Announcement

Collapse
No announcement yet.

[GEEK Up] Backend Internship - 09/2021 - - Phỏng vấn và huấn luyện online

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [GEEK Up] Backend Internship - 09/2021 - - Phỏng vấn và huấn luyện online

Phỏng vấn Online - Tham gia 10 tuần thực tập - Phát triển 1 Product thật - Khám phá tiềm năng bản thân

#Backend_Development

ĐIỀU GÌ KHIẾN GEEK INTERNSHIP ĐẶC BIỆT?
    • Áp dụng các công nghệ đang thịnh hành như NodeJS, NestJS, Docker, Amazon Web Services (Backend)...
    • Tham gia vào một project thực tế, phát triển 1 product thật từ A-Z, theo một quy trình phát triển sản phẩm hoàn chỉnh: từ giai đoạn phân tích, lên ý tưởng đầu tiên, đến thiết kế, phát triển và hoàn thành sản phẩm trên tay người dùng;
    • Hình thức đào tạo đa dạng từ lý thuyết đến thực hành;
    • Được đồng hành và hướng dẫn bởi Product Coach là những experts trong ngành;
    • Liên tục được Coach review và unblock trong suốt 10 tuần thực tập;
    • Được tìm hiểu và làm việc theo framework, process, standard được GEEK Up đúc kết trong suốt hành trình hơn 7 năm Phát triển Phần mềm của mình;

THAM GIA GEEK INTERNSHIP, BẠN ĐƯỢC GÌ?
    • Giải thưởng Top Intern trị giá 5.000.000 VND dành cho những bạn thể hiện tốt nhất kỳ thực tập.
    • Cơ hội trở thành member chính thức của GEEK Up nếu phù hợp.
    • Chia sẻ băn khoăn và học hỏi liên tục từ các Coach và Technical Expert, từ đó hình thành tư duy làm product.
    • Được Coach review và unblock, nhanh chóng phát triển cả kỹ năng chuyên môn về cả chiều rộng và chiều sâu.
    • Phối hợp cùng đồng đội ở nhiều chuyên môn: Product Design, Product Analysis, Product Operations...và hiểu hơn rõ về tổng quan quy trình làm product.
    • Làm việc theo nhóm giúp Teamwork tốt hơn, những buổi demo sản phẩm thật là cơ hội nâng cao Communication, chủ động sắp xếp công việc để trau dồi kỹ năng Project Management.
    • Môi trường không phân cấp với Flat Structure, tạo cơ hội để bạn bày tỏ quan điểm, được đóng góp, ghi nhận và phát huy tối đa năng lực bản thân;
    • Chương trình thực tập được thiết kế bài bản để bạn từng bước khám phá tiềm năng bản thân & phát triển trong cả kỹ năng chuyên môn lẫn kỹ năng mềm.

THAM GIA GEEK INTERNSHIP, BẠN CẦN GÌ?
    • Là sinh viên năm 2,3 hoặc 4 ngành CNTT
    • Có thể đọc và sử dụng document chuyên môn bằng tiếng Anh

🤟 APPLY ngay tại: https://geekadventure.vn/internship
    🤟 Tìm hiểu thêm thông tin tại fanpage: https://www.facebook.com/GEEKUpAdventure/
    🤟 Tìm hiểu về công ty tại website: https://geekup.vn/
    Last edited by toannv; 25-08-2021, 15:22.

TRẢI NGHIỆM NHIỀU HƠN LÀ CHỈ CODE với Geek Internship – 09/2021

#Backend, #Frontend & #Mobile_Development

Bạn muốn phát triển bản thân trong lĩnh vực phát triển phần mềm?
    Bạn muốn tìm hiểu về quy trình build product và học hỏi từ các senior trong lĩnh vực?
    Bạn lo lắng vì không thể đi thực tập trong mùa dịch?

Thay vì để thời gian “trôi” trong mùa giãn cách xã hội, các bạn sinh viên CNTT có thể chuẩn bị cho cơ hội nâng cao kĩ năng trong lĩnh vực Phát triển Phần mềm với GEEK INTERNSHIP, chương trình thực tập định kỳ 10 tuần tại GEEK Up.

ĐIỀU GÌ KHIẾN GEEK INTERNSHIP ĐẶC BIỆT?

Code là "chính", nhưng làm product là mười!
    • Làm product không chỉ có lập trình. Bạn được tham gia vào quy trình làm product đầy đủ theo Agile Methodology, từ ý tưởng đến sản phẩm thật trên tay người dùng.
    • Bạn có thể cùng team mạnh dạn host Demo Day với khách hàng để trình bày giải pháp về product của mình
    • Hàng tuần đều có chuỗi workshop chia sẻ kinh nghiệm làm product tại GEEK Up để tham gia!

Product Coach
    • Bạn sẽ có thể chia sẻ băn khoăn và học hỏi liên tục từ các Coach và Technical Expert.
    • Các anh chị senior trong lĩnh vực Phát triển Phần mềm sẽ đồng hành cùng bạn trong suốt 10 tuần học hỏi kiến thức làm việc với sản phẩm.
    Kĩ năng mềm chỉ đến từ "thực chiến"
    • Làm việc theo nhóm giúp bạn Teamwork tốt hơn, những buổi demo sản phẩm thật là cơ hội nâng cao Communication, chủ động sắp xếp công việc để trau dồi kĩ năng Project Management.
    • Teamwork cùng đồng đội ở nhiều chuyên môn: Product Design, Product Analysis, Product Operations...giúp bạn không chỉ nâng cao kĩ năng mềm, mà còn hiểu rõ về tổng quan quy trình làm product.

THAM GIA GEEK INTERNSHIP, BẠN ĐƯỢC GÌ?
    Giải thưởng Top Intern trị giá 5.000.000 VND dành cho những bạn thể hiện tốt nhất kỳ thực tập.
    Cơ hội trở thành member chính thức của GEEK Up nếu phù hợp.

THAM GIA GEEK INTERNSHIP, BẠN CẦN GÌ?
    • Là sinh viên năm 2,3 hoặc 4
    • Có thể đọc và sử dụng document chuyên môn bằng tiếng Anh

🤟 APPLY ngay tại: https://geekadventure.vn/internship
    🤟 Tìm hiểu thêm thông tin tại fanpage: https://www.facebook.com/GEEKUpAdventure/
    🤟 Tìm hiểu về công ty tại website: https://geekup.vn/

Last edited by toannv; 03-08-2021, 16:50.

Comment

Chào thầy, em có một vài thắc mắc về BE Intership:
      -Yêu cầu của công ty đưa ra là gì? Sử dụng ngôn ngữ để lập trình là gì?
      -Thời gian làm việc trong 1 tuần là bao nhiêu buổi?
      Em xin cảm ơn.

Comment

Hi Đắc, đối với các câu hỏi của em:

- Tính tới thời điểm hiện tại, trong các mùa thực tập, GEEK Up đã dùng rất nhiều công nghệ thịnh hành hiện nay như: NodeJS, NestJS, PHP,... và một số công nghệ liên quan đến Backend như AWS, Docker...

- Khi tham gia vào đợt thực tập, em sẽ có cơ hội làm một product từ A-Z, và cùng team phân tích solution cả về mặt product và công nghệ để tìm được giải pháp phù hợp nhất cho product của mình.

- Thời gian thực tập team expect sẽ là full-time (40h/tuần). Về office time (thời gian trong giờ làm việc) sẽ là từ thứ 2 đến thứ 6, 8h30 đến 17h30 mỗi ngày. Nếu em còn có các môn cần học ở trường thì có thể off tối đa 1-2 buổi/tuần để tham gia các buổi học nha.

Comment

Chào thầy và bộ phận tuyển dụng của Geekup.
          Cho em xin Job Decription rõ hơn về vị trí Frontend Intern với ạ?
          Em xin cảm ơn!

Comment

Hi Huy, chị đính kèm Mô tả chi tiết về chương trình thực tập để em tham khảo thêm nhen!
            Attached Files

Comment

Dạ cho em hỏi là bắt đầu ngày 06/09 là mình bắt đầu vậy thì thời gian để đăng kí và nộp CV là ngày nào vậy ạ. Em cám ơn :3

Comment

Originally posted by 18521096 View Post
                Dạ cho em hỏi là bắt đầu ngày 06/09 là mình bắt đầu vậy thì thời gian để đăng kí và nộp CV là ngày nào vậy ạ. Em cám ơn :3
                ủa hong làm về ATTT hở ông

Comment

Originally posted by 18521096 View Post
                  Hi Minh, hôm nay là ngày cuối cũng team nhận CV apply cho kỳ Internship tháng 9 này nhen! Nếu em quan tâm cơ hội thì có thể gửi CV ngay trong hôm nay ha.

Comment

LHQC

Collapse
                  Working...
                  X