Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cảnh Giác khi đi qua cầu bộ hành

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Tâm sự] Cảnh Giác khi đi qua cầu bộ hành

mọi người thân mến !
    dẫu đã nghe nhiều về tình trạng thiếu an ninh khu vực cầu bộ hành Suối tiên rồi nhưng mình vẫn không ngờ xảy ra việc này.
    hôm nay mình đi học qua cầu này,đang đi thì 1 thằng nhóc khoảng 7-8 tuổi chạy va phải mình.mình cũng cảnh giác nên quan sát xem có phải móc túi k???:angry::angry:
    nhưng không phải,thằng nhóc lùi ra 1-2 bước rồi lảo đảo ngồi phịch xuống đất,nhổ ra "máu" rồi lăn ra đất bất tỉnh?????:shock:
    chưa biết có đứa nào có sổ DeatNote hay k???? thì 3 người (2 nam,1 nữ) chạy đến.
    người phụ nữ ôm thằng nhỏ khóc như chọc tiết,2 người đàn ông túm áo mình,1 người giật balo (có lap) ra rồi chửi bới..(!@#$% mày giết con tao !@#$%).
    rồi đòi tiền bồi thường ??????
    thấy nghi (đòi tiền+lục balo của mình + có dao+bà kia khóc mà đâu có nước mắt) nên mình mới lại kiểm tra thằng nhỏ.thấy động mạch cổ,cánh tay đều bình thường,đồng tử không bị dãn (banh mắt nó ra nó còn nhìn mình nữa).và cái thứ máu kia lại nhớt,k tanh => máu giả ngậm lâu trong miệng
    thế là mình gọi ngay cho Bảo vệ Suối Tiên và Công An Quận 9(mình biết mỗi số này) đến,rồi giật lấy balo.
    thấy vậy 3 người kia lẳng lặng bế "con" đi,nói là đưa con vào bệnh viện,mình nói là đã gọi xe cứu thương rồi nhưng họ vẫn đi mất,:funny::funny:may cái balo mình lấy lại đc:happy::happy:

PS: chưa biết thực hư như thế nào.....mọi người nên cẩn thận...giờ mình mới thấy có vấn đề nên cảnh báo anh em vậy thôi.
    Thân ái.!
    Lớp AEP-03 / CTTT2010
    Trường Đại học Công Nghệ Thông Tin, ĐHQG-HCM
    Email: luuvanluc@gmail.com / Skype: luuvanluc1992 / Mobile: 0964.898.077

cho a xin cái sđt của bảo vệ Suối Tiên đi chú=]]
    Cứ đi sẽ có đường

Comment

phải nói là anh thông minh, gặp em là ko biết phải làm gì!:sweat:
      "What is freedom? To have the will to be responsible for one's self."

Comment

Originally posted by 10520062 View Post
        cho a xin cái sđt của bảo vệ Suối Tiên đi chú=]]
        với ca quận 9 nữa
        :boss:
        "What is freedom? To have the will to be responsible for one's self."

Comment

cho sdt di ku

Comment

số công an Quận 9 nè. 08 3896 6849
            còn bảo vệ Suối Tiên thì trên cầu gào lên thôi......
            Lớp AEP-03 / CTTT2010

Comment

Khoảng 1 năm nay mình không đi qua cây cầu vượt đó nữa, giờ tụi nó có nhiều trò vui quá nhỉ. :smile:
              Ta đã trở lại . :choler:

Comment

nói chung thấy mình bị hiếp đáp thì cứ lấy hết tinh thần mà gào to lên nhớ.
                giờ ai tan học chắc cũng thấy trên cầu còn máu đó
                Lớp AEP-03 / CTTT2010

Comment

Originally posted by 08520270 View Post
                  Khoảng 1 năm nay mình không đi qua cây cầu vượt đó nữa, giờ tụi nó có nhiều trò vui quá nhỉ. :smile:
                  Chơi như vậy mà gọi vui à anh.......udency:
                  Lê Hà Nam - 097 5454 248

Comment

Em hay đi qua chỗ đó mà may là chưa bị như thế, nhiều lúc cũng cẩn thận lắm. Chắc là gặp như thế phải la to điện thoại thì luôn có số công an quá...con người bây giờ ghê quá.
                    Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Mình cũng thường đi qua cầu đó (vì đi xe buýt mà) nhưng chắc là do ko mang lap theo thường nên ko bị để ý

Comment

Công nhận là anh tỉnh thật đó,ai mà không tỉnh là dính đòn rồi :sunglasses:
                        Originally posted by 10520080 View Post
                        mọi người thân mến !
                        dẫu đã nghe nhiều về tình trạng thiếu an ninh khu vực cầu bộ hành Suối tiên rồi nhưng mình vẫn không ngờ xảy ra việc này.
                        hôm nay mình đi học qua cầu này,đang đi thì 1 thằng nhóc khoảng 7-8 tuổi chạy va phải mình.mình cũng cảnh giác nên quan sát xem có phải móc túi k???:angry::angry:
                        nhưng không phải,thằng nhóc lùi ra 1-2 bước rồi lảo đảo ngồi phịch xuống đất,nhổ ra "máu" rồi lăn ra đất bất tỉnh?????:shock:
                        chưa biết có đứa nào có sổ DeatNote hay k???? thì 3 người (2 nam,1 nữ) chạy đến.
                        người phụ nữ ôm thằng nhỏ khóc như chọc tiết,2 người đàn ông túm áo mình,1 người giật balo (có lap) ra rồi chửi bới..(!@#$% mày giết con tao !@#$%).
                        rồi đòi tiền bồi thường ??????
                        thấy nghi (đòi tiền+lục balo của mình + có dao+bà kia khóc mà đâu có nước mắt) nên mình mới lại kiểm tra thằng nhỏ.thấy động mạch cổ,cánh tay đều bình thường,đồng tử không bị dãn (banh mắt nó ra nó còn nhìn mình nữa).và cái thứ máu kia lại nhớt,k tanh => máu giả ngậm lâu trong miệng
                        thế là mình gọi ngay cho Bảo vệ Suối Tiên và Công An Quận 9(mình biết mỗi số này) đến,rồi giật lấy balo.
                        thấy vậy 3 người kia lẳng lặng bế "con" đi,nói là đưa con vào bệnh viện,mình nói là đã gọi xe cứu thương rồi nhưng họ vẫn đi mất,:funny::funny:may cái balo mình lấy lại đc:happy::happy:

PS: chưa biết thực hư như thế nào.....mọi người nên cẩn thận...giờ mình mới thấy có vấn đề nên cảnh báo anh em vậy thôi.
                        Thân ái.!
                        Hà Tĩnh Quê Choa:sunglasses:
                        FACEBOOK

Comment

1 bai hoc hay... thank vi da chia se!
                          //khong co vietkey!!!
                          University of Information Technology - Faculty of Computer Engineering
                          [ E ] 09520401@gm.uit.edu.vn || dangdx.es@gmail.com
                          [ F ] https://www.fb.com/dangdao261
                          :happy:

Comment

Em thật bình tĩnh thiệt đó. :vip: gặp người khác thì chắc bị trấn lột rồi!

Comment

Anh đúng là đẳng cấp đó, nể phục anh luôn rồi. Nếu là em thì chắc tái xanh mặt mà ko biết xử lý ra sao rồi!
                              Em bữa nào đi học cũng đi wa cầu đó hết (đi xe buýt mà ), em sẽ lấy sdt để đề phòng, và học cách xử lý tình huống của anh! Rất hay ak! cảm ơn anh đã chia sẽ!
                              Mà anh cũng hay, đo mạch đồ túi bụi, em thì lúc bình thường đo còn khó huống hổ gì lúc bị cúm như z!

:funny::funny::funny: thiệt là bái phục!:waaaht::waaaht::waaaht:

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X