Announcement

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] Không thể thêm được Platform Android cho NetBean 6.9.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Giúp đỡ] Không thể thêm được Platform Android cho NetBean 6.9.1

Tình hình là em đã cài hoàn thành Android SDK. Plugin Android cho Netbean. Thế nhưng vào mục thêm Platform Android thì không thể thêm được (cụ thể là không tìm thấy mục nào như các bài hướng dẫn trên mạng đó là "Google Android Open Handheld Platform", thư mục Android SDK cũng không thể xác nhận được đó là một Platform.
    Xin nhờ các cao thủ chi giáo.
    Xin chân thành cảm ơn.
    -------------------------------------
    Đời là bể khổ.
    Quay đầu là bờ ai ngờ là đại dương.
    ------------------------------------------------------------------------

xài eclipse đi anh, java với eclipse mạnh hơn Netbean đó anh
    Be different and always different
    http://archlinuxvn.org/
    http://theslinux.org
    http://lab.infosec.xyz

Comment

Originally posted by 09520396 View Post
      Tình hình là em đã cài hoàn thành Android SDK. Plugin Android cho Netbean. Thế nhưng vào mục thêm Platform Android thì không thể thêm được (cụ thể là không tìm thấy mục nào như các bài hướng dẫn trên mạng đó là "Google Android Open Handheld Platform", thư mục Android SDK cũng không thể xác nhận được đó là một Platform.
      Xin nhờ các cao thủ chi giáo.
      Xin chân thành cảm ơn.
      Có thể bạn xài plugin 1.x nhưng lại xem nhầm hướng dẫn của plugin 0.x. Thử với hướng dẫn ở đây xem sao: http://kenai.com/projects/nbandroid/pages/Intro
      Originally posted by 10520058 View Post
      xài eclipse đi anh, java với eclipse mạnh hơn Netbean đó anh
      Cái này không chắc nhe, trước đây NetBean hay bị gán mác chạy chậm, nhưng xài thử cả hai thì mình thấy tốc độ cũng tương đương nhau. Eclipse mình chỉ thấy hơn ở điểm có nhiều Plugin với hỗ trợ lập trình nhiều ngôn ngữ hơn thôi.

Comment

Em đã làm theo hướng dẫn từ chính trang đó rồi. Những plugin đó là toàn đồ mới. Mới cập nhật cách đây 2 ngày. Nhưng chỉ không hiểu là tại sao không add thêm được cái mới. Không lẽ hi sinh cài lại Win để làm lại.
        Còn về cái nào mạnh hơn thì mình cũng không rõ. Nhưng nghe mấy anh khóa trên nói thì học java thì dùng NetBean cho dễ. Nó có cấu hình server rồi, chạy dễ dàng hơn. Còn qua eclipse phải cài plugin gì đó. Cảm ơn đã post bài. Thanks
        Đời là bể khổ.

Comment

xài eclipse đi. lập trình android lấy eclipse ra mà xài

Comment

Cho em hỏi:

Em đang dùng Netbeans 7.1.2 (NB) (bản mới nhất) và em đã cài plugin Android cho NB và cài SDK Android. Nhưng khi tạo project android application thì xảy ra lỗi.Không biết tại sao lại có lỗi đó và cách khắc phục như thế nào.

Em cũng thử cài plugin android trên Eclipse rồi nhưng thất bại. Mong ai đó biết chỉ em với. Chi tiết giúp em với .Em dàng dùng Eclipse IDE for EE.
            Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

lập trình Ăn Roi thì cứ E - cờ - líp mà chiến chứ.
              Netbean đâu hỗ trợ tốt = Eclipse
              Netbean hỗ trợ tốt J2ME .

Im a british accent lover

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
                Cho em hỏi:

Em đang dùng Netbeans 7.1.2 (NB) (bản mới nhất) và em đã cài plugin Android cho NB và cài SDK Android. Nhưng khi tạo project android application thì xảy ra lỗi.
                [ATTACH=CONFIG]3289[/ATTACH]
                Không biết tại sao lại có lỗi đó và cách khắc phục như thế nào.

Em cũng thử cài plugin android trên Eclipse rồi nhưng thất bại. Mong ai đó biết chỉ em với. Chi tiết giúp em với .Em dàng dùng Eclipse IDE for EE.
                Package name chưa điền kìa em

Im a british accent lover

Comment

Android thì cứ Eclipse thôi đi mấy bạn

Comment

Em phải điền tên cho package name
                    Originally posted by 10520409 View Post
                    Cho em hỏi:

Em đang dùng Netbeans 7.1.2 (NB) (bản mới nhất) và em đã cài plugin Android cho NB và cài SDK Android. Nhưng khi tạo project android application thì xảy ra lỗi.
                    [ATTACH=CONFIG]3289[/ATTACH]
                    Không biết tại sao lại có lỗi đó và cách khắc phục như thế nào.

Tìm một cái mới cho một cảm giác mới.
                    Originally posted by 08520106 View Post
                    Android thì cứ Eclipse thôi đi mấy bạn
                    Đời là bể khổ.

Comment

Cám ơn mọi người.

Nhưng ai có thể chỉ em cách install pugin android cho eclipse không, em làm hoài mà eclipse thông báo bị lỗi link, mà em search thì có mỗi link đó thôi. Vì mọi người nói khyên dùng eclipse để lập trình android mà em không biết eclipse hơn Netbeans ở chỗ nào. Mọi người giải thích em với.

Comment

trong lúc cài với eclipse phải chỉnh cái "path" trong properties nữa, hình như hay bị thiếu bước đó nên bị lỗi
                        Facebook: Kiều Thắng
                        Google Plus: Kiều Thắng
                        Thông tin về du học các nước: Du học.

Comment

Lỗi gì mà lỗi chưa học java đây mà đặt cái tên package ko xong.
                          Android thì Eclipse nhé.
                          Đặt cái tiêu đề Platform Android cho NetBean =))
                          sepdau@sepdau-K42JE:~$ python
                          Python 2.7.1+ (r271:86832, Apr 11 2011, 18:13:53)
                          [GCC 4.5.2] on linux2
                          Type "help", "copyright", "credits" or "license" for more information.
                          >>> print 'Hãy góp ý theo văn hóa nguồn mở!'

Code:
                              _                   .-=-.          .-==-.
                             { }      __        .' O o '.       /  -<' )
                             { }    .' O'.     / o .-. O \     /  .--v`
                             { }   / .-. o\   /O  /   \  o\   /O /
                              \ `-` /   \ O`-'o  /     \  O`-`o /
                          jgs  `-.-`     '.____.'       `.____.'

Comment

Originally posted by 09520017 View Post
                            Lỗi gì mà lỗi chưa học java đây mà đặt cái tên package ko xong.
                            Android thì Eclipse nhé.
                            Đặt cái tiêu đề Platform Android cho NetBean =))
                            Dạ. Em mới học. Mong anh chỉ em.

Comment

Mình cũng ít khi bị lỗi bên Eclipse khi cài plugin. Đặc biệt là plugin của Google thì càng nên cài vào Eclipse.
                              Tuy nhiên theo kn của mình thì nếu bạn đã cài lỗi bạn nên xóa bỏ hoàn toàn phiên bản đó, và cài lại từ đầu. Bạn nên đọc các hướng dẫn cài đặt thật cẩn thận và làm theo từng bước, đừng cố mò mẫm, rất là ko nên.
                              Waiting for the day my nickname get painted black and underlined ...!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X