Announcement

Collapse
No announcement yet.

ĐHQG triển khai học bổng hỗ trợ sinh viên khó khăn do dịch Covid-19

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 18521536
    replied
    Originally posted by minhtnd View Post

Chào em,
    Hiện tại Học bổng UIT Anti Covid đợt 6 đã xét xong và có kết quả.
    Em theo dõi thường xuyên forum và website ctsv.edu.vn để nắm thông tin về các đợt xét học bổng tiếp theo.
    Nếu em đang trong tình trạng khó khăn, cần hỗ trợ khẩn cấp, em có thể email về ctsv@uit.edu.vn nhé.
    1 ngày em vào forum 4,5 lần lận, không chỉ check thông tin học bổng mà còn cả thông tin thực tập. Em cũng từng đăng kí UIT Anti Covid nhưng vì gia đình không gặp khó khăn vì covid nên cũng không được. Học bổng từ BCS Đoàn và Quỹ phát triển từng không liên quan đến UIT Anti Covid và em nghĩ nó dành cho sinh viên khó khăn như em và nhiều bạn khác nhưng sau cùng vẫn chả có gì. Em nghĩ có nhiều bạn chung hoàn cảnh giống mình nên mong nhà trường xem xét. Em xin cảm ơn!

Leave a comment:

• minhtnd
    replied
    Originally posted by 18521536 View Post
    Cho em hỏi học bổng cho những bạn có gia đình khó khăn vì dịch Covid thế còn những sinh viên khó khăn thì sao ạ? Sinh viên bị kẹt tại TPHCM, không thể về quê cũng không đi làm, hàng tháng còn phải thanh toán các khoản chi trường mình có định hỗ trợ không ạ ?
    Chào em,
    Hiện tại Học bổng UIT Anti Covid đợt 6 đã xét xong và có kết quả.
    Em theo dõi thường xuyên forum và website ctsv.edu.vn để nắm thông tin về các đợt xét học bổng tiếp theo.
    Nếu em đang trong tình trạng khó khăn, cần hỗ trợ khẩn cấp, em có thể email về ctsv@uit.edu.vn nhé.

Leave a comment:

• 18521536
    replied
    Cho em hỏi học bổng cho những bạn có gia đình khó khăn vì dịch Covid thế còn những sinh viên khó khăn thì sao ạ? Sinh viên bị kẹt tại TPHCM, không thể về quê cũng không đi làm, hàng tháng còn phải thanh toán các khoản chi trường mình có định hỗ trợ không ạ ?

Leave a comment:

• toannv
    replied
    Chúc mừng các bạn được nhận học bổng!
    Kết quả sinh viên được nhận ở file đính kèm nhé các bạn!

Attached Files

Leave a comment:

• ĐHQG triển khai học bổng hỗ trợ sinh viên khó khăn do dịch Covid-19

Vừa qua, Đại học Quốc gia có triển khai học bổng hỗ trợ sinh viên khó khăn do dịch Covid-19. Trường ĐH Công nghệ Thông tin được phân bổ 25 suất, mỗi suất 5.000.000VNĐ. Thông tin cụ thể có trong file đính kèm.

Được sự chỉ đạo của Ban Giám hiệu, Phòng Công tác Sinh viên đã điều phối công tác xét chọn Danh sách sinh viên nhận học bổng này từ danh sách đăng ký học bổng UIT-Anti Covid đợt 6. Danh sách đăng ký tại https://forum.uit.edu.vn/node/551497

Kết quả xét chọn, có 25 sinh viên được nhận học bổng Sinh viên khó khăn do dịch Covid-19 của Đại học Quốc gia, giá trị mỗi suất là 5.000.000VNĐ sẽ được ĐHQG chuyển khoản vào tài khoản cá nhân của sinh viên. Dự kiến 25 sinh viên này sẽ nhận thêm 1.000.000VNĐ từ Quỹ học bổng UIT-AntiCovid của Trường. Như vậy tổng giá tri học bổng của 25 sinh viên này là 6.000.000VNĐ (Bằng học phí một học kỳ chương trình chính quy đại trà)

Danh sách 25 sinh viên có trong file đính kèm.
    Attached Files
    Last edited by minhtnd; 24-08-2021, 17:50.

LHQC

Collapse
Working...
X