Announcement

Collapse
No announcement yet.

Buổi chiều kinh hoàng trên đường Nguyễn Văn Cừ (tại TP.HCM)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Buổi chiều kinh hoàng trên đường Nguyễn Văn Cừ (tại TP.HCM)

Chiều hôm nay suýt tý nữa là nhiễm AIDS (Chuyện thật 100%, ko bịa lấy 1 chữ).....:cry:

Tầm khoản 6h-6h30 hôm nay trên đoạn đường Nguyễn Văn Cừ (Từ vòng xoay đến cầu Nguyễn Văn Cừ)...Mình đi có việc bên Quận 8 nên đi ngang đường này, gặp 1 bác ăn mặc hơi lếch thếch đạp thêm chiếc xe đạp cũng tồi tàn nữa thấy mình cũng đi xe đạp nên xáp vào nhờ hỏi đường, mình thấy trời tối nên cũng cố lật bản đồ chỉ giúp cho bác...Ai dè tới lúc dừng xe lại thì ổng lấy cái kim tiêm trong túi áo ra dọa nếu không đưa Điện Thoại, Ví Tiền.....thì ổng đâm 1 phát cho dính, ông kêu nếu mà có kháng cự hay la hét là ông thằng tay lun, lúc đó sợ vãi quá nên chả dám làm gì với lại kim ổng để ngay trước mặt nên chỉ biết năn nỉ xin tha với lại cũng nói dối là SV đi học nên cũng chưa có tiền với lại ĐT thì đang đi sửa nên chưa lấy về (ĐT mình để trong Balo nên lúc ổng sờ túi trước ko có nên ổng bỏ qua):sosad::sosad::sosad:.....năn nỉ 1 hồi thì ổng tha nhưng nếu có tiền thì đưa hết cho ổng...Mình thì lục túi quần lấy ra 20K tiền lẻ nhưng chỉ đưa ổng có 18K à vì năn nỉ ổng cho 2K để bơm xe lỡ có bị xẹp giữa đường....nhưng kì nèo mãi ông mới cho và tin là mình không có nhiều tiền nên tha......Đứng 1 hồi mà toát mồ hôi lạnh cơ đấy...Sau khi lấy tiền xong ổng kêu nếu mà có báo CA thì coi chừng đàn em xung quanh đây của ổng chặn đường hỏi chuyện.....Sau khí thoát khỏi hết hồn hú vía, tới giờ vẫn còn ớn lạnh...Cơ mà trong túi quần của mình lúc đó còn hơn 300K, với lại 2tr500k trong ví, mẹ mới gửi từ quê vô nên lúc đó cũng sợ mất lắm cũng may là có 20k tiền lẻ nên thoát vụ soát BaLo...... :unhappy:

P/S: Mọi người, nhất là Sinh Viên tụi mình nên lưu ý không nên đi xe đạp 1 mình trên đoạn đường này nhé hoặc 1 số đoạn đường nữa vào lúc trời tối, các bạn nên đi 1 nhóm người cho chắc ăn, nếu có đi thì lúc ai hỏi đường cũng nên tắp vào nơi có nhiều người đứng hoặc chỗ sáng để còn có gì để mà bỏ xe chạy ra kêu cứu, với lại trong người lun thủ 20K tiền lẻ + dùi cui, súng bắn điện hoặc chai xịt để xịt vào mắt đối phương (vd như nước hoa hay khử mùi.....)....Đừng giống như mình làm ơn suýt nữa mắc phải bệnh nhé......tùy trường hợp thì làm người tốt còn không là có ngày mang họa như chơi...Hãy Shared nếu thấy có ích cho chính bạn và bạn bè của bạn.....

CÁC BẠN LƯU Ý, HIỆN TƯỢNG NÀY CŨNG ĐÃ XẢY RA VỚI MỘT SỐ BẠN BÊN TỰ NHIÊN. SINH VIÊN CẦN CỐ GẮNG ĐỀ CAO CẢNH GIÁC, ĐẶC BIÊT LÀ VIỆC ĐI LẠI TRÊN CÁC TUYẾN ĐƯỜNG VẮNG VÀO BUỔI TỐI.

1 ĐOẠN GẦN ĐÓ LÀ ĐƯỜNG TRẦN HƯNG ĐẠO ĐOẠN GẦN GIAO LỘ NGUYỄN VĂN CỪ CŨNG THƯỜNG XẢY RA TRƯỜNG HỢP TƯƠNG TỰ.

MỌI NGƯỜI THƯỜNG XUYÊN CHIA SẺ VỀ VẤN ĐỀ NÀY TRÊN FORUM NHÉ.

(tuanta)
    Last edited by tuanta; 27-06-2012, 09:19.

anh cũng hên thật đó,chắc lúc đó hồn vía lên mây hết nhỉ.hihi
    Thanks vì sự chia sẻ này của anh.
    Rất có ích
    HEART TO HEART

Comment

chúc bạn đã may mắn thoát nạn nhé, nhưng vấn đề mang dùi cui thì không nên nhé. hôm trước mình xem thời sự có biết: luật ở việt nam mới đưa lên. không được mang theo vũ khí như dùi cui, nhị khuc, dao, súng điện trong cốp xe, bên người khi đi ngoài đường.

Comment

Nếu bạn nào bị đâm kim tiêm thì liên lạc với bệnh viện gần nhất, sẽ có thuốc cho bạn phòng HIV, cái này là lúc năm 1 thầy Toàn trường mình hướng dẫn đó, đừng lo lắng nhiều ha, cứ bình tĩnh xử lý!!!

Comment

:haha: rửa vết thương với xà phòng ngay sau khi bị đâm bởi kim tiêm... Trong vòng 24h sau phải đến cơ sở ý tế gần nhất, họ sẽ cung cấp miễn phí thuốc chống phơi nhiễm HIV và theo dõi một thời gian. Theo thông tin mình được biết là như thế :sogood:. Nếu được xử lý kịp thời thì sẽ hạn chế tối đa nguy cơ bị lây nhiễm HIV
          Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
          Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Móa ơi!!! Lúc đó chắc sợ lắm, em có thói quen ít khi để tiền với điện thoại trong túi quần.
            1. đi xe buýt mà để dồ trong túi quần dễ bị thó. em đi học = bus mà.
            2. để tiền trong túi quần rất bất tiện lúc lấy ra lấy vào. em có ví nhưng mà không hay nhét tiền vào đó mà bỏ tiền vào ngăn cặp.
            3. để điện thoại trong túi quần cũng có hại cho ... tinh binh. nói chung là em rất ít khi dùng dt một phần vì chưa có ... gf.
            ...
            vì thế mà mà em may mắn chưa bị thó, hay bị rớt tiền.

p/s: thằng ăn cắp nó cũng sợ lắm nhỉ, vì thế mà nó không dám kéo dài thời gian và lục soát đồ đạc mình nhiều.
            Blog Hứa Anh Tôi trên mạng xã hội: Hứa Anh + | FaceBook | Thủ thuật Máy tính

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
              Móa ơi!!! Lúc đó chắc sợ lắm, em có thói quen ít khi để tiền với điện thoại trong túi quần.
              1. đi xe buýt mà để dồ trong túi quần dễ bị thó. em đi học = bus mà.
              2. để tiền trong túi quần rất bất tiện lúc lấy ra lấy vào. em có ví nhưng mà không hay nhét tiền vào đó mà bỏ tiền vào ngăn cặp.
              3. để điện thoại trong túi quần cũng có hại cho ... tinh binh. nói chung là em rất ít khi dùng dt một phần vì chưa có ... gf.
              ...
              vì thế mà mà em may mắn chưa bị thó, hay bị rớt tiền.

p/s: thằng ăn cắp nó cũng sợ lắm nhỉ, vì thế mà nó không dám kéo dài thời gian và lục soát đồ đạc mình nhiều.
              Cũng chả biết nó có sợ ko mà lúc đó mình sợ nhìu hơn nó rồi, cầm cái kim trên tay mà ko sợ mới lạ....

Comment

Originally posted by 09520038 View Post
                chúc bạn đã may mắn thoát nạn nhé, nhưng vấn đề mang dùi cui thì không nên nhé. hôm trước mình xem thời sự có biết: luật ở việt nam mới đưa lên. không được mang theo vũ khí như dùi cui, nhị khuc, dao, súng điện trong cốp xe, bên người khi đi ngoài đường.
                ặc trong balo e lúc nào cũng có nhị khúc @@

Comment

50%, cây kim đóa chỉ tốn 1k để mua... làm cũ 1 tí... ăn mặc thê thảm 1 tí => Làm cướp cũng dễ quá, tốn 1k là đủ.
                  Em không đồng ý cách anh xử lí lắm, làm như vậy bọn ác ngày càng lộng hành. Dùng cách năn nỉ, giả nghèo khổ,... chỉ mang tính thoát nạn cho cá nhân, không có ý nghĩa gì cho xã hội!

Comment

Originally posted by 10520437 View Post
                    50%, cây kim đóa chỉ tốn 1k để mua... làm cũ 1 tí... ăn mặc thê thảm 1 tí => Làm cướp cũng dễ quá, tốn 1k là đủ.
                    Em không đồng ý cách anh xử lí lắm, làm như vậy bọn ác ngày càng lộng hành. Dùng cách năn nỉ, giả nghèo khổ,... chỉ mang tính thoát nạn cho cá nhân, không có ý nghĩa gì cho xã hội!
                    Bạn nói hay lắm. Nếu trong trường hợp đó bạn làm như thế nào. Bảo là ngon thử đâm tui xem đi à?

Comment

Chắc bạn chưa bị nên chưa biết, khi đứng nói chuyện nó đưa kim ra trước mặt bạn, vậy lúc đó bạn sẽ làm gì trong tình huống đó, ai cũng vậy thui phải thoát thân mình trước rồi mới tìm cách để giải quyết, chứ nếu lỡ đó là kim mà dính thật thì sao??? Bạn sẽ làm cách nào để mang lại ý nghĩa cho xã hội.......

Comment

Originally posted by 09520574 View Post

P/S: Mọi người, nhất là Sinh Viên tụi mình nên lưu ý không nên đi xe đạp 1 mình trên đoạn đường này nhé hoặc 1 số đoạn đường nữa vào lúc trời tối, các bạn nên đi 1 nhóm người cho chắc ăn, nếu có đi thì lúc ai hỏi đường cũng nên tắp vào nơi có nhiều người đứng hoặc chỗ sáng để còn có gì để mà bỏ xe chạy ra kêu cứu, với lại trong người lun thủ 20K tiền lẻ + dùi cui, súng bắn điện hoặc chai xịt để xịt vào mắt đối phương (vd như nước hoa hay khử mùi.....)....Đừng giống như mình làm ơn suýt nữa mắc phải bệnh nhé......tùy trường hợp thì làm người tốt còn không là có ngày mang họa như chơi...Hãy Shared nếu thấy có ích cho chính bạn và bạn bè của bạn.....
                        RẤt cảm ơn bác chia sẽ nhưng
                        Cơ động nó hứng gọi vào kiểm tra xe là chết nhé bác. tốt nhất là về đêm thì đừng quan tâm gì cả chạy 1 mạch về nhà thôi.
                        AI là người đặt chân đầu tiên là Mặt Trăng ????
                        --> Ai cũng sẽ trả lời là Neil Armstrong
                        Vậy ai là người thứ 2 ????
                        ---> Không ai quan tâm cả
                        Bạn phải là người dẫn đầu. Không ai chú ý đến người thứ 2 cả !
                        Hãy học bằng cả trái tim, thành công sẽ theo đuổi bạn

Comment

Có đem qua v0z nữa à. :brick:

Tư vấn đây: mai mốt nhớ đem theo dầu ăn nhoé :sexy:
                          Ta đã trở lại . :choler:

Comment

hôm cũng rơi vào hoàn cảnh tương tự ở trạm xe buýt gần cổng ĐH.KHTN. Có một ông ăn mặc tồi tàn đi xe đạp chạy tới, lúc đầu bắt chuyện tử tế lắm, lúc sau trở mặt xin tiền.
                            may mà lúc đó là ban ngày, có 1 vài người bán hàng dong gần đó nên mình không đưa ổng cũng không dám làm gì.hic

Comment

thánh đã xuất hiện rồih:h:
                              Khi đã chọn công việc hay cái nghề cho mình thì nên đầu tư nhiều công sức cho nó thì sẽ thấy nó có nhiều cái hay để kiếm ra tiền lắm.Rồi cái quan trọng là có sức hay kiên trì mà làm không thôi! Đừng đứng núi này trông núi nọ thì phí hoài thời gian và tuổi trẻ thôi!

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X