Announcement

Collapse
No announcement yet.

Có nên xét nv 2 không ? , mong thầy cô vào xem ạ

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Có nên xét nv 2 không ? , mong thầy cô vào xem ạ

Như các bạn đã biết , trường Đại Học Công Nghệ Thông Tin là thuộc dạng trường mới , ít người biết đến , phải tìm hiểu kỹ mới biết trường UIT ( em xin nói thẳng em tìm hiểu google mới ra được trường này , chứ trường cấp 3 của em thi chỉ có 4 đứa đăng ký dự UIT ) , là những người đam mê CNTT , nhưng vì học lực chỉ tầm mức trung bình nên không có khả năng đậu vào mấy trường top được . Và em cũng được biết trường mình đạo tạo khá tốt , có thế sánh ngang vời trường top , nhưng truyền bà cũng không tốt cho lắm :sure:
    Cho em trích dẫn lời của bạn này
    Originally posted by teri.nk79 View Post
    IT cần con người thế nào? người có đam mê, tư duy (vì sao x2 Toán các bạn 94 hiểu chứ) nói chung phải có tính tích cực trong lĩnh vực CNTT
    một con người giỏi mà đi không đúng chuyên ngành thì người đó sẽ không bao giờ phát huy hết tài năng của mình. cũng có tài nhưng chỉ ở mức giới hạn.
    đa số các bạn thi NV1 vào ĐH CNTT thì 90% là đam mê rồi. phòng mình thi có mỗi một bạn nữ. mà học Kỹ Thuật Phần mềm nữa. hj :sad:.
    các bạn cứ đề cập tới input ròi output.
    cái quan trọng mình muốn nhấn mạnh đó là sự đam mê. CNTT mà không chịu khó và linh hoạt thì không bao giờ giỏi.
    mình có quen một bạn 95 mà code được PHP phải gọi là am hiểu nhiều. đó đó mới chính những người đam mê.
    như bạn nói cứ phang điểm cao - điểm chỉ đánh giá một phần. hj. mình nằm cũng tầm tầm nên ko giám phán mạnh.
    mà theo mình biết thì trường sẽ x2 Toán rồi đưa ra mức sàn chung rồi tuyển vào phải không ta.
    mức điểm tối ưu nhất là 20 hoặc 21 (đã x2 Toán rồi). đó là ý kiến của mình - các thầy UIT lấy mức nào em không biết được. tùy nhu cầu của trường
    vậy là 536 bạn rồi. . chưa chắc 536 bạn này sẽ học UIT chúng ta. hj. nên việc tuyển NV2 100% sẽ có.
    Nhưng đầu vào thế này NV2 chưa chắc tuyển được. vì năm nay lại ra qui định photocopy nộp tự do nữa. nên rất rắc rối. nó nộp qua đậu nhưng nó ko đi cũng quá cha.hj.
    mà NV2 có chắc 100% là đam mê nộp ko hay chạy đến qua học. hj. .
    các thầy cứ phân tích kĩ rồi đưa ra một mức điểm hợp lý. điểm sàn chung của UIT chã ảnh hưởng gì tới các trường khác. danh tiếng chỉ cần học sinh học tốt để khẳng định.
    ah` thèn đó tổng giám đốc công ty Phần mềm gì đó học UIT á. :brick: hj. cái quan trọng là cái đó chứ không phải mức điểm qui định danh tiếng của trường. và chất lượng đào tạo của trường.
    thanks các bạn các anh chị thầy cô đã đọc post của em. riêng em thì tành tành x2 lên đứng 41x. em gét Hóa lắm nên phụ thuộc vào Toán. hên em thi toán được nên dc 41x
    em chuẩn bị các phương án rồi.
    pa1 đậu DH CNTT thì học
    pa2 rớt đủ sàn chung của bộ kiếm dân lập học
    pa3 rớt nữa đủ 10d thì qua CĐ KHTN - hiện tại chỉ có cđ này là ok nhất về CNTT
    pa4 ko đủ 10d nữa thì qua CĐ FPT - 1year 15tr số tiền ko nhỏ nhưng so vs mức lương của ba mẹ em 1year thì ổn :haha:
    nên các bác đừng ném gạch em. chỉ muốn nói lên ý kiến của mình.
    em rất đam mê CNTT ... khám phá nó từ 2007 :smile:
    mong được học hỏi nhiều hơn nữa từ các anh chị đi trước các UIT-er (nếu em đậu vào trường)
    Originally posted by ChiPFirE View Post
    Đúng đó anh, em có mấy đứa bạn thi trường khác nói ghét lắm, trước khi thi nó nói rằng "tao mà rớt là tao nv2 vào trường mày" nghe mà muốn đấm vào mặt :choler:
    Vậy cần lấy nv 2 làm gì , khi mà mấy bạn đó không mặn mà với trường của mình :amazed: , học trái ngành của mấy bạn , và mấy năm sau cũng bỏ giữa chừng mà thôi .
    VÀ em cũng từng đọc trên diễn đàn voz là : cho dù mày là thủ khoa , nhưng khi vào đại học , thì ai cũng như ai , và cũng có mấy người điểm cao , nhưng lại ỷ lại , nên toàn thi lại ... Còn mấy người điểm thấp ,đầu vào , và cố gắng hơn :funny:
    Em mong các thầy cô có quyền cho ra điểm chuẩn của trường UIT đọc topic này , và cho ra điểm chuẩn là 16 ( đã X2 ) , để cho chúng em có cơ hội được học tập ở trường đại học này . Vì nếu chỉ tiêu là 810 , thì 16 điểm là chuận rồi ạ , vì có một số bạn không đi học , và thi trường này để chơi như bạn thủ khoa ạ :beauty:

chỉ tiêu 710 mà

Comment

Originally posted by gaychockhenui94 View Post
      chỉ tiêu 710 mà
      Thêm 100 người phần bảo mật nữa bạn à :baffle:

Comment

Originally posted by acquy View Post

Thêm 100 người phần bảo mật nữa bạn à :baffle:
        thế à , ko biết qua khe cửa hẹp này ko

Comment

Originally posted by gaychockhenui94 View Post
          thế à , ko biết qua khe cửa hẹp này ko
          Mình cũng vậy nè , mình cũng đang lo , vì nếu không nhân thì mình xếp 736 , nếu nhân mình xếp 9 trăm mấy
          Câu trời thây cô lấy 16 điểm để em vào trường à :shame: . Huy vong mong manh , mong thầy cô đừng thổi tắt ngọn lửa huy vọng của tuổi trẻ :sure: ( mẹ , chém hay vậy mà không thi khối D , tiếc thật :doubt: )

Comment

Mình cũng vậy nè , mình cũng đang lo , vì nếu không nhân thì mình xếp 736 , nếu nhân mình xếp 9 trăm mấy
            Câu trời thây cô lấy 16 điểm để em vào trường à :shame: . Huy vong mong manh , mong thầy cô đừng thổi tắt ngọn lửa huy vọng của tuổi trẻ :sure: ( mẹ , chém hay vậy mà không thi khối D , tiếc thật :doubt: )
            Lấy 16 thì thật sự là quá khó đó em à. Nếu điểm chuẩn đã x2 mà chỉ là 16 thì có khả năng nhiều bạn không đạt điểm sàn vẫn đủ 16 điểm khi x2 môn Toán. Tính ra vậy là trường lấy thấp hơn điểm sàn rồi. Ví dụ như một bạn có điểm các môn lần lượt là 4; 4; 4. Điểm khi x2 môn Toán là 16, nhưng tổng điểm 3 môn là 12 (gần như chắc chắn là dưới điểm sàn).

Comment

Originally posted by 09520540 View Post
              Lấy 16 thì thật sự là quá khó đó em à. Nếu điểm chuẩn đã x2 mà chỉ là 16 thì có khả năng nhiều bạn không đạt điểm sàn vẫn đủ 16 điểm khi x2 môn Toán. Tính ra vậy là trường lấy thấp hơn điểm sàn rồi. Ví dụ như một bạn có điểm các môn lần lượt là 4; 4; 4. Điểm khi x2 môn Toán là 16, nhưng tổng điểm 3 môn là 12 (gần như chắc chắn là dưới điểm sàn).
              Thì phải lấy điểm hơn hoặc bằng điểm sàn , nhưng điểm chuẩn là 16 :angry: , để loại ra bớt :happy:
              Vì năm ngoái , cũng có trường lấy điểm tiếng anh x2 , nhưng mà điểm chuẩn có 17 , và bắt buộc điểm hệ số 1 phải = hoặc trên 13 điểm

15

Anh văn (Môn Anh văn nhân HS 2)

17,0

Tổng điểm 3 môn chưa nhân hệ số phải đạt từ 13 điểm trở lên
              http://www.hui.edu.vn/TuyenSinh/diemChuan năm 2011 tại trường đại học công nghiệp thành phố hồ chí minh
              Last edited by acquy; 26-07-2012, 23:27.

Comment

K1 của trường 100% NV2 đấy em, học vẫn đam mê và giờ ra trường nghề nghiệp ok
                K2 của trường ~150 sv là NV2, giờ ra trường có anh chị đang làm leader ở 1 số công ty chuyên về CNTT
                K3 K4 K5 K6 ở trường, >200sv mỗi khóa là NV2 vẫn đang học tốt, nhận học bổng đều đều :d. Đâu có j chứng mình cứ hễ NV2 là ko phải dân đam mê CNTT, có nhiều bạn không đậu CNTT trường khác nộp qua trường mình, có nhiều bạn ban đầu không biết CNTT là gì, học 1 2 học kỳ có đam mê thì sao

Năm ny tuyển NV2 thay đổi, được nộp nhiều trường, cũng có cái ảo nhưng đầu vào của trường ko phải vì xét NV2 rườm rà, tốn thời gian đến cuối tháng 11 mà lấy 1 ào cho xong được. Học CNTT căn cơ các môn cấp 3 là Toán và Lý.

Xét cho cùng nếu năm nay (K7) lấy 20 điểm đã nhân 2 môn toán (mỗi môn 5 điểm) thì đã là bằng K1, K2 20 điểm nhưng chưa nhân rồi. Dưới 20 nữa thì là bao nhiều đây

Comment

Thì phải lấy điểm hơn hoặc bằng điểm sàn , nhưng điểm chuẩn là 16 :angry: , để loại ra bớt :happy:
                  Vì năm ngoái , cũng có trường lấy điểm tiếng anh x2 , nhưng mà điểm chuẩn có 17 , và bắt buộc điểm hệ số 1 phải = hoặc trên 13 điểm
                  Thật là vô lý khi điểm các năm trước đã trên 15 (chưa nhân 2) thì lý do gì phải lấy gần điểm sàn để điểm đầu vào là 16 (đã nhân 2), có thể là thấp hơn điểm chuẩn năm ngoái nhưng 16 thì không thể chấp nhận được. Nếu thiếu thì còn NV2, nếu thiếu nữa thì còn NV3.
                  Vậy cần lấy nv 2 làm gì , khi mà mấy bạn đó không mặn mà với trường của mình , học trái ngành của mấy bạn , và mấy năm sau cũng bỏ giữa chừng mà thôi .
                  Hoàn toàn là ý kiến chủ quan, nộp NV2 thì chẳng lẽ các bạn ấy không nghiên cứu kỹ rồi mới nộp chứ nói không mặn mà thì chẳng lẽ các anh chị khóa trước đều vậy à, và có khi còn học tốt hơn NV1 vì thực ra mà nói đa số các bạn đăng ký CNTT mà có biết là sẽ học những gì đâu. Học trái ngành, các bạn có ngành học trước chưa mà trái, mấy năm sau bỏ giữa chừng thì trường hợp NV1 hay NV2 đều có thể xảy ra.
                  Có thể đại học không là cánh cửa duy nhất để vào đời, nhưng trước khi bạn đủ lớn để biết mình muốn gì thì đại học là "tấm vé" bảo đảm rằng bạn có ít nhất một giá trị.

Comment

http://www.hui.edu.vn/TuyenSinh/diemChuan năm 2011 tại trường đại học công nghiệp thành phố hồ chí minh
                    Nói chung là khó lắm đó em. Nhìn con số 16 đẹp đẹp chứ xét kĩ ra thì là lấy ngang điểm sàn, với điều kiện là môn Toán >=3 điểm (nếu điểm sàn là 13 nhé).

Comment

e thì thấy 5X2 + 5 + 5, cứ 20 trở lên mà lấy, tốt nữa thì 21 cho nó đẹp đội hình đầu vào :brick:

Comment

Một trường Công lập thuộc ĐHQG mà chủ thớt đòi lấy điểm chuẩn 16đ đã nhân hệ số thì hơi khó đó bạn... thế thì trực thuộc ĐHQG có khác gì mấy trường dân lập hay cao đẳng đâu bạn.
                        Ký tên
                        /*Đây là chữ ký của tui*/

Email:kentuit@gmail.com
                        Facebook

Comment

Giá chót là 20 (đã nhân hệ số) :confuse:. Thấp hơn thì khó coi lắm. :nosebleed:

P.S Thời giá 2007 đã là 20 (chưa nhân hệ số), sau 5 năm trượt giá thì còn 15 (chưa nhân hệ số) là ổn.:go:
                          Ta đã trở lại . :choler:

Comment

Hốt hết đê,vô đào tạo lại :sure:
                            Ký à Ok ok :what: Này thì kí:shot:

Comment

Đang làm cái gì vậy Phú , chú thi điểm như thế thì còn kêu gào cái gì nữa .

Comment

LHQC

Collapse
                              Working...
                              X