Announcement

Collapse
No announcement yet.

Buổi chiều kinh hoàng trên đường Nguyễn Văn Cừ (tại TP.HCM)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by 08520270 View Post
    Có đem qua v0z nữa à. :brick:

Tư vấn đây: mai mốt nhớ đem theo dầu ăn nhoé :sexy:
    Originally posted by 11520034 View Post
    thánh đã xuất hiện rồih:h:
    Các bác nằm vùng ghê quá....:stick::stick::stick:

Comment

Originally posted by 09520574 View Post
      Các bác nằm vùng ghê quá....:stick::stick::stick:
      topic đã bị Voz hóa :sweat: laster::beatbrick:
      Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
      Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 10520437 View Post
        50%, cây kim đóa chỉ tốn 1k để mua... làm cũ 1 tí... ăn mặc thê thảm 1 tí => Làm cướp cũng dễ quá, tốn 1k là đủ.
        Em không đồng ý cách anh xử lí lắm, làm như vậy bọn ác ngày càng lộng hành. Dùng cách năn nỉ, giả nghèo khổ,... chỉ mang tính thoát nạn cho cá nhân, không có ý nghĩa gì cho xã hội!
        đi với người đẹp thì chắc có khi còn cố tỏ ra anh hùng.... chứ đi một mình thì bấm nút biến gấp :surrender:
        Một khẩu súng giữ hai trời Nam Bắc,
        Một dấu chân in màu đất hai miền.

------------------------------------------------------

Comment

Originally posted by 09520130 View Post
          RẤt cảm ơn bác chia sẽ nhưng
          Cơ động nó hứng gọi vào kiểm tra xe là chết nhé bác. tốt nhất là về đêm thì đừng quan tâm gì cả chạy 1 mạch về nhà thôi.
          Theo kinh nghiệm của một đàn anh chia sẻ cho mình thì mang theo nhị khúc trong cốp xe thì nên bỏ thêm 1 bộ đồ học võ vào trong đó, gặp cơ động hốt lại thì cứ bảo em mới đi học (dạy) võ về :happy:
          Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
          http://gabrielbl.com

Comment

50%, cây kim đóa chỉ tốn 1k để mua... làm cũ 1 tí... ăn mặc thê thảm 1 tí => Làm cướp cũng dễ quá, tốn 1k là đủ.
            Em không đồng ý cách anh xử lí lắm, làm như vậy bọn ác ngày càng lộng hành. Dùng cách năn nỉ, giả nghèo khổ,... chỉ mang tính thoát nạn cho cá nhân, không có ý nghĩa gì cho xã hội!
            Nói luôn dễ hơn làm :sunglasses::boss:
            Không có gì là không thể nếu chúng ta có lòng tin.
            http://gabrielbl.com

Comment

Chắc lúc bị sợ quá hét lên: Tao cũng bị HIV thì sao nhỉ? Không biết thằng nào sợ thằng nào?
              Đời không trả cát sê
              Nên sống không cần diễn

Comment

Originally posted by 11520124 View Post
                Chắc lúc bị sợ quá hét lên: Tao cũng bị HIV thì sao nhỉ? Không biết thằng nào sợ thằng nào?
                Tên kia nghĩ "kệ tía mày chứ, mày đâu có kim tiêm như tao" và đâm cho bạn 1 phát xong bỏ chạy...cái tội hù nó

Comment

Điều 117. Tội lây truyền HIV cho người khác
                  Người nào biết mình bị nhiễm HIV mà cố ý lây truyền bệnh cho người khác, thì bị phạt tù từ một năm đến ba năm.
                  Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến bảy năm:
                  a) Đối với nhiều người;
                  b) Đối với người chưa thành niên;
                  c) Đối với thầy thuốc hoặc nhân viên y tế trực tiếp chữa bệnh cho mình;
                  d) Đối với người thi hành công vụ hoặc vì lý do công vụ của nạn nhân.
                  Điều 118. Tội cố ý truyền HIV cho người khác
                  Người nào cố ý truyền HIV cho người khác, nếu không thuộc trường hợp quy định tại Điều 117 của Bộ luật này, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm.
                  Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ mười năm đến hai mươi năm hoặc tù chung thân:
                  a) Có tổ chức;
                  b) Đối với nhiều người;
                  c) Đối với người chưa thành niên;
                  d) Đối với người đang thi hành công vụ hoặc vì lý do công vụ của nạn nhân;
                  đ) Lợi dụng nghề nghiệp.
                  Người phạm tội còn có thể bị cấm đảm nhiệm chức vụ, cấm hành nghề hoặc làm công việc nhất định từ một năm đến năm năm.
                  Liệu những thằng này có bị chung thân không nhỉ?

Comment

Anh hùng quá. Võ sĩ nói mồm. rơi vào hoàn cảnh đó mà bình tĩnh được như bạn chủ topic là quá giỏi rồi.
                    "chỉ mang tính thoát nạn cho cá nhân, không có ý nghĩa gì cho xã hội!" nói vậy mà cũng nói, suy nghĩ 1 chút đi. Bài viết này k biết cảnh báo được bao nhiêu người đấy. Bạn biết dùng facebook chứ?

Nếu là bạn thì bạn sẽ làm j? "Ông đâm tôi đi rồi coi tôi làm j ông ah? Bạn dám khẳng định tụi nó hoạt động đơn lẻ và k có tổ chức k? Mình lo ngại nếu xã hội có nhiều anh hùng như bạn.
                    Đó là chưa kể tới chuyện lỡ gia đình bạn ấy chỉ có mình bạn ấy, lo cho con ăn học 20 năm trời để rồi đùng 1 cái thấy con mình mất cả tương lai, chuyện con cháu sau này nữa. Rồi những lời đồn thổi quanh việc bạn ấy bị HIV, liệu họ có tin 100% những gì bạn ấy nói hay lại đồn thổi hàng vạn lí do khác.....
                    Đọc cm của bạn thấy chướng quá viết vài dòng giải tỏa

Comment

Nói hay lắm bạn. Chắc lúc đó bạn có thể bĩnh tĩnh đến độ thay quần vừa mới tè vào trước mặt lão già đấy.

Comment

Hồi chiều vào forum coi có bài gì hay hay ko, chứ chả đọc comment, giờ về nhà thấy cái comment này sặc phun hết cơm ra màn hình LOL

Chắc em này không biết là lượm kim tiêm ma túy dễ tới mức nào đâu nhỉ ? Em cứ tới mấy khu giải tỏa, tầm trời sáng (để tụi dọn rác nó chưa dọn), thì em đi vòng vòng sẽ hốt đc kim tiêm thôi :-j. Ngày xưa nhà anh ở khu giải tỏa nên ở gần khu đó có đầy đủ đá gà wánh bài và tiêm chích (nói luôn là bọn tiêm chích cực kỳ hiền, thậm chí ba mình còn nói chuyện với bọn nó đc, và thậm chí bọn nó còn rất rụt rè, và bọn nó cũng biết nó sai nữa, ba mình chỉ dặn nó đừng vứt lung tung bừa bãi, cứ để 1 chỗ, ba mình sẽ dọn giùm luôn) ~> 1 đêm sáng ra là 3 cây bạn nhé, vốn không cần 1k với công sức làm cũ đâu. Mà ra trạm y tế mua kim tiêm mà mặt ú ớ chắc cũng ko ai bán cho đâu.
                        Khoảng cách giữa bạn và ước mơ của bạn là bao xa ?

Comment

cám ơn chủ topic chia sẻ một bài rất hay......có lẽ lúc đó mình không thể bình tĩnh như a này được

Comment

Bó tay ông này....có lẽ tôi phải bái ông làm thầy quá....chắc ông này tính làm quá nổi tiếng bằng mấy lời này đây !!! 1 comment của bạn có thể làm tất cả những người vào topic nay bức xúc.....khâm phục ,khâm phục !!!!

Comment

Originally posted by 10520292 View Post
                              Bó tay ông này....có lẽ tôi phải bái ông làm thầy quá....chắc ông này tính làm quá nổi tiếng bằng mấy lời này đây !!! 1 comment của bạn có thể làm tất cả những người vào topic nay bức xúc.....khâm phục ,khâm phục !!!!
                              Chuẩn rroif em. Chú em kia ăn no gạch chẳng thấy ló mặt vào 4rum nữa

Comment

Originally posted by 10520409 View Post
                                Móa ơi!!! Lúc đó chắc sợ lắm, em có thói quen ít khi để tiền với điện thoại trong túi quần.
                                1. đi xe buýt mà để dồ trong túi quần dễ bị thó. em đi học = bus mà.
                                2. để tiền trong túi quần rất bất tiện lúc lấy ra lấy vào. em có ví nhưng mà không hay nhét tiền vào đó mà bỏ tiền vào ngăn cặp.
                                3. để điện thoại trong túi quần cũng có hại cho ... tinh binh. nói chung là em rất ít khi dùng dt một phần vì chưa có ... gf.
                                ...
                                vì thế mà mà em may mắn chưa bị thó, hay bị rớt tiền.

p/s: thằng ăn cắp nó cũng sợ lắm nhỉ, vì thế mà nó không dám kéo dài thời gian và lục soát đồ đạc mình nhiều.
                                Bạn này nói điều kiện 3 nghe vui quá =))
                                "Tôi sẽ trở thành Vua Hải Tặc" - I love One Piece

Comment

LHQC

Collapse
                                Working...
                                X