Announcement

Collapse
No announcement yet.

30 suất học bổng MIRAE ASSET dành cho SV năm 2 -> 4 của UIT (mỗi suất 25.000.000đ/năm)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 30 suất học bổng MIRAE ASSET dành cho SV năm 2 -> 4 của UIT (mỗi suất 25.000.000đ/năm)

THÔNG BÁO CHƯƠNG TRÌNH HỌC BỔNG CỦA
    TẬP ĐOÀN MIRAE ASSET ‘’MIRAE ASSET FOUNDATION 2022’’

Quỹ học bổng “TÀI TRỢ KHÁT VỌNG TƯƠNG LAI 2022” thông báo Chương trình học bổng cho sinh viên Trường ĐẠI HỌC CÔNG NGHỆ THÔNG TIN – ĐHQG TP.HCM.
    Nội dung chi tiết như sau:
    1. Số lượng học bổng: 30 suất.
    2. Tiêu chuẩn xét tuyển bắt buộc:
      • Là sinh viên đang học đại học năm 2 đến năm 4 hệ chính quy tập trung - văn bằng 1.
      • Là sinh viên có phẩm chất đạo đức tốt, có ý chí vươn lên trong học tập, rèn luyện.
      • Sinh viên có hoàn cảnh khó khăn hoặc neo đơn có nguy cơ phải nghỉ học, gia đình không có khả năng lo cho ăn học hoặc bản thân có sức khỏe yếu nhưng vẫn có ý chí vượt lên số phận.
      • Có điểm trung bình học tập năm học 2021 - 2022 tối thiểu từ 8,0 (thang điểm 10) trở lên, không tính môn học lại, học cải thiện., không có môn học nào có điểm trung bình môn dưới 5 điểm.
      • Số tín chỉ hoàn thành tối thiểu trong năm học vừa rồi là từ 28 tín chỉ trở lên.
      • Điểm rèn luyện từ 80/100 trở lên.
      • Sinh viên cam kết không nhận học bổng khuyến khích học tập, học bổng tài trợ nào khác trong năm học 2022-2023.
    3. Tiêu chuẩn ưu tiên:
      • Sinh viên có thành tích nghiên cứu khóa học tiêu biểu, sinh viên 5 tốt.
      • Sinh viên tích cực tham gia hoạt động cộng đồng, công tác xã hội.
      • Sinh viên có khả năng giao tiếp bằng tiếng Anh
    4. Hình thức và hồ sơ xét trao học bổng:
      1. Hình thức trao học bổng:
        • Giấy chứng nhận.
        • Phần thưởng bằng tiền mặt: 25.000.000 VND/ suất
      2. Hồ sơ gồm:
        • Bảng thông tin cá nhân có dán hình (sinh viên hoàn thành form online bên dưới sẽ có mẫu form)
        • Bảng điểm học tập năm học 2021 – 2022 (đăng ký trên daa.uit.edu.vn và nhận tại Phòng ĐTĐH)
        • , điểm rèn luyện (đăng ký trên ctsv.uit.edu.vn và nhận tại phòng CTSV), năm học 2021 – 2022
        • Bảng photo các Giấy khen, chứng nhận về thành tích, chứng chỉ ngoại ngữ… (nếu có)
        • Giấy chứng nhận hộ nghèo hoặc hộ cận nghèo (nếu có)
    5. Hướng dẫn nộp hồ sơ:
    6. Thời gian nhận hồ sơ:
      • Thời gian đăng ký link online: 07/10/2022 – 28/10/2022
      • Thời gian nhận hồ sơ tại phòng Công tác Sinh viên: 07/10/2022 – 28/10/2022
    --------------------------------
    SỐ LƯỢNG HỒ SƠ SINH VIÊN NỘP TẠI PHÒNG CTSV:

1. 19521293
    2. 20521883
    Last edited by nhanpt; 20-10-2022, 09:47.

Em chào thầy,
    Cho em hỏi về bảng điểm học tập, điểm rèn luyện có xác nhận của trường, em sẽ xin dấu xác nhận ở phòng nào ạ

Comment

Originally posted by 20522153 View Post
      Em chào thầy,
      Cho em hỏi về bảng điểm học tập, điểm rèn luyện có xác nhận của trường, em sẽ xin dấu xác nhận ở phòng nào ạ
      Em đề nghị lấy bảng điểm ở website PĐT và bảng ĐRL ở website P.CTSV nhé

Comment

Em chào thầy,
        Nếu em đăng kí học bổng này và học bổng KKHT cùng lúc và không được xét học bổng này thì có được xét học bổng KKHT không ạ?

Comment

Originally posted by 21520762 View Post
          Em chào thầy,
          Nếu em đăng kí học bổng này và học bổng KKHT cùng lúc và không được xét học bổng này thì có được xét học bổng KKHT không ạ?
          Chào em!
          Khi đó em được chọn 1 trong 2. Em nên coi kỹ quy định của từng học bổng.
          Em phải đăng ký Học bổng Ngoài ngân sách đồng thời với đăng ký học bổng này nhé

Comment

Thưa thầy, điểm trung bình năm học 2021-2022 chỉ có 7.95. Em chỉ còn suýt soát 1 chút nữa là đủ điểm, em có thể được đăng ký không ạ

Comment

• toannv
              toannv commented
              Editing a comment
              Chào em. Thường cũng hay có một số tình huống suýt soát như tình huống của em. Em có thể nộp hồ sơ , biêt đâu được.

Dạ thầy cô ơi cho em hỏi là e chưa đăng kí học bổng ngoài ngân sách mà bây giờ muốn tham gia xét học bổng này không biết có được không ạ?
            Em cảm ơn

Comment

Em chào thầy, trong form có file Word cần dán hình ảnh thì mình có cần chèn hình vô không ạ hay mình đợi làm bản giấy mình mới dán hình ạ? Em cảm ơn thầy ạ.

Comment

Thưa thầy, em đã đăng ký bảng điểm học tập năm học 2021-2022 trên daa, em không biết đăng ký bảng điểm rèn luyện ở đâu ạ, thầy cho em hỏi em đăng ký bảng điểm rèn luyện ở đâu được không ạ

Comment

Originally posted by 21521082 View Post
                  Em chào thầy, trong form có file Word cần dán hình ảnh thì mình có cần chèn hình vô không ạ hay mình đợi làm bản giấy mình mới dán hình ạ? Em cảm ơn thầy ạ.
                  Em chèn hình vào chứ. Bản giấy chỉ để họ lưu trữ thôi. Họ sẽ xét trên bảng điện tử

Comment

Originally posted by 20522153 View Post
                    Thưa thầy, em đã đăng ký bảng điểm học tập năm học 2021-2022 trên daa, em không biết đăng ký bảng điểm rèn luyện ở đâu ạ, thầy cho em hỏi em đăng ký bảng điểm rèn luyện ở đâu được không ạ
                    Em xem lại #3 nhé

Comment

Dạ thầy cô ơi cho em hỏi là e chưa đăng kí học bổng ngoài ngân sách mà bây giờ muốn tham gia xét học bổng này không biết có được không ạ?
                      Em cảm ơn

Comment

Originally posted by 20520273 View Post
                        Em cảm ơn
                        Originally posted by 21522258 View Post
                        Em cảm ơn
                        Cũng khó xử đó các bạn.
                        Tạm thời các bạn cứ nộp hồ sơ online và gởi hồ sơ giấy về P.CTSV. Phòng CTSV sẽ xin ý kiến.

Comment

Dạ thầy cho em hỏi mình nộp hồ sơ giấy trễ một chút được không ạ. Do em đăng kí bảng điểm hơi muộn nên chưa có ạ. Em cảm ơn.

Comment

• toannv
                            toannv commented
                            Editing a comment
                            Hồ sơ giấy có thể trễ nhé em. Còn hồ sơ online nên gởi đúng hạn,

Dạ thưa thầy em có nộp hồ sơ giấy tại phòng CTSV hôm 26/10. Em vẫn thấy chưa được cập nhật ở phần "SỐ LƯỢNG HỒ SƠ SINH VIÊN NỘP TẠI PHÒNG CTSV:" ạ. Em cảm ơn ạ

Comment

• toannv
                            toannv commented
                            Editing a comment
                            Quan trọng là em nộp online.
                            Còn bản offline nộp ở phòng CTSV thì Phòng CTSV mới chuyển cho họ sau khi rà lại

LHQC

Collapse
                        Working...
                        X