Announcement

Collapse
No announcement yet.

Về việc ưu tiên xét tuyển ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Về việc ưu tiên xét tuyển ...

Chào mọi người ạ, cho em hỏi là vào năm lớp 11 em có 1 giải 4 QG KHKT (ngành Y sinh và khoa học sức khỏe), 1 giải Tỉnh KHKT (ngành Phần mềm hệ thống) thì em có thuộc diện ưu tiên xét tuyển không và cửa có sáng không ạ ?
    Nếu mà HKI lớp 12 này em bị hạnh kiểm khá thì có ảnh hưởng nhiều đến việc này không ạ ?
    Em hiện đang học lớp 12 chuyên tại Đồng Nai. Em xin cảm ơn trước ạ

Originally posted by dinhcuong2002 View Post
    Chào mọi người ạ, cho em hỏi là vào năm lớp 11 em có 1 giải 4 QG KHKT (ngành Y sinh và khoa học sức khỏe), 1 giải Tỉnh KHKT (ngành Phần mềm hệ thống) thì em có thuộc diện ưu tiên xét tuyển không và cửa có sáng không ạ ?
    Nếu mà HKI lớp 12 này em bị hạnh kiểm khá thì có ảnh hưởng nhiều đến việc này không ạ ?
    Em hiện đang học lớp 12 chuyên tại Đồng Nai. Em xin cảm ơn trước ạ
    Chào em
    Em xem thông báo đầy đủ tại link sau

Ưu tiên xét tuyển theo qui định của năm 2019 có 2 diện:
    1) Ưu tiên xét tuyển theo qui định của Bộ GD&ĐT: Thí sinh đạt giải các môn Tin học, Toán, Vật lý, Hóa học, Anh văn, Ngữ văn trong kỳ thi chọn học sinh giỏi quốc gia; thí sinh đạt giải trong Cuộc thi khoa học kỹ thuật cấp quốc gia đã tốt nghiệp THPT, có kết quả kỳ thi THPT quốc gia đáp ứng tiêu chí đảm bảo chất lượng đầu vào do Trường quy định.
    2) Ưu tiên xét tuyển theo qui định của ĐHQG-HCM năm 2019: là học sinh của các trường chuyên , trường top 100 ( Xem danh sách trong link sau) và thỏa
    • Đạt danh hiệu học sinh giỏi trong năm lớp 10, lớp 11 và lớp 12; hoặc là thành viên đội tuyển của trường hoặc tỉnh thành tham dự kỳ thi học sinh giỏi Quốc gia.
    • Có hạnh kiểm tốt trong năm lớp 10, lớp 11 và lớp 12.
    Hai diện này xét độc lập nhau nên thí sinh có thể nộp hồ sơ xét cả 2 nếu đạt đủ điều kiện.
    Lưu ý thông tin trên là dành cho năm 2019. Thông tin của năm 2020 sẽ có sau khi Bộ GD&ĐT ban hành qui chế tuyển sinh vào tháng 03/2020

Comment

LHQC

Collapse
    Working...
    X