Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ký túc xá

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• longdp
    replied
    Các bạn có thể theo dõi về KTX ĐHQG-HCM tại Topic này https://forum.uit.edu.vn/threads/66575
    Last edited by longdp; 24-07-2017, 19:08.

Leave a comment:

• 12520909
    replied
    Originally posted by Khách
    a cho e hỏi về sinh hoạt phí của ktx vs ạ e sắp vào ktx mà tìm chỉ thấy thông tin từ ac khóa 2013-2014
    - 130k/tháng, và 1 lần đóng 1 học kì 5 tháng.
    -wifi giá dao động từ 80k-110k
    - điện nước thì dùng chung rồi phòng tự chia ra, mỗi đứa khoảng 50k-70k

Leave a comment:

• 11520194
    replied
    có mà em, em lên trang chính thức của KTX nó có để phí năm học 2016-2017, hiện tại phí 2017-2018 chưa có nên em có thể tham khảo phí năm gần nhất nhé.

Leave a comment:

• 11520194
    replied
    khả năng là được em nhé, cứ thử xem.

Leave a comment:

• 12520909
    replied
    Originally posted by phayyoyo View Post
    EM không muốn ở ktx có được không ạ
    được nhé, có thể ờ trọ, nhà người quen ....v.v

Leave a comment:

• phayyoyo
    replied
    Originally posted by 14520165 View Post
    Chào bạn,

Haha, ko có chỗ thì ngủ ở trường nha :v :v :v. Nói chơi chứ, ktx bảo đảm đủ, bạn yên tâm. Khi bạn lên trường làm hồ sơ nhập học, thì sẽ có thầy cô, anh chị hướng dẫn tới ktx và hướng dẫn bạn tận tình làm thủ tục vào ktx lun nha . Đừng lo lắng quá !!!

Thân gửi.
    EM không muốn ở ktx có được không ạ

Leave a comment:

• phayyoyo
    replied
    Originally posted by 15520983 View Post
    thì lúc mà đăng kí ở ktx 2 đứa đi chung, bảo người ta là tụi e muốn ở chung, anh/chị sắp xếp giùm e
    Em có mấy người bạn học khác trường nhưng gần đó muốn ở chung nên em muốn thuê ngoài thì thực sự làm đơn xin có khả dụng không ạ

Leave a comment:

• 15520983
    replied
    Originally posted by congbangpass View Post
    ad ơi em có bạn học trường khác thuộc đại học quốc gia mà em muốn ở chung thì phải làm sao ạ
    thì lúc mà đăng kí ở ktx 2 đứa đi chung, bảo người ta là tụi e muốn ở chung, anh/chị sắp xếp giùm e

Leave a comment:

• congbangpass
    replied
    ad ơi em có bạn học trường khác thuộc đại học quốc gia mà em muốn ở chung thì phải làm sao ạ

Leave a comment:

• 12520545
    replied
    Em có người bạn nói là học ở ĐH CNTT phải bắt buộc ở trong ktx của trường, em có hỏi qua fanpage của trường thì ad bên đấy cũng nói là nếu muốn ra ngoài thì phải làm đơn nộp cho phòng Công tác sinh viên .
    Vậy mấy anh chị khóa trên cho em hỏi nộp đơn có cần điều kiện gì không ạ, em muốn thuê nhà trọ ở ngoài vì sợ các vấn đề phát sinh khác ? Có anh chị nào đang học ở trường và được thuê trọ ở ngoài không ạ ? Em cảm ơn.
    Không bắt buộc phải đăng ký nhé e.
    Kinh nghiệm thì nên ở ktx tới năm 3, sang năm 4 thì r ngoai ở là dc r

Leave a comment:

• phayyoyo
    replied
    Originally posted by hiepnt View Post
    Em copy lại nội dung được trả lời xem? Diện của em là diện gì mà không được xác nhận ?
    Em được ở trọ bên ngoài nhưng không khuyến khích trọ trong khu qui hoạch ĐHQG vì đây là khu vực giải tỏa
    Em lỡ xóa tin đó rồi, cảm ơn anh, mà cho e hỏi anh có quen anh chị nào được cho thuê ngoài không ạ ?

Leave a comment:

• hiepnt
    replied
    Em có hỏi lại fanpage của trường làm giấy xác nhận có cần điều kiện gì không ạ thì ad trả lời rằng diện của em không được xét luôn ạ
    Em copy lại nội dung được trả lời xem? Diện của em là diện gì mà không được xác nhận ?
    Em được ở trọ bên ngoài nhưng không khuyến khích trọ trong khu qui hoạch ĐHQG vì đây là khu vực giải tỏa

Leave a comment:

• phayyoyo
    replied
    Em có hỏi lại fanpage của trường làm giấy xác nhận có cần điều kiện gì không ạ thì ad trả lời rằng diện của em không được xét luôn ạ

Leave a comment:

• 11520194
    replied
    trường khuyến khích các bạn sinh viên nên ở KTX - ĐHQG , vì điều kiện an ninh ở khu vực làng đại học khá phức tạp, nếu bạn ở KTX thì không cần phải làm đơn gì cả, cùng lắm là giấy xác nhận của KTX là bạn đang ở KTX hoặc là KTX đã liên kết với trường CNTT rồi thì dữ liệu sẽ có thôi.
    còn bạn muốn thuê nhà trọ ở ngoài thì bắt buộc khi nhà trường yêu cầu nộp giấy xác nhận nơi cư trú thì bạn phải đi làm giấy tờ ở phường , nói chung đủ rắc rồi, mình ở KTX lâu năm rồi chả có vấn đề gì liên quan đến giấy tờ cả.Đó là chia sẽ của mình , còn tùy thuộc vào quyết định của bạn nữa.

Leave a comment:

• 14520927
    replied
    Em có người bạn nói là học ở ĐH CNTT phải bắt buộc ở trong ktx của trường, em có hỏi qua fanpage của trường thì ad bên đấy cũng nói là nếu muốn ra ngoài thì phải làm đơn nộp cho phòng Công tác sinh viên .
    Vậy mấy anh chị khóa trên cho em hỏi nộp đơn có cần điều kiện gì không ạ, em muốn thuê nhà trọ ở ngoài vì sợ các vấn đề phát sinh khác ? Có anh chị nào đang học ở trường và được thuê trọ ở ngoài không ạ ? Em cảm ơn.
    trường chỉ KHUYẾN KHÍCH sinh viên nên ở trong ktx của trường thôi. nếu em muốn ở ngoài vẫn được thôi

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X