynh :confuse:

Comment

4 lớp = 4 tháng, học xong thi TOEIC có thể cao nhưng ko giao tiếp được đâu , lớp dạy ngữ pháp làm phần reading là chủ yếu
                                P/s: còn nghe thì tùy skill của bạn, lớp dạy tip khi nghe thôi
                                [MENTION=9146]09520618[/MENTION] a ơi. mình học 4 lớp 4 tháng là có thể thi liền hả anh...tại e mới bắt đầu năm 2 thôi. e sợ giờ học thì hơi sớm.a cho e xin ý kiến với :embarrassed:

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X