Announcement

Collapse
No announcement yet.

Từ "Đập đá", "quăng dép" tới "stupid phone"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [Kết bạn] Từ "Đập đá", "quăng dép" tới "stupid phone"

Có một topic SmartPhone. Mình cũng bon chen tí mở một topic cạnh tranh. Đa số sinh viên xài đập đá hiệu Nokia màn hình đen trắng nhiều. Vậy thì bất kỳ ai chưa xài SmartPhone vô đây điểm danh cái

Mục tiêu lập topic:

1. Chia sẻ kinh nghiệm khi "đập đá". Ví dụ như các tính năng ẩn náu của đồ đập đá, cách xài sao cho hiệu quả, ít tốn pin mà đập đá vẫn tốt,.v.v.

2. Chia sẻ cách mod mấy đồ đập đá. Thấy trên thị trường Nokia đen trắng bị/được mod nhiều nhất. Có cái dù màn hình đen trắng như thế mà có cảm ứng điện dung mới sock (chưa kể 2 màn hình 2 bàn phím ? sim, gắn thêm camera 5 MP, gắn thêm đèn, thêm pin, làm vỏ trong suốt thấy ruột,.v.v.)

3. Đặc biệt với các dòng Stupid phone thì có thể kết nối USB thì chia sẻ thêm cách update firmware, hack giao diện, hack menu, nói chung tùy chỉnh điện thoại theo ý muốn.

4. Cuối cùng là để giao lưu kết bạn với những bạn đam mê hack, mod điện thoại "đập đá", "quăng dép" và "stupid phone". Vì những người bik sử dụng hết tất cả mọi chức năng (xin nhắc lại "mọi chức năng") của cái cell phone iu wí mà mình sở hữu

Mình xin mở màn trước:

Điện thoại đang xài: Sony Erricsson W200i "Nữ hoàng nhạc số"
    Tuổi thọ: 7 năm có lẻ
    Giá thành: 300k hàng second hand. Hiện ko còn sản xuất nữa nên ko bik giá thị trường

Giới thiệu (chém gió có cơ sở. các bác quăng gạch ít ít thôi nhé)
    Màn hình TFT 65 nghìn màu (ghê chưa).
    Độ phân giải 176x128 pixel
    Camera 1.3 MP
    Hồng ngoại, GPRS, vân vân và vân vân
    Đã hack driver của camera. Chụp hình kích cỡ lớn 1024x768 thì đẹp tuyệt. Chụp cỡ 640 hoặc 320 hoặc 160 thì ax ax

Điểm đặc biệt: Điện thoại hỗ trợ Flash. Menu của nó là một file .swf chính hiệu (phải dùng chương trình mod thì mới thấy chứ bình thường kết nối với máy thì ko thấy, giống như bộ nhớ ROM vậy, và cái bộ nhớ này tới 28 MB lận)

Bạn có thể cài đặt thêm các kiểu giao diện (đi kèm với menu flash khác tuyệt đẹp), thậm chí tự làm một cái giao diện bằng Sony Theme Creator (làm bằng cái này ko cho add menu flash)

Nhược điểm: Cổng kết nối chỉ có một. Sạc, tai nghe, microphone, USB gì gì qua đó hết. Thẻ nhớ M2 cực cực mắc. 1GB tầm 600k. Pin cũng cực mắc, 350k một cục. Sạc cũng 250k một cục. Hiện đã bị dừng hỗ trợ về update firmware trên trang chủ của Sony

Bạn nào xài Sony mình có cách kiểm tra phần cứng, phần mềm của máy (tránh bị mua nhầm hàng Hồ Cẩm Đào)
    ở màn hình bình thường bấm
    > * < < * < *
    àh còn cái nì. Thời gian để chuyển từ khóa bàn phím sang tắt đèn bàn phím khá lâu (trong lúc đó nó hiện lên bảo vệ màn hình) Để giảm bới bạn chỉ cần nhấn nút giữa (chính giữa các phím điều hướng navigation) một lần, ngay lập tức đèn bàn phím sẽ tắt. Đèn này khá là tốn pin.
    khi vừa kết thúc sẽ hiện ra menu rất thú zị. Cứ từ từ mà thử.

Comment

bác nào prồ xem hộ em là hàng Tàu hay hàng chính hãng!! Noki 1110i *#000# thì:
      Nokia 1110i V6.93
      10-08-07
      RH-93
      (c) NMP
      language: MD
      vào Game thì toàn chữ Tàu!! chắc hàng Tàu rùi!!
      mong các bác đừng quăng gạch!!

Comment

có bác nào làm cho cái Nokia 1208 nó "phát" được nhạc mp3 , chỉ em với )
        Amat Victoria Curam.

------
        Ping me at me@toan.mobi

Comment

Bác 1110i đổi lại ngôn ngữ Vietnam, nếu thấy font bị lệch thì chính là anh Thẳm Quyến rùi đó.

Comment

Originally posted by 08520604 View Post
            Hiện trên các trang thông tin, mình chưa tìm được thông tin này. Nhưng nếu bác thắc mắc thì cứ mail cho Nokia để yêu cầu họ trợ giúp trực tiếp.

Comment

Originally posted by 08520604 View Post
              Gọi vào một số điện thoại có cài nhạc chờ, rồi bật loa ngoài lên

Comment

Originally posted by 10520413 View Post
                Bác 1110i đổi lại ngôn ngữ Vietnam, nếu thấy font bị lệch thì chính là anh Thẳm Quyến rùi đó.
                Vậy là đt e hàng Mao rùi!!! hahaahahaha!!
                Hên là hàng free, ông a họ cho!! nên!! Vui Cả Làng!!

Comment

Originally posted by 08520467 View Post
                  Gọi vào một số điện thoại có cài nhạc chờ, rồi bật loa ngoài lên
                  good idea =))
                  Amat Victoria Curam.

------
                  Ping me at me@toan.mobi

Comment

theo em thì ngoài cách đó ra, bác tải mấy bài nhạc MIDI về. Đa âm lun, khoảng vài KB một bài, nghe tạm đỡ tốn pin.

Comment

LHQC

Collapse
                    Working...
                    X