Announcement

Collapse
No announcement yet.

Học bổng toàn phần Master ngành CNTT & truyền thông tại ANDA Lab, ĐH Soongsil, Hàn Quốc (Nhập học tháng 3/2021)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Học bổng toàn phần Master ngành CNTT & truyền thông tại ANDA Lab, ĐH Soongsil, Hàn Quốc (Nhập học tháng 3/2021)

[Lab đã tuyển được sinh viên. Cảm ơn mọi người]

Xin chào mọi người, mình là Huỳnh Thái Hòa, cựu sinh viên khóa 8.
    Mình xin được chia sẻ thông tin tuyển sinh Master tại trường ĐH Soongsil, Hàn Quốc như sau:

ANDA Lab, ĐH Soongsil đang cần tuyển 1 sinh viên Việt Nam vào học Master, bắt đầu từ học kì mùa xuân (tháng 3) năm 2021, sẽ làm nghiên cứu các đề tài về Sensor fusion in autonomous vehicle. Cụ thể là fusion giữa LIDAR và camera cho các bài toán object detection, object tracking, depth completion ứng dụng cho xe tự lái.

Giới thiệu ANDA Lab:
    • Website: https://anda.ssu.ac.kr/
    • Hiện nay Lab đang có 4 người Việt Nam và 1 bạn Hàn Quốc (tất cả đều là sinh viên Master).
    Điều kiện:
    • GPA: > 7.0/10.0
    • Có kiến thức cơ bản về Deep Learning, lập trình Python và các công nghệ liên quan (có thể học thêm trong thời gian làm việc ở lab)
    • ANDA Lab nghiên cứu lý thuyết và một số làm thực hành nên khi vào Lab công việc của các bạn sẽ là đọc paper, viết paper, và có thể viết một chương trình nhỏ.
    • Tiếng Anh: quan trọng nhất là khả năng giao tiếp với giáo sư, cụ thể là ở những vấn đề trong và ngoài dự án, cũng như báo cáo hàng tuần về tiến độ của dự án (sẽ có phỏng vấn với giáo sư). Ngoài ra cần đủ kiến thức để đọc tài liệu chuyên ngành và viết báo, báo cáo. Đối với những bạn chưa có chứng chỉ tiếng Anh (IELTS, TOEIC, TOEFL...) thì giáo sư có thể bảo lãnh.
    • Đã tốt nghiệp hoặc sẽ tốt nghiệp đại học trước tháng 3/2021.
    Chế độ:
    • Mức lương: 800.000 krw/tháng.
    • Học phí: sẽ được cover toàn bộ học phí 2 năm học + phí nhập học.
    • Nếu viết paper và submit đi conference nước ngoài, bạn có thể được đi nước ngoài chơi, Thái Lan, Nhật Bản, Australia hay Châu Âu gì đó tùy theo bạn submit đi đâu. Trong Lab trang bị đầy đủ máy móc, thiết bị cần thiết cho việc học tập, nghiên cứu (bạn cũng có thể yêu cầu giáo sư mua thêm nếu cần thiết cho công việc nghiên cứu).
    • Nói thêm cho bạn nào lo lắng về tiền bạc: các bạn khi đi du học thường lo ngại về vấn đề tiền bạc. Nên tôi nói luôn để các bạn yên tâm: với mức hỗ trợ như trên tôi đảm bảo bạn có thể sống không gặp khó khăn gì (như cách mà hàng trăm sinh viên VN hiện học tại ngôi trường này sống).
    • Không có bất cứ ràng buộc nào sau khi học: học xong Master, muốn ở lại học lên PhD, về VN đi làm, hay ở lại Hàn Quốc đi làm, hoàn toàn không có ràng buộc nào cả.
    • Sinh viên VN chiếm đa số trong Lab, nên cuộc sống trong Lab cũng khá thoải mái. Chuyện bất đồng ngôn ngữ không thành vấn đề, các bạn sẽ trao đổi bằng tiếng Anh với SV Hàn và GS.
    Các bạn nào quan tâm vui lòng gửi hồ sơ (CV + bảng điểm) tới email: tri.nguyenminh.2111@gmail.com.
    Người nhận mail là bạn Nguyễn Minh Trí - cựu SV UIT (khóa 9), hiện là sinh viên Master của Lab.
    Deadline nhận hồ sơ: trước tháng 12/2020
    Lưu ý:
    • CV viết bằng tiếng Anh.
    • Khi gửi nhớ gửi kèm bảng điểm (đã dịch qua tiếng anh, không cần công chứng).
    • CV viết đơn giản, rõ ràng.
    • Nên gửi kèm chứng chỉ tiếng Anh nếu có.
    • Tất cả file đính kèm theo mail nên được để rời (không zip hay rar tất cả file lại).
    • Nên nộp hồ sơ càng sớm càng tốt, vì quy trình apply hồ sơ chính thức cho trường (sau khi đã được nhận vào lab) sẽ mất rất nhiều thời gian.
    P/S: Thông tin trường Đại Học Soongsil và sinh viên Việt Nam tại trường:Cám ơn mọi người đã đọc và quan tâm.
    Last edited by 13520285; 28-11-2020, 13:32.

Anh ơi "Có kiến thức cơ bản về Deep Learning" cụ thể có thang nào để đo lường không ạ?

Comment

Originally posted by 16520951 View Post
      Anh ơi "Có kiến thức cơ bản về Deep Learning" cụ thể có thang nào để đo lường không ạ?
      Không có thang đo cụ thể bạn nhé, nếu bạn apply bên mình có thể sẽ trao đổi chút về 1 số từ khóa cần thiết, chủ yếu vẫn là có tinh thần học hỏi thôi ạ.

Comment

Nếu học PhD luôn thì mất tầm mấy năm vậy anh?

Comment

Originally posted by 17520433 View Post
          Nếu học PhD luôn thì mất tầm mấy năm vậy anh?
          Tùy việc mình thỏa thuận với giáo sư về điều kiện ra trường bạn nhé, mà thông thường thì mất ít nhất là 3 năm (chỉ tính riêng PhD) hoặc 5 năm (nếu học Combined)

Comment

LHQC

Collapse
          Working...
          X