Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Hỏi đáp thủ tục nhập học] 8. Sổ Đoàn, Giấy giới thiệu chuyển sinh hoạt Đảng

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 17520634
    replied
    Dạ cô ơi em có đóng đủ đoàn phí khoảng 23 tháng nhưng đoàn cơ sở không nhận xét gì trong 2 năm đó thì em nộp sổ đoàn được không ạ. Đoàn cơ sở đã đóng dấu chuyển nơi sinh hoạt đoàn cho em ạ, em cảm ơn ạ

Leave a comment:

• duyenctt
    replied
    Originally posted by 17520426 View Post
    [ATTACH=CONFIG]22400[/ATTACH]
    Trường em ghi như vậy đc k ạ
    cái này mới là Đoàn trường giới thiệu lên Phường long bình khi em hết học cấp 3. Phải có tờ phường long bình chuyển về cho trường mới đúng và đủ nhé.

Leave a comment:

• duyenctt
    replied
    Originally posted by december09 View Post
    Từ trường UIT đến KTX Khu A và Khu B thì đi tuyến xe nào ạ? Còn từ trường ra suối tiên thì đi tuyến nào? Em cám ơn.
    em hỏi sai topic, không trả lời nhé
    (để tập quen dần)

Leave a comment:

• duyenctt
    replied
    Originally posted by 17521122 View Post
    năm trước em đậu trường khác và bỏ không học, giờ em phải vào trường cấp ba để xin viết chuyển sinh hoạt đoàn hay sao ạ?
    vềnguyên tắc, nếu em không học ở trường khác, mà sổ đoàn đã rút khỏi trường THPT thì phải nộp cho đoàn xã/phường nơi cư trú để tiếp tục sinh hoạt. Nếu em vẫn giữ sổ đoàn trong nhà, không nộp ở đâu hết, không sinh hoạt đoàn, thì theo điều lệ Đoàn, trong 3 tháng không sinh hoạt liên tục, em đã bị xóa tên khỏi danh sách Đoàn viên và không còn là đoàn viên nữa. Bây giờ em phải chờ đợt kết nạp mới để làm thủ tục xin kết nạp Đoàn lại nhé.
    Còn trường hợp nếu em đã nộp sổ và có sinh hoạt tại địa phương, thì Đoàn Phường/xã sẽ ký xác nhận chuyển sổ đoàn cho em về trường, em chỉ cần mang nộp cho trường ĐH CNTT là xong.
    Thân.

Leave a comment:

• 17520426
    replied
    Trường em ghi như vậy đc k ạ

Leave a comment:

• december09
    replied
    Từ trường UIT đến KTX Khu A và Khu B thì đi tuyến xe nào ạ? Còn từ trường ra suối tiên thì đi tuyến nào? Em cám ơn.

Leave a comment:

• 17521122
    replied
    năm trước em đậu trường khác và bỏ không học, giờ em phải vào trường cấp ba để xin viết chuyển sinh hoạt đoàn hay sao ạ?

Leave a comment:

• duyenctt
    replied
    Originally posted by 17520955 View Post
    Dạ cho em hỏi là ở trường em chỉ trả về sổ đoàn chứ không có giấy chuyển sinh hoạt đảng .. thì giờ em phải làm sao ạ .. em cám ơn
    Em là đảng viên chưa? nếu chưa là đảng viên thì không có giấy chuyên sinh hoạt Đảng là đúng rồi.
    Nếu đã là đảng viên, em lên chi bộ trường cấp 3 hoặc chi bộ nơi em kết nạp, xin làm thủ tục chuyển , họ sẽ hướng dẫn cho em. Thông tin cơ sở Đảng nỏi đến: Đảng bộ Đại học Quốc gia Thành phố Hồ Chí Minh. Khi hồ sơ được chuyển về đây, ĐHQG sẽ chuyển về trường mình nhé.
    Thân

Leave a comment:

• duyenctt
    replied
    Originally posted by huynhtanloc View Post
    [ATTACH=CONFIG]22352[/ATTACH]
    cho e hỏi , đoàn trường ghi vầy đc ko ạ . có cần ghi thêm gì ko
    Được rồi em nhé

Leave a comment:

• 17520955
    replied
    Dạ cho em hỏi là ở trường em chỉ trả về sổ đoàn chứ không có giấy chuyển sinh hoạt đảng .. thì giờ em phải làm sao ạ .. em cám ơn

Leave a comment:

• longdp
    replied
    Originally posted by 17520595 View Post
    Dạ cho em hỏi trường THPT của em gặp trục trặc trong công tác sổ đoàn và hiện tại chưa thể rút được sổ đoàn. Như vậy trong hồ sơ nhập học em vẫn có thể không có sổ đoàn để bổ sung sau như mấy giấy tờ khác được không ạ
    Em đọc kỹ #1 có thời hạn bổ sung hồ sơ nhé em

Leave a comment:

• 17520595
    replied
    Dạ cho em hỏi trường THPT của em gặp trục trặc trong công tác sổ đoàn và hiện tại chưa thể rút được sổ đoàn. Như vậy trong hồ sơ nhập học em vẫn có thể không có sổ đoàn để bổ sung sau như mấy giấy tờ khác được không ạ

Leave a comment:

• huynhtanloc
    replied
    cho e hỏi , đoàn trường ghi vầy đc ko ạ . có cần ghi thêm gì ko

Leave a comment:

• longdp
    replied
    Originally posted by khoanguyen1412v View Post
    vậy là em sẽ ghi tên trường vào, rồi sau đó mới đem lên cho Đoàn trường THPT xác nhận đúng không ạ?
    Em lên trường THPT để rút sổ Đoàn, Đoàn trường THPT sẽ ghi và xác nhận vào trang giới thiệu chuyển sinh hoạt Đoàn trong sổ Đoàn cho em

Leave a comment:

• khoanguyen1412v
    replied
    Originally posted by hiepnt View Post
    Trong sổ đoàn phân chuyển đi phải có phần ghi của trường THPT là chuyển đồng chí ABC đến trường.... ( thường chổ này Đoàn trường THPT để trống để em ghi tên trường muốn chuyển) có xác nhận Đoan trường THPT trong đó.
    vậy là em sẽ ghi tên trường vào, rồi sau đó mới đem lên cho Đoàn trường THPT xác nhận đúng không ạ?

Leave a comment:

LHQC

Collapse
Working...
X