Announcement

Collapse
No announcement yet.

xin mọi người tư vấn giùm

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• xin mọi người tư vấn giùm

Vấn đề là hiện tại em định mua một cái laptop để học ( em học bên ktpm) thì nên chọn cái nào cho phù hợp ạ. Tầm khoảng dưới 10 tr hoặc trên 1 tý cũng được. Cảm ơn

máy gì cũng ổn thôi

tôi nghĩ máy nào lập trình cũng đc. như các thầy nói thời các thầy toàn dùng máy cổ mà lập trình vẫn zèo zèo v thôi. cơ mà nếu có tầm 10 11 triệu thì có thể mua 1 chiếc cpu i5, ram 4 GB, gpu thì hơi kém tí 520 chẳng hạn( đánh đổi thôi) hoặc không thì cpu i3, ram 4GB, gpu 620. mà đó là tùy bạn mình cũng chả có hiểu biết nhiều đâu chỉ là nếu tôi đi mua chắc sẽ chọn "Lenovo IdeaPad 110 14ISK" or "HP 15 bs572TU" ( 15,6inch FHD coi phim phê tê luôn) or" Acer Aspire E5 575 32AB" ( thơm ngon bổ dưỡng giá rẻ cũng FHD k che nha )....blalaa nhiều lắm. góp ý sai cũng đừng chửi tội mình

Comment

Năm nhất mình cần 2gb ram, năm 2 gom góp nâng lên 4gb, năm 3 k chơi nổi với 4 gb, nâng lên 8gb, với 8gb năm 4 chiến ổn. Máy mình core i3-2330M. Nhiu đó mình thấy đủ chiến 4 năm, ra trường thì nên thay máy mới cho hợp thời.
      FB: facebook.com/uitstu

Comment

Cảm on các anh chi

Comment

ngon bổ rẻ thì acer hoặc hơn 1 xíu thì asus, của bền tại người thôi + đen thôi đỏ quên đi, gặp con hay hỏng vặt thì kiểu gì nó cũng hỏng vặt à. a nghxi tầm 10tr làm con acer đi, e ghé laptopnew, laptopno1 hoặc hangchinhhieu de xem may

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X