Announcement

Collapse
No announcement yet.

Đăng ký tham gia lớp tập huấn “Tìm hiểu về đạo văn và trích dẫn tài liệu tham khảo” dành cho sinh viên UIT tổ chức vào cuối tháng 02 năm 2020 (đợt 1)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Đăng ký tham gia lớp tập huấn “Tìm hiểu về đạo văn và trích dẫn tài liệu tham khảo” dành cho sinh viên UIT tổ chức vào cuối tháng 02 năm 2020 (đợt 1)

Các bạn sinh viên thân mến!
    Đã bao giờ các bạn tìm hiểu đến các từ “Đạo văn”, “Trích dẫn tài liệu” hay các chuẩn trích dẫn sử dụng phổ biến ở các trường đại học hàng đầu như: APA, HARVARD, CHICAGO, IEEE, Bộ GD&ĐT,…
    Hay đơn giản bạn muốn biết:
    + Sao chép như thế nào là đạo văn, vi phạm bản quyền, ý tưởng của người khác,…
    + Cách trích dẫn của từng loại tài liệu khác nhau như: luận án, luận văn, tạp chí, báo, sách, kỷ yếu, bài trên cơ sở dữ liệu, tài liệu nghe nhìn, tham luận hội nghị, Website, e-boook,….theo mỗi chuẩn trích dẫn khác nhau.
    + Hiểu rõ “Danh mục tài liệu trích dẫn” và “Danh mục tài liệu tham khảo” khác nhau thế nào? Thực hành tạo danh mục Tài liệu tham khảo?
    + Phần mềm hỗ trợ lập danh mục tài liệu tham khảo?
    Thư viện UIT sẽ giúp bạn! Đăng ký tham gia lớp học ngay link bên dưới! Khi đủ số lượng, TV sẽ gửi mail chi tiết thời gian và địa điểm của lớp học đến từng bạn! (Hoàn toàn miễn phí)
    Thời gian đăng ký từ nay đến hết tháng 02/2019 nhé! Nhanh tay đăng ký tham gia nhé các bạn!
    Các bạn đăng ký tham gia qua link bên dưới hoặc qua Website Thư viện: (http://thuvien.uit.edu.vn/News/NewDe...n-uit-nam-2020)
    * Link đăng ký: https://docs.google.com/forms/d/e/1FAIpQLSfqWLj0dRemSrGknJtiUNojkRS8RS11nFKNFQ56UQ7B znuH6Q/viewform

Hiện nay có nhiều công cụ và phần mềm phát hiện đạo văn như:

Phần mềm check đạo văn – smallseotools.com

copyscape.com – kiểm tra đạo văn dễ dàng

DMCA Scan – Phần mềm check đạo văn

duplichecker.com – Kiểm tra sao chép nội dung

plagiarism-checker.me – Công cụ kiểm tra đạo văn dễ dàng sử dụng

plagscan.com – Công cụ kiểm tra đạo văn trực tuyến

articlechecker.com – Kiểm tra đạo văn tự động

plagium.com – Phần mềm check đạo văn

Copygator – Phần mềm kiểm tra văn bản miễn phí

paperrater.com – Kiểm tra đạo văn kèm nhiều gợi ý

Viper – Phần mềm miễn phí để kiểm tra nội dung văn bản

Còn vấn đề "Em muốn hỏi là trường mình có tool gì để giúp sinh viên kiểm tra mình có đạo văn khi viết khóa luận (tiếng Anh)". Cái này em phải tự hiểu trong liêm chính học thuật, có đạo văn hay không thì em là người biết đầu tiên vì đó là sản phẩm do em tạo ra.

Comment

LHQC

Collapse
    Working...
    X